Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usaliti wa waandishi: Mmoja Atimuliwa kwa kuandika habari za polisi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwana Mpotevu, Sep 15, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Angalieni namna waandishi wa habari wanavyoanza kusalitiana kuhusu misimamo yao ya kususia habari za kipolisi baada ya kifo cha mwangosi. Nimeikuta hii Tanzania Daima..............................

    MWANDISHI wa habari wa Radio Free Afrika mkoani Mara, Maxmilian Ngesi, amefukuzwa uanachama na Chama cha Waandishi wa Habari Mkoa wa Mara ( MRPC ) baada ya kukiuka makubalino ya chama hicho yaliyoafikiwa juzi ya kutoandika kabisa habari za Jeshi la Polisi.

    Akizungumza na Tanzania Daima, Mwenyekiti wa (MRPC ) Emmanuel Bwimbo, alisema kuwa Ngesi amekiuka makubaliano ya waandishi wenzake na chama kwa ujumla baada ya kusikika akitangaza habari za Jeshi la Polisi kwa kumkariri kamanda wa polisi wa mkoa wa Mara.

    Bwimbo alisema kuwa kitendo hicho kinaonyesha jinsi gani mwandishi huyo alivyokiuka makubaliano ya pamoja na kuwasaliti wenzake ambao wamekubaliana kwa pamoja kuwa hawataandika habari za jeshi hilo kutokana na kuzuiwa waandishi kutoandamana katika maandamano ambayo yaliitishwa nchini kote kulaani kitendo cha mauaji ya mwandishi wa kituo cha Chanel Ten, mkoani Iringa, Daud Mwangosi.

    Alisema Ngesi kama mwanachama alitakiwa kutii maamuzi ya chama na tamko la chama chake kwa vile tamko hilo limewataka wanachama wote na siyo kwa mkoa wa Mara tu lakini pia baadhi ya mikoa imetoa matamko na misimamo hiyo lakini cha kushangaza yeye amekaidi na kwenda kinyume.

    Alisema kamwe chama hicho hakiwezi kuvumilia mwandishi atakayekiuka agizo hilo na hatua ambayo imechukuliwa kwa Ngesi ni mfano kwa waandishi wengine hadi hapo tamko hilo litakapotenguliwa.

    MY Take: Je watafanikiwa??
     
  2. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Nimeongea na mwanahabari mmoja sasa hivi wa Musoma, amenithibitishia kuwa kumbe mwandishi Ngessi ni katibu mwenezi wa CCM mkoa wa Mara. Kweli wanahabari kazi wanayo
     
  3. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Hamna haja ya kumfukuza kwani jana Dr.kitila alikiuka na kushiriki kwenye TBC1.

    MSIMUONEE MWANDISHI.
     
  4. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #4
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    duh aisee
     
  5. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Tatizo nini hapo?
     
  6. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Watafanikiwa endapo watakuwa na msimamo huo ..huyo atakuwa amehongwa syo bure
     
  7. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nilieleza awali kuwa hizi bahasha za kaki na uswahiba wa waandishi wengine na serikai/CCM lazima utawasambaratisha. Kwani hamkuona the very first days alichofanya Meena kuwatukana waandishi kwa kuwaletea Waziri wa mambo ya ndani anayewaongoza Polisi waliomuuwa mwenzao. Ninavyoona baada ya miezi miwili umoja wa wanahabari watasambaratika na kuwepo ka kundi kubwa la wasaliti ambao watawahenyesha sana waandishi wenye msimamo wa haki zao. Uvumilivu wa waandishi watakaobakia na msimamo, utawezekana kama watavumilia kutokuitwa kwenye habari za vibahasha. Njaa mbaya sana wakati mwingine.
     
  8. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    tatizo ndo liko hapo ..kwa mkoa wa Geita mwandishi David Azaria ni mjumbe sekretariet ya CCM mkoa
     
  9. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Jane Mihanji Mhariri wa gazeti sijui Radio Uhuru!!! Wanapoweka maazimio wawe wanaangalia pia maslahi ya wenzao
     
  10. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,295
    Trophy Points: 280
    Hivi kuna mahusiano gani kati ya waandishi wa habari na Dr kitila?

     
  11. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    CCM is great vempire tutalikatakata pole pole mpaka likwishe kabisa!!!
     
  12. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Kuelekea 2015 tutakuwa tumeshawajua kila mwandishi kwa rangi na sura yake,wamezoea bahasha za khaki sasa zinawaumbua mchana kweupee
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Ni upumbavu waandishi kugomea kuandika habari za polisi, ni kama mkulima kugoma kulima eneo fulani la shamba lake kwa kufikiri analikomoa shamba. Sanasana ataua watoto tu.

    Halafu muandishi ndiye anayepitisha habari ichapwe kwenye gazeti?

    Mbona hatusikii chochote kuhusu Mhariri, printer etc walioihariri na kuichapa habari hii? Wamefanywa nini?

    Huwezi kupinga udhalimu mmoja, wa polisi kuua waandishi, kwa kutumia udhalimu mwingine wa kulazimisha waandishi kutoandika habari za polisi.

    Tatizo waandishi wa habari wanaosusia wamekosa muelekeo, wanaona kwamba wanatoa favors kwa wanaowaandika , sijui kwa sababu washaharibiwa na rushwa au vipi.

    Habari ni biashara. Mtumia habari ni mwananchi. Mkisusia habari za polisi mnapunguza wigo wa uandishi na kumnyima mwananchi habafi. Wengine tunapata kuona ugumu wa matatizo hata kwa kusoma nukuu za wadhalimu. Gazeti moja likitunyima, tutasoma lingine lenye habari.

    Na nguvu za soko zitaamua.

    Acheni kususia mapambano kitoto. Ningekuwa mimi muandidhi ndo ningewaandika polisi zaidi. After all, is not the pen supposed to be mightier than the sword, and by induction, the keyboard than the gun?
     
  14. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,258
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    chama chetu cha mapinduzi chabomoa nchi
     
  15. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #15
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    ni aibu sana kwa wanataaluma hawa
     
  16. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #16
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Inahitaji mjadala mrefu hii kitu
     
  17. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #17
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    issue hapa ni kukiuaka makubaliano kwenye press club yao lakini mimi nafikri ni muhimu kupata maoni ya max mwenyewe ili tujue chanzo cha kukiuka makubaliano. na unajua suala lilompata mwangosi linabidi lilaniwe na waandishi wote si wanazi wa ccm,cdm,cuf nk
     
  18. peri

    peri JF-Expert Member

    #18
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mi nilishasema tangu mwanzo, huu mgomo ni kosa kubwa ambalo waandishi wanafanya kwani hauna tija na utawaathiri raia wa kawaida na sio serekali.
    Wanapoteza muda wao.
     
  19. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #19
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    nitanunua gazeti litakolokuwa na habari za kipolisi na michezo hasa timu ya simba na barcelona!
     
  20. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #20
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Maxmillian Ngessi ni katibu mwenezi wa magamba mkoa wa Mara kwahiyo lisingekuwa jambo rahisi nayeye kususia shughuli za polisi kwakuwa ccm hawajasikitishwa na kifo cha Mwangosi.
     
Loading...