Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usanii wamponza Mnyika - Uhuru

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Smallfish, Mar 3, 2012.

  1. Smallfish

    Smallfish JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana JF magezeti ya leo asubuhi kupitia Clouds FM yameripoti Mbunge wa Ubungo apondwa mayai viza kisa hajawaletea maendeleo.Wabunge wanapswa kutekeleza ahadi zao kwa matendo na sio kwa maneno.

    Huyu Kijana mpambanaji anahitaji ushauri wa kulinda polical performance yake.
     
  2. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Magazeti gani hayo usi generalize, na amepondwa maeneo gani??
     
  3. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    Mbona JK hawajampiga mayai viza! Wanafiki. tazama chini hapo:

    AHADI ZA CCM UCHAGUZI MKUU 2010

    Ninyi watoto wa nyoka acheni kumwaga sumu humu. Mmezewea majungu kama wazazi wenu. Kila kukicha huyu hivi yule vipi. fitna na majungu hamna issue? Haya pelekeni list hii hapa chini kwa hao waliowatuma maana wamejisahau ni nini waliahidi na wajibu wao ni upi.

    1.Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa - Nzega, Tabora
    2.Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda - Tanga mjini
    3.Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria - Igunga
    4.Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU) - Shinyanga
    5.Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini - Dodoma
    6.Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono - Dodoma mjini
    7.Kuwapatia trekta wakulima - Kata ya Mrijo, Dodoma
    8.Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi - Kagera
    9.Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi - Kagera
    10.Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba - Bukoba Mjini
    11.Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    12.Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda - Kagera
    13.Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme - Kagera
    14.Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu - Kagera
    15.Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino - Mbeya
    16.Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba - Kagera
    17.Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali
    18.Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika - Mwanza
    19.Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu - Mwanza
    20.Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani - Geita
    21.Kulinda muungano kwa nguvu zote - Pemba
    22.Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa - Morogoro
    23.Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa - Mbeya mjini
    24.Kujenga bandari Kasanga – Rukwa
    25.Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea
    26.Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira - Mbeya
    27.Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama - Tanga
    28.Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini - Iringa
    29.Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani – Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi - Dar es salaam - Same mkoani Kilimanjaro
    30.Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same - Same Mjini
    31.Kuboresha barabara za Igunga - Tabora
    32.Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu - Kisesa Magu
    33.Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya - Mbeya Mjini
    34.Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN) - Hydom Manyara
    35.Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa - Musoma
    36.Kulinda haki za walemavu - Makete
    37.Kujenga baabara ya Njombe - Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109 - Iringa mjini
    38.Kujenga barabara Musoma – Mto wa Mbu Arusha - Arusha
    39.Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini
    40.Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma – Kaliua,Tabora
    41.Kukarabati barabara ya Arusha Moshi - Arusha Mjini
    42.Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa, mpaka Singida - Dodoma
    43.Kuwafidia wanakijiji ng'ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009 - Longido
    44.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria - Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    45.Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha – Arusha mjini
    46.Kukopesha wavuvi zana za kilimo - Busekera, Wilaya ya Musoma
    47.Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido - Longido
    48.Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    49.Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri - Mbulu mkoani Manyara
    50.Kusambaza maji nchi nzima - Babati vijijini
    51.Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015 - Babati vijijini
    52.Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha - Iringa
    53.Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika - Iringa
    54.Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania - Iringa
    55.Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi -Ifunda
    56.Kutokomeza malaria 2015 - Bunda, mkoa wa Mara
    57.Kuwapa wanawake nafasi zaidi - Kilolo, Iringa
    58.Ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii - Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    59.Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa - Kibandamaiti mjini Zanzibar
    60.Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada - Kibandamaiti
    61.Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay - Ruvuma
    62.Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400 - Mbambabay Ruvuma
    63.kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga (MBICU) – Ruvuma
    64.Ahadi Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania – Ruvuma
    65.Ahadi hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi-Dar es Salaam
    66.Mtwara kuwa mji wa Viwanda – Mtwara
    67.Ahadi ujenzi wa kwanda cha dawa ya kuua viluilui vya mbu - Kibaha
    68.Hospitali ya Tumbi kuwa ya mkoa - Kibaha
    69.Halmashauri ya manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la viwanda - Kibaha
     
  4. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #4
    Mar 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Gazeti lenyewe ni Uhuru eti! Mbona kikwete hajafanya chochcote toka aingie madarakani na tumemstahi tu!
     
