Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usafiri Dar Es Salaam kero tupu, Si Abiria, Si foleni, Si Trafiki, Si Viongozi(misafara)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mansakankanmusa, Sep 8, 2012.

  1. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,465
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Tanzania ya 1980 si hiiya leo, imebadirika sana. Kama wewe hujazaliwa jijini au hata kama umezaliwajijini inatosha kuona tofauti ya DSM ya miaka 32 iliyopita. Nikiwa mdogo sana,katikati ya mji watu, magari wakati mwingine hata nyumba na barabara nje ya mjizilikuwa chache sana, na sehemu nyingine zilikuwa ni za waenda kwa miguu footpath.ubungo kuelekea tabata



    Maeneo ya mtaa wa samora unaweza ukadumu kwa dakika 20 ndipo utaonagari ama mtu akipita akikata mtaa. Hakika watu walikuwa wachache sana.


    Kwa sasa tumekuwa wengi sana, ten asana. Magari na raia/ abiriawamekuwa wengi pia. Wasomi wameongezeka, lakini unaweza ukahoji enzi zile eneokama ukonga palikuwa ni mashamba leo hii wameshindwaji kupangilia mji.



    Dar es salaam imegeuka kero kero kero, tena inasababishwa na VIONGOZINA WASOMI.


    Utakaa chini ujiulize hivi mitaa iliyojengwa vibaya!Hawa planners hawapo??! Tunavyokosa barabara mitaani kumejaa nyumba huu niubinadamu gani.


    MAENDELEO
    : kama unatimamu huwezikuthubutu ukatamka kwamba DSM inamaendeleo, hakika DSM ni kero na sivinginevyo.


    Uwe umetoka nje ya Tanzania utaamini maneno yangu. NendaLilongwe acha Nairobi,Kenya. Utajiuliza maswali bila majibu.


    Kero
    : abiria wenyewe kwa wenyewe kerotupu. Kama gari imefika ubungo kwa nini ushushwe songas. Kama gari limejaa kwanini upande, kama unatoka gym Unajasho kwa nini ujigusishe na mtu kavaa zakevizuri, unakuta mtu kava singlend, kama unaongea na simu kwa nini sautidaladala zima, wakati simu yangu inaita hakika siwezi zungumza wakati weweunaongea. Achilia mbali milio inayokera.



    Trafikipolisi, kama taa zipo kwa nini uongoze, kiongozi anajua kabisa kwamba yukoMbezi luis Gari zinazuiwa ubungo, kwa nini.


    Hawo wasomi waliohitimu wameshindwa wapi, kugundua kero na kuzitatua.


    DALADALA: waliondoa Hyace wameruhusu KOSTA ni jambojema, lakini, nani hajui kwamba mabasi marefu maref u ndio muafaka? Enzi za chai maharage ni sasa tofauti ikowapi? Ni huko kulaa na kuangalia mbele, city bus za mji muhimu kama dsm, jamanibado tuamini kuwa ni kosta au dcm? Hapana.


    Ingefika mahali tukate tiketi kwa mwezi na kampunizenye uzoefu kusafirsha abiria waendao makazini wasafirshe watu.


    Binafsi naombea sana mradi wa mabasi yaendayo kasiBRT rapid transport naamini itakuwa fundisho naahidi daladala byebye! Ndio tunafanyabishara za daladala lakini wengine makazini tunaharibikiwa



    Madhara:
    labda kwa asiye jua, lakinitunafika makazini hauko vema, umechelewa na umevurugwa kwenye daladala..


    Huwezi ukawa na mpangilio mzuri wakati uligombea naumeminywa, umechafuka, nguo zimekunjikana, viatu ndio usiseme, ustaarabu ni upihapo. Ifike mahala unaweza ukafurahia safari ya kwenda na kurudi nyumbani. Kusomana kujisikilizia muziki na kurelax.



    Ni mawazo/maoni yangu ww unasemaje,
     
  2. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kinachonikera zaidi misafara ya viongozi wetu isiyokuwa na tija na nadhani kama na wao wangekuwa wakikaa kwenye foleni suluhisho lingekuwa lishapatikana na bora basi wanakowahi kungeonyesha matunda yake badala yake wanazidi kuboronga kwa kila kitu
     
  3. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,465
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Mwingine anawahi mwanamke hotelini
     
  4. Mcharuko

    Mcharuko Senior Member

    #4
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 25, 2011
    Messages: 192
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Ashakum si matusi, Jamaa mmoja alikuwa amebanwa na tumbo la kuhara,
    Tulisubiri msafara wa kiongozi gani sijui yaani hata simjui kwa masaa 2 mpaka
    jamaa akaharibikiwa kwenye gari. Yaani sijui tutembee na NEPI?!!!!!!
     
  5. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,519
    Likes Received: 3,844
    Trophy Points: 280
    nyie kina mama si huwa mnatembea na zile sijui mnaita pedi,hamkumstili mtoto wa mwanamke mwénzenu!
     
  6. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,465
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    na kuchimba dawa ni marufuku sasa, kazi ipo hapo. mkuu mwakyembe angeachana na kuchimba dawa angedili na matatizo mengine
     
Loading...