Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usafiri wa TAZARA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GM7, Jun 3, 2010.

  1. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    [​IMG]
    Usafiri huu kwa njia ya reli ya TAZARA ndio usafiri niliotumia mara nyingi sana kutoka Mbeya hadi Dar es Salaam. Lakini usafiri kwa njia ya reli hii hautabiliki sana hasa kuhusu ratiba ya treni ya abiria. Hapo zamani usafiri huu ulikuwa wa uhakika hasa kwa kufuata ratiba kwa mfano treni ikiondoka Dar saa 9:50 alasiri hufika Mbeya saa 7:08 mchana. Lakini siku hizi acha kabisa, kwa mfano jana treni kutoka Dar kwenda Zambia iliingia Mbeya saa 2:00 usiku bada ya saa 7:08 mchana,

    Pia treni ya kutoka Zambia kwenda Dar ambayo kwa mujibu wa ratiba inatakiwa kuiingia Mbeya saa 8:10 mchana kinyume na hapo iliingia saa nne usiku na hivyo kuleta usumbufu wa abiria ambao wakati mwingine huingia katika gharama zingine na kupoteza muda mwingi.

    Kuna sababu kadhaa ambazo husababisha treni kuchelewa ambazo baadhi yake ni Ubovu wa vichwa vya treni (Locomotive), ajali za kuanguka kwa treni za mizigo na kuzuia njia na wakati fulani uzembe wa wafanyakazi.

    Pichani ni mojawapo ya sababu iliyosababisha treni kuchelewa iliyosababishwa na kichwa cha treni kushindwa kuvuta mabehewa hayo kutokana na utelezi wa mvua mvua katika eneo hilo. HIvyo tulikaa eneo hilo takribani masaa manne mpaka ilipoagizwa Locomotive nyingine ili zisaidiane kuivuta. Na mimi nilikuwa msafiri mmojawapo katika treni hii.
     

    Attached Files:

  2. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    enzi zangu nilishawahi kukwama karibia na mzenga porini hakuna hata kijiji, tulianza kununua mihogo na ndizi zilizokuwa zinaenda kuuzwa Dar, tukakoka moto porini kwasababu njaa ilikuwa kali hadi migahawa ya ndani ya treni iliishiwa chakula...tulikula mihogo ya kuchoma na ndizi za kuchoma hadi tulikoma...kati ya usafiri unaosumbua huu ni mmojawapo, pamoja na kwamba hauwezi kuufikia ule wa wenzetu wa reli ya kati...huwezi amini inaunganisha nchi mbili toka dar hadi zambia..
     
  3. M

    Magezi JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tatizo hapo wala siyo utelezi ni injini haina nguvu
     
  4. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Dereva wa treni hiyo ndiyo alisema ilikuwa ikislip halafu na sehemu yenyewe ni mwinuko, japo siamini sana sababu hizo lakini kubwa zaidi ni ubovu.
     
  5. M

    Mundu JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2010
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    hapo ni wapi ndugu, na pia hiyo milima ni kama nusu jangwa vile...washakata miti bila kupanda mingine eeh?
     
  6. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    [​IMG]homiie GM7 UNOGE?????????
     
Loading...