Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usanii katika mambo ya Msingi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sungurampole, Feb 6, 2012.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nafikiri sheria ya kuunda katiba mpya ni jambo la msingi!

    Nimepigwa na butwa kujua kumbe wabunge wa CCM kuharakisha kupitisha muswada wa kuunda katiba mpya walifanya hivyo ili tu kuwakomoa Chadema ambao walitoka nje

    Jana, Mwenyekiti wa CCM(JK) ansema hata wabunge wa CCM nao baada ya kupitisha muswada kwa mbwembwe wamewasilisha kwake marekebisho 8 ili yafanyike kuirekibisha sheria ya kuunda katiba mpya.

    Najiuliza tunakwenda wapi kam anchi, je hii dhihaka na usanii katika mambo ya msingi itatufikisha wapi?

    Nawasilisha wakuu hebu tutafakari wote kwa pamoja.
     
  2. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa nini pia hufikiri kwamba walitaka kupata njia/namna ya kumbana Rais kuongeza posho yao?
     
  3. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mswada ukikwama haukwamishi chadema tu bali serikali na hata Rais. Tulijaribu kuwa wakweli.
     
  4. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukifanya kitu kwa mazoea! Ndio inavyokuwa.
    Nakumbuka hata tulivyokuwa Class, mwalimu atawauliza mmeelewaaaaaaaa! Wanafunzi wote wataitikia ndiooooooooo!
    Sasa mwalimu apite aulize mwanafunzi mmojammoja kuwa ni jinsi gani alivyoelewa!?
    Kama darasa lina wanafunzi 80, basi watapatikana 10 tu! ambao watakuwa wameelewa nini kilichofundishwa.
     
  5. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nakuabli tubadilike tuwe wakweli for once itatusaidia kama nchi
     
  6. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    madhara ya kuingia madarakani kisanii
     
  7. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Unajua tukiwabeza viongozi wa ccm na serikali yao kuwa ni vilaza wanatuona wahuni lakini ukweli ndio huo hawapo serious na mambo muhimu ya kitaifa zaidi ya kupigania posho ziongezwe, wabunge wengi hata hawajui wanajadili nini bungeni mpaka aone kwenye gazeti ndio anashtuka kumbe hili nalo limekuwa hivi au vile!

    Kuichagua ccm kuanzia ngazi ya chini mpaka Taifa ni janga tena janga baya kuliko ukimwi na kansa hivyo tufike mahali tuseme basi imetosha kwa waliyo tutenda.
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    usingizi ni noma inabidi tuweke maji ya baridi pipa zima kabla ya kupitisha kitu wabunge wote wa ccm lazima wanawe uso.
     
  9. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu,

    Najaribu kufikiri kwa sauti jinsi muswada utakapokuwa unajadiliwa tena bungeni, nahisi kama vile hapatakuwa na vijembe vya 'Acha waondoke......, wamezoea...., sisi tutapitisha......, hamna lolote.......' Nahisi pia hapatakuwa na vicheko vile na kugonga meza kwa mtindo wa kuzomea.

    Pamoja na hayo sifikirii upande wa pili kuwa na vijembe vya 'kuondoka kwetu ni tija kwa watanzania......., Sisi ni makini...., Mbona muswada umerudi n.k, n.k
     
  10. pauli

    pauli Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM ni kansa isiyiponyeka kwa mionzi, lazima ikatwe na kuzikwa mbali
     
  11. G

    GABRIEL ISACK Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalimu Nyerere alishasema dhambi ya kubagua haiishi lazima itaendelea kuwala tu. Walijiona wao ni wamoja kwa kuwadharau CDM bila kujali ukweli na haki, sasa ile dhambi ndo inawala na wasiporudi na kujisafisha itawamaliza kabisa. Hiki chama sijui kina ndumba gani, yaani watu na akili zao wanashindwa kufanya kile wanachoamini ni ukweli, wanabaki kupiga meza tu. Yaani muda mwingine huwa naona huruma kweli.
     
Loading...