Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

USHAHIDI: Media za Tanzania zimenunuliwa na CCM kumhujumu SLAA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by EL+RA=UFISADI, Oct 26, 2010.

  1. E

    EL+RA=UFISADI Member

    #1
    Oct 26, 2010
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Salaam,

    Sote tumeona kuwa kumekuwa na unfair coverage (very biased) kwenye media ya Tanzania kuhusu kampeni za uchaguzi zinazoendelea. Coverage yenyewe imekuwa na lengo la kuibeba CCM na Kikwete na kumhujumu SLAA na CHADEMA.

    Ufuatao ni ushahidi kuwa media za Tanzania karibu zote kubwa zimekuwa zikipendelea CCM kutokana na wamiliki wake kuwa karibu na chama tawala au kununuliwa. Huu ndiyo ushahidi wenyewe:

    TELEVISION STATIONS

    1. TBC1 (inamilikiwa na serikali, pro-CCM)
    2. ITV, Radio One (inamilikiwa na Reginald Mengi, mwanachama hai wa CCM)
    3. Star TV, Radio Free Africa (inamilikiwa na Anthony Diallo, kada wa CCM)
    4. Channel Ten, Magic FM (inamilikiwa na Tanil Somaiya, kada na mfadhili wa CCM)
    5. Clouds TV, Clouds FM (Joseph Kusaga na wengine, wanajipendekeza kwa CCM)

    MAGAZETI YA CCM

    6. New Habari Corporation - Mtanzania, Rai, etc (Rostam Aziz, huyu ni mmiliki wa CCM)
    7. IPP Media - Nipashe, The Guardian, etc (Reginald Mengi)
    8. Jambo Leo (Ridhwani Kikwete, Juma Pinto, Malegesi, etc)
    9. Daily News, Habari Leo (Mhariri wake, Mkumbwa Ally amediriki kuandika: "Slaa will never be the 5th president of Tanzania)
    10. Tazama (linafadhiliwa na Lowassa)
    11. Changamoto (linafadhiliwa na Usalama wa Taifa)
    12. Sauti Huru (linafadhiliwa na swahiba wa JK, Subhash Patel)
    13. Taifa Tanzania (Prince Bagenda, Nazir Karamagi)
    14. Tafakari (Salva Rweyemamu, Gideon Shoo)
    15. Al-Huda (Waislamu feki walionunuliwa na CCM)
    16. UHURU, MZALENDO (magazeti ya chama)

    MAGAZETI HURU MACHACHE

    1. MWANAHALISI (inamilikiwa na Kubenea)
    2. MWANANCHI, THE CITIZEN (inamilikiwa na Nation Media Group)
    3. TANZANIA DAIMA (inamilikiwa na Freeman Mbowe)
    4. RAIA MWEMA (Jenerali Ulimwengu and others)



    5. MAJIRA (wafanyabiashara binafsi)
    • HAKUNA HATA TV AU RADIO MOJA ILIYO KWENYE MAINSTREAM MEDIA AMBAYO NI HURU. ELECTRONIC MEDIA YOTE NCHINI IKO PRO CCM.
    • MLIMANI TV YA CHUO KIKUU CHA DAR ES SALAAM (UDSM) SO FAR IMEKUWA VERY PROFESSIONAL NA INATOA FAIR COVERAGE KWA WAGOMBEA WOTE. LAKINI TV HII BADO NI CHANGA NA HAIJAENEA NCHINI KOTE. KUNA JITIHADA ZA CCM KUITEKA TV HII.
    Kazi ya kuwaweka sawa wamiliki wa Media za Tanzania watoe upendeleo kwa CCM na Kikwete na kumkandamiza SLAA na CHADEMA inafanywa na Abdulrahman Kinana, January Makamba na Ridhwani Kikwete. Je, tutafika?
     
  2. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #2
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tutafika tuu kwani kila lenye mwanzo lina mwisho.Isitoshe watanzania wa leo HAWADANGANYIKI.
     
  3. HeartBreak

    HeartBreak JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    watu wanajua kupima ...ccm haina chake sasa....hata wakinunua tv na redio watu wamechoka nao.
     
