Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Usafi wa Mwanamke

Discussion in 'JF Doctor' started by Ikunda, May 11, 2012.

  1. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2012
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii ni kitu ya kucopy na kupaste, japokuwa hapa sio topic mpya ila ningependa kushare, tukumbushane tena, nanyi nyote

    Habari zenu kina dada, mama na wadogo zetu.

    Tungependa ku-share nanyi kuhusiana na jambo moja. Tafadhali tumia hii
    kama changamoto kutaka kutafuta habari zaidi, kama sio kwaajili ya
    kuhakiki tuliyoandika humu basi pia kwaajili ya kupata habari zaidi,
    uelewe zaidi ili uweze kufanya maamuzi mazuri na sahihi kwa afya yako.

    Sisi ni kina dada wasomi tu, unaweza hata kutuita "when I was". Basi
    si unafikiri you know what you know and what you know is what it is!!
    Mmh! Tuvunje ukimya, tuliongelee hili na tuelimike.

    Mmoja wetu hizi habari alikua nazo lakini haikuwahi kumclick kwamba
    wenzake labda hawana au hawana habari kamili au wana habari potofu.
    Ongea na watu kadhaa ikaonekana kuna misinformation ya hali ya juu
    kuhusiana na swala zima la....Kwa Bibi

    Mtuwie radhi kwani tunaelewa kwamba kuna makabila ambayo huwafundisha
    mabinti zao tangu wakingali wadogo juu ya hili. Na japokuwa kulikua
    bado kuna asilimia kubwa ya wasichana ambao hawakuyajua haya na labda
    hata wasingeyawaza, sasa hivi kumetokea mfumuko wa kitu kinaitwa kibao
    kata!!! Funda nikufunde!! Hata kitchen party nazo. Huko ndugu zetu
    ndio tunatumia kama jukwaa la kuelezana na kudanganyana hukusu...

    Usafi wa uke!...wa ndani

    Imani au uelewa uliokuwepo:
    •Uke ni sehemu chafu chafu chafu sana tena yenye wadudu wa kutosha
    yenye kunahitaji kusafishwa kila siku
    •Uke unahitaji kusafishwa kwa hali ya juu zaidi mara baada ya siku za
    hedhi au tendo la ngono
    •Uke wapaswa kuwa mkavu wakati wote ute unakuwepo ukeni ni uchafu
    usiopaswa kuwa pale
    •Uke haupaswi kuwa na harufu hata kidogo. Harufu ni ishara ya uchafu au ugonjwa!

    Kinachofanyika kutokana na imani hii ni kwamba uke husafishwa kila
    siku nje na ndani. Hasa ndani kwa kutumia vidole na:
    •Maji ya kawaida, labda vuguvugu
    •Maji ya iliki
    •Maji ya mchele
    •Asali
    •Rose water
    •Vidonge vya kufyonza uchafu
    •Maji yenye dettol
    •Maji ya vinegar...

    Ukweli ni kwamba:
    •Uke ni mfumo unaojisafisha wenyewe kwa ndani na ni sehemu moja ya
    mwili wako ambayo ni safi kuliko maelezo, safi kuliko midomo yetu.
    Habari ndio hiyo.
    •Mfumo huu husafisha damu ya hedhi na shahawa wenyewe, hauhijaji
    msaada wa aina yeyote
    •Uke wenye afya una bacteria, lactobacilli, ambao ni kawaida kuwepo
    humo. Hawa hupambana na vijidudu visivyopaswa kuwepo huko kulinda uke
    na mfumo wa uzazi kwa ujumla.
    •Uke wenye afya sio mkavu, muda wote una ute usiokua na rangi (kama
    maji), mwepesi na unaonata. Uzito, wingi na mnato wa ute huu hutegemea
    na mabadiliko ya mwili wa mwanamke. (Jifunze tofauti ili ujue muda
    inapaswa kumuona daktari)
    •Uke wenye afya una harufu, ambayo ni nzuri, murua na isiyokera J.
    Kama harufu itakua kali na inayokera (kama yai bovu) basi uke wako
    hauko katika afya njema na unahitaji kumuona daktari.

    Madhara ya kusafisha uke kama ilivyoainishwa hapo juu:

    Ni kitu kimoja tu kinachopaswa kuingia kwa kibibi……ambacho ni babu
    toshaaaaaaaa, vidole na vingine vyote vilivyoinishwa hapo juu it's a
    no no situation na….

