Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usanii juu ya usanii; JK kukutana na vyama vyote

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ibrah, Nov 23, 2011.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kwa mujibu wa TBC1; Nape ametoa taarifa kuwa CCM imemwomba JK akutane na vyama vyote vya siasa vyenye uwakilishi Bungeni.

    CCM kwa tikitaka ni komesha. Kugeuza-geuza mambo muhimu kwa manufaa yake haijambo.

    Nawashauri CHADEMA wasikubali kuchanganywa na vyama vingine katika Mkutano walioomba kukutana na JK.
     
  2. Biz2geza

    Biz2geza Senior Member

    #2
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wamegundua kuwa cdm wana hoja ya msingi na kuna uwezekano wakashinda sasa hili isionekana kuwa mabadiliko yametokana na influence ya cdm badala yake wanataka michango ya vyama vingine ambayo hatutegemei kuwa na mpya zaidi ya kile walichokisema bungeni ili baadaye waseme ilikuwa mawazo ya vyama vyote.
     
  3. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ndo shida kwa waliodhani katiba hii ni either ya CDM or CCM...

    Tunataka katiba ya wananchi!

    Siasa ama kweli zinalevya!
     
  4. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Tatizo Chama cha Upinzani hapo ni CHADEMA tu! UPDP iliunga mkono CCM kwenye uchaguzi 2010, Mrema wa TLP aliimuunga mkono kikwete 2010, CUF tayari wameolewa huko zenji na CCM, NCCR tunajua mbatia ni CCM pure, ...Sasa wamepotosha maana nzima ya JK kukutana Chama cha cha Upinzani!
    Nashauri CHADEMA Wakatae kabisa huu upuuzi! Mi niko tayari kuwaunga mkono tuingie barabarani!
     
  5. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,194
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ....lakini hata mkeo ndani kuna wakati anakuwa mpinzani wako, na watoto pia.
     
  6. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2011
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 296
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    kwa kweli wa TZ tuko softy sana na hawa jamaa (magamba) na wao wanaelewa sana hilo, ni lazima wananchi wenyewe wachukue uamumzi mgumu bila ya kutegemea mbowe, slaa, mrema, mbatia, lipumba nk. hawa wote usanii tu wanaedesha dili zao kupitia wanyonge,
    hakui kitu hapa.
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    lengo lao cdm wagome ili waseme rais aliwapa nafac wakakataa. Wahuni watupu hawa!
     
  8. M

    Mkandara Verified User

    #8
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Unajua bunge letu linanishangaza sana na ushabiki wa vyama. Nakumbuka Chadema waliposhinda uchaguzi na kuwa chama rasmi cha Upinzani waligeuza sheria za bunge papo kwa hapo kwa kupiga kura ati kamati za Upinzani zihusishe vyama vyote, kama kwamba siasa zetu zinashindana vyama na sio itikadi na sera. Zikapigwa kura haraka haraka za kubadilisha kipengele hicho ili mradi wawakomeshe Chadema kwa kutoshirikiana na CUF au NCCR - Mageuzi..

    Kwa hiyo sintoshangaa kuona vyama vyote vikialikwa kuupinga muswada ikiwa kweli ni wapinzani au pengine kila upande uwakilishe mawazo yake kwa nini wanapinga..Kama wataalikwa wote mimi ningependa sana kuona mjadala huu ukisimamiwa na rais mwenyewe kwenye luninga (TV), yaani tuwasikie hao wabunge wakipinga ama kuunga mkono kwa hoja ambazo ni pinzani na za hao wajumbe wa Chadema...Au kukutana na rais nako kuna Posho za kikao?

    Inasikitisha sana kuona hata nafasi ya mjumbe kuwakilisha mawazo ya kupinga muswada vyama vinataka kugombania halafu hili sio swala la CCM hata kidogo.. wao hawapingi muswada na ushahidi wao upo ktk muswada wenyewe kinachowaweka roho juu kipi?
     