  5. M

    Molemo JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Source: Gazeti Uhuru
     
  6. John Mnyika

    John Mnyika Verified User

    #6
    Mar 3, 2012
    Joined: Jun 16, 2006
    Messages: 715
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Umeita tetesi halafu umetoa hitimisho kama vile ni ukweli, hizi sasa ni siasa chafu. Ni vizuri ukaeleza nilipigwa mayai viza lini na wapi? Vyombo vya habari unavyovisema ni vipi na weka hapa habari kamili ijadiliwe. Niko tayari kupokea ushauri, lakini si vyema kuleta uzushi na propaganda nyeusi.
    JJ
     
  7. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    NI bora kukaa bila kusoma habari kuliko kusoma gazeti la uhuru
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kama ni uhuru na mzalendo pamoja na Clouds unategemea yaandike nini?
     
  9. RUMANYIKA

    RUMANYIKA JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya sasa mnyika katokea na kupinga uzushi huo. Mtoa taarifa leta source yako.
     
  10. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakupongeza sana Mnyika kwa kujitokeza na kujibu uzushi huo kwani kuna vijana wengi wamekosa upeo wa kufikiri na wanahangaika na propaganda chafu haina maana kuleta uzushi na uvumi JF halafu unaomba tuchangie,nini unataka kama unautaka ubunge wa ubungo jipange weka mkakati unaofaa na hoja za kushiba na wala sio hii njia unayofanya haitakusaidia na itashusha credibility yako kama unayo.
     
  11. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Ni uzushi tu.
     
  12. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Ni uzushi mtupu huu.
     
  13. O

    Omr JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni vizuri umejitokeza kupinga hizi tetesi,nilidhani hauko mtandaoni tena, ingekuwa ni vizuri sana ungejitokeza pia kwenye ile thread ya tuntemeke ya mil 19 labda ungetoa maelezo zaidi.
     
  14. F

    Froida JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,994
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Hawa CCM wameanza ujinga wao hizo ni propaganda za kumezea jimbo lako lakini hiyo ni njia mbovu
    Jiji la Dar es salaam chini ya Masaburi,Mwenda Slaa sijui na nani huyo wa Temeke ni chafu,hakuna utawala kabisa,kila mtu anafanya vyake
    Dar es salaam miundo mbinu hovyo kote mpka kariakoo,posta mavi yanatiririka,hakuna mipango yamaendeleo yeyote inayofanya kazi kenye jiji la viongozi majambazi
    Kwa Uhuru kukuandama kila siku usidharau hiyo hali source inaweza ikawa sio CCM tuu think twice
     
  15. F

    Froida JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,994
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Lini utatekeleza ahadi hizi
    AHADI ZA CCM UCHAGUZI MKUU 2010

    Ninyi watoto wa nyoka acheni kumwaga sumu humu. Mmezewea majungu kama wazazi wenu. Kila kukicha huyu hivi yule vipi. fitna na majungu hamna issue? Haya pelekeni list hii hapa chini kwa hao waliowatuma maana wamejisahau ni nini waliahidi na wajibu wao ni upi.

