Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usanii Wa Kikwete (Nukuu)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wanangwa, Jan 12, 2011.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    "Vyama vipo, viko huru. Vinaendesha shughuli zao. Wanapanda majukwaani, wanafanya maandamano, wanasema wanachosema. .............

    "Mimi sijui mtu anaposema hakuna dhamira ya dhati ya demokrasia anamaanisha nini; maana unakuwa na chama cha siasa na kipo huru kumwaga sera zake"

    Mkwere huyo wana-jamvi. (23 June 2007)

    Changanya na zako!!!!



    Source: Raia Mwema
     
  2. G

    GAMA LUGENDO Senior Member

    #2
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Democracy is more than just the presence and establishment or proliferations of political parties.Democracy needs, freedom of expression and opinion, conduct of free and fair elections (Not fraudulent or rigged ones), participation of citizenry in running the government, (Not usiri katika mikataba ya madini na ugawaji hovyo wa rasilimali zetu kwa wageni bila wananchi kujua kinachoendelea), respect for the rule of laws.Those are the major pillars of democracy in a contemporary world, na kipimo kinafanya kwa kuyatazama hayo yote.Huwezi kutumia kigezo kimoja then ukajisifu kuwa unatekeleza democracy kwenye nchi yako.Nchi nyingi za kiafrika ikiwemo Tanzania zina practice kwa sehemu kubwa ambacho tunaweza kukiita pseudo-democracy, na kusema ukweli hakuna culture ya kuheshimu democracy ya kweli bali kuna caricuture of democracy.
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wawakilishi waliochaguliwa na wananchi watakutanaje na wananchi waliowachagua kama dola inaendelea kuwafyatulia magobole?
    Sisiemu inataka baadaye iwageuzie kibao kwamba washindi wa vyama vya upinzani wameshindwa kuwajibika kumbe ni usanii wao kuwazuia wasiwajibike kwa wananchi.

    Ona usanii mwingine vocha za mbolea ya ruzuku zinagawiwa maeneo ambayo sisiem wameshinda na maeneo ambayo wapinzani wameshinda wananyimwa kama huko Songea
     
  4. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    maneno yasiyo na dhamira na maanisho ya kweli
     
  5. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jk says for the seak of saying, but he dont mean it!
     
  6. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We need de facto and not de jure democracy. It is not enough to proclaim that, there is democracy but rather it should be seen to be practiced
     
Loading...