Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usafiri wa Boti Zanzibar ni hatari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Radical, Dec 27, 2010.

  1. Radical

    Radical JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    This x-mass nilisafiri kwenda Z'bar (Unguja) kwa ajili ya matembezi. Katika yote issue ya usafiri wa speed boats (I used Azam Marine boats) niliona yafuatayo ambayo yanahitaji mamlaka na wasafiri kuchukulia uzito;

    1. Viti havina namba hence wakati wa kuingia you just sit on any empty seat; creating a huge scrambe for seats.
    2. Tickets zinauzwa nyingi kuliko idadi ya seats; wanatangaza boat imejaa but still wanaendelea kuuza tickets ila kwa bei ya juu kidogo.
    3. Hence boats zinakuwa over-loaded na ni hatari sana (remember MV Bukoba).
    Suggested solutions;
    1. Viti viwe na namba na tickets ziwe na corresponding seat numbers.
    2. Every passenger should have a seat, any one without a seat authorities should make a pre-take off inspection and not allow boats to leave.
    3. Abiria tunatakiwa tugome kusafiri kwenye mazingira hayo (usiniulize why sikugoma, I wish I did but I was alone on it).
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Je ungepanda Flying horse si ndio ungebadilika rangi kwa hasira!!!
     
  3. Radical

    Radical JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Eh! Why?
     
  4. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Vipi utaratibu wa mizigo ya abiria; hapo napo tatizo. Nafikiri mamlaka husika inabidi watupie macho mambo ya usalama wa abiria na mali zao. Lakini bado ninao fursa kwa mwekezaji wa ndani kuanzisha cargo handling katika bandari hizi mbili DAR na ZNZ kwani sasa kila abiri analazimika kuangalia mzigo wake mwenyewe ikiwa ni pamoja na kupakia na kushusha katika boti. Wale wachukuzi wanaotumika pale ni genge la wahuni fulani na sjui linaongozwa na nani?
     
  5. c

    chamajani JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2010
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah! ni hatari sana, but nimeshasafiri ZNZ-DAR-ZNZ zaidi ya mara 40 kwa spid boat (AZAM, SEA STAR, SEPIDEH, SEA EXPRESS but sjatokewa na hali hiyo-Lakini ni observation nzuri ambayo ni lazma ifanyiwe kazi hususan kwa sit number kwani kweli hazifuatwi japo zipo kwa baadhi ya boat-Ni vema wakatumia japo boarding card ili kudhibiti idadi ya abiria wanaozidi.
     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    SUMATRA bado wamelala wanawaza kuondolewa kwa kimradi chao cha Majembe auction mart,umpaka itokee ajali ndio utawaona wakija na mipango,mikakati ya usalama wa vyombo vya majini,mijitu imekaa tu ofisini,huu ndio utendaji kazi wa wa TZ
     
  7. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hio ilikuwa kwa xmas
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Only in Tanzania.....
     
  9. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,503
    Likes Received: 1,733
    Trophy Points: 280
    SUMATRA wanangoja watu wazame kwenye maji ndo wajifanye kupiga marufuku baadhi ya maboti............
     
  10. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,503
    Likes Received: 1,733
    Trophy Points: 280
    We lazima utakuwa una hisa kwenye hizo boti............... HUWEZI KUWA MUONGO KIASI HIKI
     
  11. Magpie

    Magpie Member

    #11
    Dec 27, 2010
    Joined: Aug 26, 2009
    Messages: 70
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na hatari nyingine ni taa za kuongozea boat au meli kuingia bandarini kwa upande wa bara, nyingi hazifanyi kazi... ni hatari pale inapokua inanyesha mvua na ukungu umetanda.. nahodha inabidi awe makini sana.. usiombe hali hii ikikute kama ni muoga unaweza mwaga chozi mtu mzima...
     
  12. Radical

    Radical JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    To show my concerns I'll call SUMATRA offices or even go there myself.

    It's time we as Tanzanians start being controllers of our own destiny.
     
  13. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ikiwezekana weka contact za SUMATRA hapa ili wengi tuweze kupeleka malalamiko na mapendekezo yetu juu ya usafiri wa Majini DAR-ZNZ-DAR; kwa kweli hawa wakina Bakhresa wanatenda kama kwamba hakuna serikali.
     
  14. Radical

    Radical JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    [FONT=Tahoma, Arial Narrow, Bookman Old Style, Comic Sans MS, Courier]Contact Information:[/FONT]
    [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Mawasiliano House , Ali Hassan Mwinyi Road / Nkomo Street
    PO Box 3093, Dar es Salaam
    Tanzania
    [/FONT]​
    [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Tel No:[/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]+255-22-2197500[/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Fax No:[/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]+255-22-2116697[/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]e-mail:[/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]infor@sumatra.or.tz[/FONT]
    [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]dg@sumatra.or.tz[/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]web:[/FONT][FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]http://www.sumatra.or.tz[/FONT]
     
Loading...