  4. n

    nronga Member

    #4
    Oct 26, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    EATV channel 5 & EA radio Je? unawaweka upande gani? sababu nimeona campaign yao ya kuhamasisha vijana kupiga kura
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Lakini wananchi wamegundua kuwa wakitaka habari zilizo fair wananunua magazeti ya hapo juu, na kuna taaarifa iliyoonyesha kuanguka kabisa kwa mapato ya magazeti ya chama ya pale juu kutokana na kupunguza copies zinazozalishwa baada ya kuona hayana walaji!..kwahiyo wananchi wanayakataa indirectly, na mwisho wasiku watagundua kosa lao na kujirekebisha...Ni process ndefu kama evolution, lakini inafanya kazi kubwa ajabu!
     
  6. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Na bado Vodacom mtandao wa simu.................... But People power is around the corner. Wakijua kwamba tasilimali zao zinamegwa hovyo...
     
  7. Gerad2008

    Gerad2008 JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wasome magazeti wasisome ,waangalie TV wasiangalie wananchi wameamua kufanya kazi moja tu ambayo ni kuitosa CCM chama cha Mafisadi tarehe 31/10/2010
     
  8. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Pamoja na kueteka vyombo vya habari umoja ndani ya CCM ni history na umehamia kwa familia No 1. Haya ni matokeao ya kutaka Urais for fun.
     
  9. Pelosi

    Pelosi Member

    #9
    Oct 26, 2010
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nashauri wana-JF au wenye uwezo wa hili kuanzisha kituo cha television, inahitaji kujipanga with a vision and focus. sio tu kwa habari ya uchaguzi tu, kwa sababu hata station tulizo nazo hazina vipindi vya maana sana!

    nilihuzunika sana jana usiku ITV walipoamua kutorusha mdahalo wa dkt. Slaa, na hii imenipa hamasa ya kuangalia mbali zaidi kwani tusipokuwa na vituo mbadala basi hakutakuwa na fair coverage kwa chaguzi zijazo.

    Nawakilisha,
     
  10. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    mbona siku zimeisha!!!!?
    na tulishaawagundua toka kitambo sana


    nina kazi moja tu hiyo octoba 31 nayo ni kumwondoa mtu dhalimu
     
  11. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    woga Tu. Kama mengi angestahili kuhama CCM zamani.
    Kama sio woga wa kufilisiwa nina uhakika 100% huyu jamaa asingekua mwana CCM.
    Mnakumbuka ile ya ''by 2015'' Hairuhusiwa mtu kumiliki zaidi ya Kituo kimoja Cha habari.
    Hii ilikua ya kumpa kashkash Mengi. alipoanza kujiita mpambanaji wa mafisadi papa.
    Mzee wa watu alipoona maji yamefika kumshingo akatulia mpaka leo hii sijamsikia akitaja neno fisadi.

    Tujiulize Tanzania ina kina Mengi wangapi?
     
  12. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,121
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Taarifa ya habari ya itv is very predictable these days. Wataonyesha kampeni ya "Dk" kikwete kwanza kwa muda mrefu, dk Shein na kampeni yake muda mrefu then dk Bilal na kampeni yake ya upupu.baada ya hapo wanatuzuga kidogo na Dk Slaa kwa sekunde chache then Maalim Seif kiduchu hapo wamemaliza habari za kitaifa.
     
  13. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2010
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    nikiona baadhi ya magazeti siku hizi napata kichefuchefu...
     
  14. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatutafika!
     
  15. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #15
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni bongo zaidi uijuavyo,ila nadhani sasa watanzania wamechoka,hata ununue vyombo vya habari vyote wakiamua kufanya maamuzi mazito wanafanya
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hapo nakupinga.... Mtanzania daima siyo gazeti huru
     
  17. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Umemaliza..
     
  18. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    honestly ingawa Tanzania daima ni ya mbowe,haipendelei kama magazeti mengine,ina chambua vyama vyote ingawa inaweza isiwe saana lakini inaonesha kuwa mbowe hatumii magazeti yake kujitangaza,then kuna Kulikoni i like it sijui la nani?
     
  19. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,071
    Trophy Points: 280
    Majira lilikuwa linamilikiwa na Richard Nyaurawa (RIP), kada wa CCM!!
     
  20. N

    Nyumbu- JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 892
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
     
Loading...