  9. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ninachoshindwa kuelewa kwenye hili ni kwanba, cdm kama cdm kwenye kikao chao kikubwa waliandaa ujumbe mahsusi na waliomba miadi na Rais wa Jamuhuri wakaunda kamati yao ya kwenda kumuona Rais.
    Taarifa zikatuambia Jk kamwambia Salva aandae ratiba ya kuwapokea fasta!
    Sasa hili la vyama vingine linakujaje? Hvyo vyama vilikuwa na huo mpango wa kuonana na Rais au vinalazimishwa?
    Nakubaliana na mzee wangu Jenerali Ulimwengu, kweli hapa hamna siasa bali ni mipango ya mipangilio ya kuzuga watu.
     
  10. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni wazo la busara sana hongera CC ya CCM,kumbukeni mkutano wa Pinda na CDM walivyogeuza maneno tofauti na mazungumzo na Pinda,bora wawepo na vyama vingine
     
  11. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #11
    Nov 24, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yani Nape is very Stupid Guy. Sasa JK atakutana vipi na hivyo vyama vingine wakati havijaonyesha nia ya kujadili na Rais kwa kumwandikia Barua? Au ndio baada ya kutoa hili tamko navyo vitakurukupa.
     
  12. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #12
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nape has a point in his suggestion inthat the process of constitution composition must be done under consideration of equal representation. Chadema should not attempt to appropriate the president's move to revive the constitution and assume for themselves but rather should allow for other groups have their contributions listened. We should not forget that Tanzania observes rule of law with one of provisions requiring that everyone has the right to air their opinions provided they do not contravene the law itself.
     
  13. mkada

    mkada JF-Expert Member

    #13
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 922
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    chanzo cha umaskini nchi hii ni usanii,viongozi hawako seriuou,wananchi nao hivyohivyo
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Nov 24, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,385
    Trophy Points: 280
    CUF kataeni kwenda kuonana na Kikwete kwenye kikao cha CDM na JK
     
  15. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #15
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,923
    Trophy Points: 280
    Kwa nini CCM wasijiombee nao wakutane na rais? Kwa nini waviombee hata vyama vilivyoridhika na kile kilichopitishwa bungeni? Ikumbuke CHADEMA wameomba wakutane na rais kama sehemu ya pili ya bunge baada ya kutoridhia yaliyopitishwa na sehemu ya kwanza ya bunge (bungeni). Sasa CCM inatakiwa nayo ipime sababu za kuomba kukutana na rais, sio kukurupuka. Kama hawakuridhika na kile walichopitisha bungeni, waombe tu kukutana na rais, lakini sio wajichanganye kwenye kikao cha wenzao, wala wasivilazimishe vyama vingine. Ikumbukwe pia kuna vyama kama CUF vimeridhika kabisa wala havina haja ya mchakato mwingine
     
  16. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #16
    Nov 24, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,568
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Hapa pana changanya kidogo,hiyo kamati ya CC inamtaka raisi akutane na vyama vyote kwa pamoja au kwa wakati tofauti?Na kwa nini hii kamati ya CC ivisemee vyama vingine?Pana nini kimejificha hapa nyuma ya hili tamko la CC?
     
  17. K

    Kikwebo JF-Expert Member

    #17
    Nov 24, 2011
    Joined: Aug 25, 2006
    Messages: 351
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35

    Sijakuelewa..naomba fafanue kidogo. CDM wameshinda uchaguzi upi? Unajcichanganya zaidi unaposema na wakafanikiwa kuunda kambi ya upinzani.

    Unamaanisha hivyo viti 23 ndio ushindi au hiyo serikali kivuli ndio serikali...Kaazi kweli keli. Amakweli JF imevamiwa.
     
  18. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #18
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jamani chama kilicho dai kukutana na JK ni Chadema, kama vyama vingine vinazinduka kukutana na JK wasubiri kwanza, make malengo ni tofauti.
    Polisi wasijidanganye kutangaza kufuta maandamano,tuta andamana kwa nguvu, tumesha amua litakalo tokea na litokee.
    Make haya majamaa tukifanikisha lengo la kuwa nakatiba bora nayo yanafaidika. Hakika hizi hasira tulizo nazo kwa Serikali na jeshi la polisi, hakika patachimbika
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nawashauri cdm wasikubali kuunganishwa na vyama vingine kama kafu... kafu ni mashangingi na headless political trash
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    huwezi kuelewa... upeo umefika mwisho
     
Loading...