Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usemi "Habari Ndiyo Hiyo" unatokea wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kitia, Feb 5, 2009.

  1. Kitia

    Kitia JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2009
    Joined: Dec 2, 2006
    Messages: 409
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa muda kiasi sasa nimekuwa nikisikia msemo wa 'Habari ndiyo hiyo'. Je huu ni msemo ambao upo sasa katika jamii ya Tanzania? Na kama ni hivyo chanzo chake ni nini? Natanguliza shukrani.
     
  2. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2009
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,622
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Kwenye Bongo Flavour music
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Feb 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Na leo Naibu Spika baada ya kumjibu Zitto Kabwe akamalizia na "Habari ndo hiyo!"
     
  4. Bibie

    Bibie Member

    #4
    Feb 6, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hayo ni maneno ya ay mwimbaje wa bongo flava. Na yanamake sense.
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Habari ndiyo hiyo inaweza kusisitiza zaidi habari kuliko kui endorse.

    Kwamba huu ndio ujumbe, lakini mimi kuutoa ujumbe simanishi kwamba ujumbe huu ni wangu au nakubaliana nao. Ni kama disclaimer fulani ninavyoelewa mie.
     
  6. Kitia

    Kitia JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2009
    Joined: Dec 2, 2006
    Messages: 409
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Asanteni sana wote kwa maelezo hayo. Baada ya SaidSabke kuniambia ni wimbo wa Bongo Flava, nikaenda YouTube na nikaweza kuuangalia. Ni wimbo mzuri. Asanteni sana, maana kwa wengine ambao hatupo nyumbani, misemo mingi inatupita. Wakati uliopita kulikuwa na forum ya Tanzanet ambapo kulikuwa kunawekwa misemo mipya. Hii ilitufanya wengi tuwe 'uptodate' na mabadiliko ya lugha.
     
  7. m

    macinkus JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2009
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ukweli ni kwamba aliyesema "habari ndio hiyo" bungeni wakati naibu spika anamjibu zitto sio yeye naibu spika. Sauti ilitoka sehemu ya waheshimiwa wabunge - lakini ilikuwa ya mbunge mwanamama, ikaonekana kama naibu spika ndio kasema "habari ndio hiyo".

    Macinkus
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Haya maneno yalianzia kwenye Bongo Flavour na specifically kwa Mwana FA a.k.a Binamu, ni sawa na maneno kama WIZI MTUPU from Komedi Orijino etc
     
  9. B

    Babu Swahili Member

    #9
    Feb 6, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya.

    Mimi nina msemo wangu wa kuuliza.

    Msemo wa "Ndivyo Sivyo" una maana gani haswa? Je ni sawa kusema "Sivyo Ndivyo" katika hali ya kumaanisha kinyume na "Ndivyo Sivyo?"
     
  10. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Na hili Mambo iko huku taarabu imo?
     
Loading...