Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usanii mwingine

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BrantCawen, Mar 14, 2011.

  1. B

    BrantCawen Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri Elimu asimamisha mishahara ya walimu sekondari
    Na Fredrick Katulanda, Kwimba

    WAZIRI wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Magreth Sitta, ameagiza kuwa mishahara ya walimu wote wa sekondari waliokwenda masomoni kabla ya kutimiza miaka miwili kazini, isimamishwe mara moja.

    Agizo hilo alilitoa jana wilayani Kwimba kufuatia Mkuu wa Wilaya hiyo, Danhi Makanga, kumweleza Waziri Mkuu kuwa wilaya yake inakabiliwa na upungufu mkubwa wa walimu kutokana na wengi wao kuwa masomoni.

    "Mheshimiwa, Waziri Mkuu, naomba nizungumzie suala hili la upungufu wa walimu 236 ...," alieleza Makanga.

    Alisema hali ni mbaya katika sekondari ya Nera yenye mikondo 14 ambayo ina walimu wawili, hivyo kusababisha wanafunzi wa shule hiyo kuanzisha migomo kufanya fujo kudai walimu wa kuwafundisha.

    Kufuatia taarifa hiyo, Waziri Sitta alisimama na kumuagiza Afisa Elimu wa mkoa na wasaidizi katika ofisi yake kufuatilia suala hilo ili shule hiyo ipate walimu haraka.

    "Walimu hawa hawakupaswa kwenda kusoma mpaka baada ya miaka miwili, sasa kwa vile wamekiuka hilo naomba mishahara yao isitishwe mara moja," aliagiza Sitta.

    Awali Makanga alisema katika wilaya yake jumla ya wanafunzi 8,575 wamefanya mtihani wa darasa la saba mwaka huu, ambapo matarajio ya watoto watakaofaulu ni 6860, sawa na asilimia 80 ambao watakaohitaji vyumba vya madarasa 172.__________________________
    mother of the bride dresses
    discount wedding dresses
    mother of the groom dresses
     
Loading...