    Unaporuhusu kitu chochote kisichotakiwa kuingia ndani ya uke wako,
    unatoa nafasi ya kuharibu mfumo wake wa asili, na unajua ukishadisturb
    mfumo wowote, athari zake ni chain reaction.
    •Vidole vyako vinaweza kuwa na vijidudu (kumbuka uke ni msafi kuliko
    vidole vyako) vijidudu hivyo vikashamiri na kuwashinda nguvu
    Lactobacilli. Ukapata vaginal infections za kila namna.
    •Kitendo hiki chaweza kupeleka vijidudu kwenye njia ya mkojo
    ukasababisha UTI – Urinary Tract Infection
    •Unawaua/kuwaondoa Lactobacilli na kuacha uke wako wazi na hatarini
    kwa mashambuizi ya kila aina. Hakuna walinzi!!
    •Mfumo wa uke usipofanya kazi vizuri ndio utaona ute mwingi kuliko
    inavyotarajiwa au mkavuuuu kabisa.
    •Uchafu wowote mwingine unashindwa kusafishwa naturally unalundikana
    matokeo yake ofcousre infections na harufu mbaya.
    •Amini usiamini ni sababu mojawapo inayoleteleza saratani ya shingo
    ya uzazi.
    •Mashambulizi mengine yanasaabisha utasa (infertility)
    •Ute unakauka, na pale unapouhitaji (tenda la ndoa) hautakuwepo na
    kusababisha michubuko ambayo inaongeza fursa za maambukizi ya magonjwa
    ya ngono.

    He? Sasa tusafishe vipi uke kuhakikisha una afya njema?
    •Safisha nje tu kila siku unapooga au unapojisikia kwa maji safi na
    mikono misafi. Nje ya uke kunahusisha mashavu na katikati yake.
    •Waweza kutumia sabuni isiyokua na kemikali kali, japo haishauriwi pia
    but Hakikisha sabuni haipenyi ndani kabisa

    Yap that's it, no more!! Wewe safisha nje, ndani kutajisort kwenyewe.

    Kwa ujumla tutahakikisha vipi afya njema ya uke? Ukiacha kusafisha? –
    Hii ni topic nyingine kubwa na ndefu na yenye mijadala kibao.
    Wataalamu naona wanaintervene.

     
  2. Blackman

    Blackman JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Je! na sisi tunaopenda kuzamisha vidole huko tuwapo na madem zetu tunaweza kusababisha magonjwa?
     
  3. u

    uchuchu Member

    #3
    May 11, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanx somo zuri ntalifanyia kazi
     
  4. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Thanx so much
     
  5. stephot

    stephot JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 3,019
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    "Uke wenye afya una harufu, ambayo ni nzuri, murua na isiyokera"eh ,haya ngoja niwaachie wenyewe,ila kusoma nadhani nnaruhusiwa!
     
  6. Zabibu

    Zabibu JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tatizo wanawake wengi siku izi wanaona fasheni kujisafisha kwa style ya kuingiza vidole, na hata ukimwambia mtu kuwa kufanya hivyo sio afya, anapinga na kukuona kana kwamba wewe mchafu.kuna changamoto kubwa sana katika hiyo sekta ya usafi wa kwa bibi
     
  7. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    true dat mtoa somo.
     
  8. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Somo zur hata wanaume wanalihtaj. Sasa inakuwa vipi mwanaume akizamisha midole yake?
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,725
    Trophy Points: 280
    Mhhhhh! Sidhani kama hii kauli ina ukweli

    •Uke ni sehemu chafu chafu chafu sana tena yenye wadudu wa kutosha
    yenye kunahitaji kusafishwa kila siku

    Niliwahi kusoma sehemu mbali mbali kama kinywa ni kichafu kuliko nanihii, Mkuu MziziMkavu hebu njoo hapa utoe somo kuhusu hii kauli.
     
  10. M

    Moony JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mjadala gani?? mbona unajianika hivi? sidhani walengwa wanasoms JF
    Tujaribu kuwa na busarazaliwa. That is if wewe ni mwanamke kweli
     
  11. B

    Bichau Member

    #11
    May 11, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na baadhi ya maelezo yako, lakini mbona huwa tunafundishwa kujisafisha kwa maji baridi au ya mvua (hasa yanayokaa mtungini), je kuna manufaa au hasara yoyote kwa kufanya hivyo? Na je ni kweli ukioshea maji ya ndimu kwa bibi kuna kaza msuli jambo linalomfurahisha babu?:A S cry:
     
  12. M

    Moony JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    sijui.....but what a silly thread
     
  13. B

    Bichau Member

    #13
    May 11, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Not that much silly,kwa kuwa babu asiporidhika ndio chanzo cha mpango wa kando.
     
  14. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Walengwa mbona tupo na tumelipokea somo au walengwa we unamaanisha akina nani?wenye afya hawamwitaji daktari wanaomwitaji ni walio wagonjwa.
     
  15. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Silly?ignore it ..a wonderful thread
     
  16. N

    Nehondo JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Well said...somo zuri
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,095
    Trophy Points: 280
    hii ni bonge la thread......hutaki unaacha
     
  18. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Japo mimi sio mtaalamu, ila kuna ukweli fulani. Mfano, kwani jicho linaoswaga lote? Iweje hicho kingo kioshwe chote! Ndio maana baadhi ya matatizo, hususani UTI hayatokwisha.
    CHANGAMOTO: kutokana na elimu potofu, hawa ndugu zetu hawako tayari kubadilika. Ikiwa msichana hajui siku zinahesabiwaje, je hatakuwa tayari kujua mambo magumu kama haya! Mtoa mada ahsante...
     
  19. l

    lulukanumba New Member

    #19
    May 20, 2012
    Joined: May 20, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Elimisha Jamii ....
     
Loading...