    1.Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa - Nzega, Tabora
    2.Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda - Tanga mjini
    3.Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria - Igunga
    4.Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU) - Shinyanga
    5.Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini - Dodoma
    6.Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono - Dodoma mjini
    7.Kuwapatia trekta wakulima - Kata ya Mrijo, Dodoma
    8.Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi - Kagera
    9.Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi - Kagera
    10.Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba - Bukoba Mjini
    11.Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    12.Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda - Kagera
    13.Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme - Kagera
    14.Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu - Kagera
    15.Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino - Mbeya
    16.Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba - Kagera
    17.Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali
    18.Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika - Mwanza
    19.Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu - Mwanza
    20.Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani - Geita
    21.Kulinda muungano kwa nguvu zote - Pemba
    22.Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa - Morogoro
    23.Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa - Mbeya mjini
    24.Kujenga bandari Kasanga – Rukwa
    25.Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea
    26.Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira - Mbeya
    27.Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama - Tanga
    28.Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini - Iringa
    29.Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani – Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi - Dar es salaam - Same mkoani Kilimanjaro
    30.Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same - Same Mjini
    31.Kuboresha barabara za Igunga - Tabora
    32.Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu - Kisesa Magu
    33.Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya - Mbeya Mjini
    34.Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN) - Hydom Manyara
    35.Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa - Musoma
    36.Kulinda haki za walemavu - Makete
    37.Kujenga baabara ya Njombe - Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109 - Iringa mjini
    38.Kujenga barabara Musoma – Mto wa Mbu Arusha - Arusha
    39.Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini
    40.Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma – Kaliua,Tabora
    41.Kukarabati barabara ya Arusha Moshi - Arusha Mjini
    42.Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa, mpaka Singida - Dodoma
    43.Kuwafidia wanakijiji ng'ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009 - Longido
    44.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria - Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    45.Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha – Arusha mjini
    46.Kukopesha wavuvi zana za kilimo - Busekera, Wilaya ya Musoma
    47.Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido - Longido
    48.Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    49.Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri - Mbulu mkoani Manyara
    50.Kusambaza maji nchi nzima - Babati vijijini
    51.Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015 - Babati vijijini
    52.Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha - Iringa
    53.Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika - Iringa
    54.Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania - Iringa
    55.Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi -Ifunda
    56.Kutokomeza malaria 2015 - Bunda, mkoa wa Mara
    57.Kuwapa wanawake nafasi zaidi - Kilolo, Iringa
    58.Ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii - Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    59.Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa - Kibandamaiti mjini Zanzibar
    60.Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada - Kibandamaiti
    61.Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay - Ruvuma
    62.Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400 - Mbambabay Ruvuma
    63.kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga (MBICU) – Ruvuma
    64.Ahadi Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania – Ruvuma
    65.Ahadi hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi-Dar es Salaam
    66.Mtwara kuwa mji wa Viwanda – Mtwara
    67.Ahadi ujenzi wa kwanda cha dawa ya kuua viluilui vya mbu - Kibaha
    68.Hospitali ya Tumbi kuwa ya mkoa - Kibaha
    69.Halmashauri ya manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la viwanda - Kibaha
     
  16. R

    Rweza Member

    #16
    Mar 3, 2012
    Joined: Jun 18, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana JJ kwa kujitokeza na kusema ukweli la sivyo watu wasiopenda mema yako wangepata nafasi ya kutoa ushuzi wao hapa. Nafurahi sana kwamba magamba wanaweza kuwatumia vijana wenye upeo mdogo kuandika na kuzushia watu. Juzi niliona kipindi ya Malumbano ya hoja kwenye TV moja, nilicheka sana kuona vijana wa magamba wanapinga na kupambana na harakati zinzoendeshwa na wanaharakati hapa nchi katika kupinga vitendo viovu vya polisi. Tuwape muda vijana kama hawa wenye mtazamo finyu siku moja watakuja jua namna wanavyotumiwa kwa maslahi ya wanamagamba.
     
  17. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    kuna mtu ambaye hajakamilisha ahad zake kama jk?
    huyo afanywaje?
     
  18. B

    BUBERWA D. JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    ndugu mnyika! Kwanza nimesikitika sana leo asubuhi kusikia hilo nikawa natafuta namna ya kulijua vema. Gazeti ni uhuru. Linataja kuwa ulikuwa mburahati. Licha ya kujua uhuru linaegemea wapi, ni vema kuliweka vizuri hilo swala.
     
  19. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #19
    Mar 3, 2012
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inashangaza Mnyika mwenyewe hayupo Dar sasa hayo mayai wameyarushaje mpaka yakamfikia au nikupitia DHL???
     
  20. e

    evoddy JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hii ndiyo kasi tunayoitaka ya viongozi wetu kutoa ufafanuzi wa haraka hata mimi leo nimeisikia hiyo habari lakini niliposikia kuwa gazeti lenyewe ni la MAGAMBA nikajua hizo ni propaganda zao ,

    HONGERA SANA MNYIKA KWA KUTOA KAULI YAKO
     
Loading...