Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usemi wa Zito kwa Spika umenikumbusha mbali sana mambo ya Udsm

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Jun 15, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Kwa wale mates
    mnakumbuka kamchezo alichokuwa akituchezesha zito na wenzake pale udsm kudai posho iongezeke
    mpaka ikaongezeka kudai pesa za afya zilipwe kwetu na si kujilipa chuo mpaka tukaanza kulipwa kilo
    yaani laki..nakumbuka huyu kijana alisoma kwa shida sanaila kila mgomo zito kasimamishwa karudishwaje
    sijui wenzie wanaondolewa kabisa miezi kadhaa mgomo serikali ya chuo ikapanga kumfukuza kuna sheria
    ya kutoingia darasani maratatu mfululizo tukawa tunagoma siku mbili ya tatu tunaingia .inayofwata tunagoma aaaahaaa wacha bana walipata shida na kile kikosi mwisho wa siku nilijua kijana anakuja kuwa kama yussuf wa kwenye baibo
    kama mnakumbuka aliota ndoto atakuwa wazirimkuu atawatawala wazazi na ndugu wote apo ndipo alipoaribu ndugu wakataka kumuua wakashindwa wakaamua kumuuza na baada ya miaka 30 akawa waziri mkuu leo hii zito analikmbiza bunge lililokuwa limejaa walafi na wazandiki wa ccm wasiotaka kujua kikomo chaubunge....leo hii zito anawakumbusha sheria zinasema vikao 3 mfululizo sio anavyosema makinda .anna

    wazo
    nahisi kuna umuhimu sana wa mama makinda kwa kuwa shule ushamalizana nayo jaribukila saa kupitia vifunngu vya sheria za bunge..alinifurahisha kimeo mmoja anajiita ndugai akaulizwa unakauli gan juu ya mkulo kudanganya bunge wakati kenye maandishi tofauti na alichosema akadai mie nafwata alichoongea na akuna mabadilko hata kwenye ansad imerekodi t ayari wewe ndunga wewe umesomea wapishule yako
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Huyo mama nni kilaza mpaka inatia uchungu, CCM bwana hawaoni hata aibu bunge linavyovurundwa! tutamkumbuka mzee 6 wa VIWANGO hahahahah
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Yule alikuwa nyoka wa wapinzani ingawa alikaribia kula ganda la chadema bahati yake ashukuru umoja wa east africa kuwepo
     
  4. W

    Wisson Member

    #4
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 45
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ohh, sijui hili Bungu letu lina Demokrasia kiasi gani?!! jana kwenye saa moja usiku na kuendelea nilipata bahati ya kuangalia Bunge live nikakuta Waziri Wasira akitoa majibu kwa wabunge kupitisha mpango wa miaka mitano. Baada ya Wasira kumaliza, spika akasema ntawahoji ili kupitisha hoja. Mbunge Mnyika akaomba mwongozo wa spika akakoti kipengele kwenye katiba kinachosema mpango wa serikali inabidi uanzie bungeni ... akanukuu kanuni za bunge akasema kanuni ziko kimya kwenye ishu ya mpango kama huu akasema hali ikiwa hivi bunge linatumia desturi na kwa desturi baada ya mtoa hoja kuwakilisha hoja yake upande wapili wenye hoja tofauti (Wapinzani??!!) wanapewa mda nao wawasilishe hoja/moani yao kabla ya hoja inayowakilishwa na serikali haijahojiwa na kupitishwa. Mnyika akaomba hata dakika tatu au tano. Spika akasema no, mmeshazungumza maoni yenu yamechukuliwa. akawahoji hoja ikapita. Baada ya hoja kupita kwa wingi wa waliosema NDIOOOOO Mbunge Olesendeka akaomba muongozo wa Spika akitaka kujua maoni/mawazo yaliyotolewa na wabunge yataingizwa kwenye kwenye mpango/hoja iliyopitishwa au hoja/mpango huo utaendelea kusomeka jinsi ulivyo. Sikumbuki vizuri Spika Makinda alijibuje ila nadhani alimaanisha yataangaliwa.


    Swali langu ni hili: Nani atakaefuatilia kujua hizo hoja za wabunge ambazo zilitolewa zitaingizwa kwenye huo mpango na kubadilisha baadhi ya maeneo?? kwanini wasingejadili na kubadilisha, kuingiza au kupunguza baadhi ya mambo kwenye huo mpango alafu ndo waupitishe??!!! Who will be accountable if the change proposed by MPs won't be incorporated in that five years plan??!!

    Ohhh, hapa ndo namkumbuka Mheshimiwa fulani aliyewai kusema miaka ile ya bunge la 2000 hadi 2005 kama sijakosea kwamba "Bunge ni kama mchezo wa kuigiza". ilikuwa ishu za budget kwamba mbunge anaamka analalamika sana alafu anamalizia kwa kusema naunga hoja mkono kwa asilimia mia moja. kazi tunayo wandugu
     
Loading...