Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usafiri wa bus mbezi_morogoro rd

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mfwakwa, Jun 1, 2010.

  1. m

    mfwakwa Member

    #1
    Jun 1, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimeshangazwa na usafiri wa mbezi. Nilikuwa nasafiri kutoka posta mpya kuelekea mbezi kwa msuguli, nilishangaa nilipofika kituo cha posta majira ya saa 11.30 nilikuta watu wamefurika sana; bahati nzuri akatokea abiri mmoja akanishauri nihame nikapandie bus kituo cha akiba then nirudi posta halafu mbezi; nilikubali nikaondoka naye hadi akiba; pale pia kulikuwa na abiria wengi sana; nikaamua kupanda bus ya ubungo inayoingia kwanza posta; nililipa 250/= then posta nikalipa tena 250/= hadi ubungo. nilipofika ubungo nilishangaa zaidi bus nyigi zinazoanzia ubungo zinaishia kimara. ok niliingia kwenye bus ya ubungo-msata nilitoa 1000 nikamweleze konda naelekea mbezi; alifoka na kuniambia gari ya shamba hii ila inaenda kulala inaisha kimara; nikamwambia well kama itaendelea nitaendelea kama itaishia kimara sawa, alichukua 250/= tulipofika kimara pale napo watu walikuwa wengi sana alifika pale akashusha watu wote then akaaza safari upya uzuri na mimi nilifanikiwa kuingia nikalipa tena 250/ kutoka pale ile gari ilienda hadi mbezi tuliposhuka akachukua tena watu pale kuelekea kibamba kwa 200/ SAFARI KUTOKA POSTA HADI KIBAMBA 250AKIBA+250UBUNGO+250KIMARA+250MBEZI+200KIBAMBA=1200/= anayepand bus ni mshahara wa kima cha chini; KWELI ATAFIKA?:confused2:
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Maisha bora kwa kila mtanzania ndo hayo Mfwakwa..........................
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nakushauri ununue tuktuk tu utapunguza gharama hizo ukiweka full tank wese unasahau.
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,012
    Likes Received: 5,145
    Trophy Points: 280
    Tanzania yenye neema ni hii ya kikwete
     
  5. Eng. SALUFU CA

    Eng. SALUFU CA Senior Member

    #5
    Jun 1, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa kweli kasi mpya, Mtu wa Kima cha chini aweze wapi maisha haya bila kuwa na cha pembeni? Hata hiyo pikipiki yenyewe inahitaji mafuta ambayo kwa sasa yamesimama kwenye 1700 ukitumia lita mbili kwa siku, ni sawa na lita 44 kwa siku 22 za kazi ona sasa mshahara usivyotosha. TUCTA fanyeni mabo hapo hapajatulia.
     
  6. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    hali ya usafiri kwa dar es salaam kwa ujumla ni mbaya
     
  7. m

    mfwakwa Member

    #7
    Jun 1, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Fidel, kima cha chini 150,000 tukutuku ni more than 3m litanunulika?
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Na kaburi aandae; weye unajua jinsi tukutuku ilivyo risk hapo mjini!
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mabasi yaendayo kasi, mwaka kesho yatapunguza kero za dala dala
     
  10. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    mfwakwa,

    hayo maisha mbona tumeyazoea sasa :

    Kutoka Posta hadi Mbagala Rangi Tatu - unapanda mabasi manne (250 x 4)
    Kutoka Posta hadi Bunju - Magari matatu (au Mawili kama utapanda ya Bagamoyo = 300 +1600)
    Kutoka Posta hadi Gongo la Mboto - Magari manne au matano (250 x 4/5)
    Kutoka Posta hadi Tabata (Mawenzi/Chang'ombe/Kinyerezi/Segerea) - Magari manne (250 x 4)

    List inaendelea

    Hayo maeneo niliyokutajia ni "one-way" kwahiyo ukitaka kupata gharama halisi zidisha mara mbili kwa siku mara idadi ya tegemezi (dependants)!
     
  11. MANI

    MANI Platinum Member

    #11
    Jun 1, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,850
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Itabidi tusubiri 2018 ili mshahara uopande kama alivyosema mkulu
     
  12. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...kuna mengi yanayochangia katika hili lakini nadhani kubwa ni hili la kumruhusu kila mwenye basi lake kuwa msafirishaji wa abiria jijini. Mwanzisha thread amesema kuwa 'Kondakta akafoka', hii ni kutokana na hili ninalolisema. Usafirishaji wa jiji kama la Dar ulitakiwa ume ni Kampuni rasmi kwa Mfano UDA, kama watu wasingeihomola. Ingesaidia sana kupunguza matatizo ya Wahuni wanaokatisha ruti na wafanyakazi wasiokuwa na adabu kwa watu wanaowapa kula yao! kibaya zaidi ni kuwa hao hao wenye mamlaka ya kuondoa uozo huu ndio hao haowenye kumiliki hayo mabasi yanayokatisha ruti. Ni a vicious circle. Poor We!
     
  13. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hahaha!kumbe mfwaka unakaa mbezi eeh!?
    sasa tukutane pale SUN-SET jioni ya ijumaa tuyajadili haya matatizo huku tukizitiririsha
     
  14. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Tatizo la usafiri wa Tz hasa Dar ni biashara huru iliyokaa mfumo wa kiholela mnoo
     
Loading...