Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ushangiliaji wa ki-Vuvuzela... Je, ni haki kwa wazungu kuupinga huu ushangiliaji?

Discussion in 'Sports' started by Shadow, Jun 24, 2009.

  1. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kwa wale wana wanaofuatilia kombe la mabara huko Afrika ya Kusini, kumekuwa na ushangiliaji wa namna ya kipee wa kutumia kifaa cha 'plastic' kama tarumbeta yaani 'Vuvuzelaz'. Je, Kelele kama hizi za wazungu ni kuonyesha ubaguzi au uelewa mdogo wa tamaduni za mwafrika?

    Wategemee mengi katika ushangiliaji wa kiafrika!!

    [​IMG]
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Ushangiliaji ule unaboa na yale makelele yanaondoa utamu wa natural sounds za watu!!! footballing atmosphere is good when its real... Unakumbuka wakati wadogo tunatangaza mpira kwa vipaza sauti hewa??? tulikuwa tunatumia hewa ku-imitate watazamaji!!!

    Vuvuzela sucks!!!
     
  3. J

    Jafar JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I think what Blatter replied is the best answer that these muzunguz need to learn. They will see more than that vuvuzela.
     
  4. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Hakuna suala la uzungu wala uafrika hiyo midude ikizidi inaboa sana, mikelele kama hiyo inapunguza raha ya mpira wenyewe...noise polution tu aaaaaggghhhhhhhhrrrrr!!!!!!
     
  5. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    SHADOW,
    Tegemea vioja vingi zaidi wakati wa Kombe la dunia mwakani.
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Jun 24, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    What is (so)unnatural about it? Is it the voice of a robot coming out? Or a human voice?
     
  7. S

    Shangazi JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    ACHENI FIKRA MNATO. Hapo ndio tunakoseaga na kuutukuza uzungu na mnataka na ushangiliaji tuige wa kizungu kama mara kwa mara tunavyoona uwanja wa Tifa.

    BRAVO SOUTHAFRICANS! hao wazungu wanatakiwa wawe na cha kusimulia wakirudi kwao. Kama hiyo ni sehemu ya utamaduni wao waachwe waendelee. W amekuwa ni watu wa kudumisha sana tamaduni zao na utaifa wanao sana.

    I NEED ONE VUVUZELA TRUMPET PLZ.
     
  8. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kweli tena. Huwa nafurahishwa na vingoma vya kinigeria kwenye mechi zao. wanapiga kwa sauti murua wakati wote wa mechi. Pia Mafarao[Misri] wanajamaa yao yule mwenye kigitaa kidogo[mtanisahisha kama nimekosea].

    All in all wazunguz wajiandaye kupagawa zaidi ya vimbwanga vya waafrika. Kumbuka huitaji nauli ya ndege kufika bondeni!
     
  9. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hivi yale makelele ya Ngome Kongwe [Old Trafold] yanatofauti gani na ma-vuvuzelz?

    Katika mwendelezo wa uvumbuzi wa vionjo vya ushabiki wa mpira, wameksiko[Mexican] walitoka na mawimbi ya kimeksikani[Mexican waves], sasa zamu ya wa - African kusini kuja na mchongo mpya wa Mavuvuzela!
     
  10. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Leo Vuvuzela kuwatoa kimasomaso Bafana Bafana?
     
  11. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2009
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    huku kupenda uzngu huku, shida sana na ndo mana hatuendi mbele kisa kujifanya wazungu..... my foot!!!
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ujinga mtupu. Kama hujawahi kuangalia premier league unaweza kulalama. Ligi ya Italia kwa kelele ndio hovyo kabisa, kwanini weupe wapige kele zao na sisi weusi tusipige kelele zetu. Tusiburuzwe na maoni ya mwandishi mmoja wa habari. I can not imagine a black journalist going to London and ask English supporter not come come half naked in stadium and make noise. Hata wale wanaoimba ole ole ole ole, nazo ni kelele.

    Let we be us at home. Tungekuwa kwenu tungenyamaza.
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Huu ndio nauita udandiaji treni kwa mbele.... mtu kupenda au kutopenda tarumbeta sio uzungu wa upenzi wa jazz, na kibaya zaidi jiweke wewe kama ni football fanatic

    Hapa bongo tuna akina muchacho, mdundiko nakadhalika, sipendi na huwezi nibadili!!! i dont like kwababu ni kelele na zinaondoa ule ushangiliaji wa asili kutoka kwenye makoo yetu tuliyozoea , period

    Hata kama unaangalia sasa hivi mpira, when a goal is scored, hayo mavuzuzela yanakuwa kimya na unasikia vigelegele,, it shows you cant cheer with a pipe on your mouth

    Everyone is free to like or dislike kitu with no reference to colour or origin... I am free to dislike hayo matarumbeta

    My foot babaako!!!
     
  14. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Guys,
    Kama hujawahi kuwepo huko south ukasikia wanavyoshangilia vizuri na kuwa happy utaendelea kuona ni kelele! Lakini these guys wako vizuri sana na hiyo stail yako. It can be also seen in Namibia and Botswana. Those guys know how to make life better.

    Huyo Journalist hana lolote. He/she should be able to experience the difference. Nimependa sana jibu la mkulu

    "This is Africa - it's noisy, it's energy, rhythm, music, dance, drums. We have to adapt.''

    Kama huyo mwandishi hakupendezwa then aondoke zake this is how we do things down here. It is our culture. Huwezi kuja tu na kutaka mambo yako kwenye nyumba za watu.

    Walisema ukinda kwa wenye chongo vunja lako jicho. Brovo RSA. Mwandishi akizoea atapenda. Hakuna jamaa yuko hapo ampeleke kwenye zile traditional songo anazo chezaga ZUMA aone how fantastic they are?
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Jun 25, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Loh! Hatari tupu!
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Jun 25, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkubwa umeiweka vizuri sana, i wish i could do it like you... its not that i dislike vuvzela due to the journalist frani, i have been there watching SPL match two years ago, ni bomba kwa wao... Ila mimi sijapendezewa nayo!!!

    Mimi ni shabiki wa simba lakini kelele za akina muchacho sizipendi!! Na sijasema watu wote wasiyapende, is that wrong kutopenda kitu kinachopendwa na wengi??

    Its only me and i will appreciate if one understand that some good things are NOT neccesarily liked by everyone!!

    Kuna kiongozi mmoja wa CAF amesema upole wetu unatuangusha kwa kusosesha msisimko huko COF cup, labda kwa sababu kuna watu wengi wenye upuzi wangu... and that doesnt give anyone rights to talk shit about my likings (kama mchangiaji mmoja alivyosema)
     
  17. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #17
    Jun 25, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hakuna cha uzungu,uchina,uhindi, wala uweusi wote sense yetu ya kusikia ni sawa na yale madude yana kera mno.wasingegawa kama pipi kwa kila mtu wangepewa baadhi ya watu tu.
     
  18. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tutakwisha, utafikiri tumelogwa bwana, mzungu akijamba kinanukia, Mwafrika kinanuka. Ni upofu wa kufikiri huu
     
  19. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #19
    Jun 27, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,599
    Likes Received: 1,925
    Trophy Points: 280
    Kwangu kama mshabiki Vuvuzela yanapiga makelele but sijui kama inaathiri wachezaji
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Jun 27, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    What!!!???

    Hivi umesoma thread ukaona kuna mtu anaiga wazungu kuchukia hayo mavuvuzela???
     
Loading...