Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

USA Vs China

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamundu, Jun 4, 2010.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2010
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Marekani na China wanapigania Tanzania kwa sasa kwani wanaamini Tanzania itakuwa super power ya East and Central Africa. Marekani pamoja na kuweka balozi wao mwanajeshi msaafu wako kwenye harakati za kufungua base ambayo itaanza kama kituo cha kirafiki cha mafunzo ya kijeshi. Kila mwaka meli za kimarekani zinakuja Tanzania kwenye mafunzo ya kirafiki lakini hii ni kujenga uhusiano mzuri baina ya Tanzania na Marekani. Marekani ni utaratibu wao kutawala kwa marafiki kwa mfano Asia marekani ana base Japan, Korea na urafiki wa karibu wa Taiwan hivyo china hawezi kumzidi kule. Vilevile huko ulaya Marekani wana German na uhusiano wa karibu na UK na nchi nyingi tu.
    China wameligundua hilo na leo hii wametuma kiongozi wa kijeshi Tanzania na wanajaribu kuweka urafiki wa karibu lakini bado watu wengi hawaamini Wachina. Vilevile vifaa vya kichina vinaaribu jina la china sana Tanzania na Watanzania wengi hasa wafanya biashara wanafikiri China inataka kuwapeleka wafanyabiashara wao Tanzania kufungua masoko kwa China.
    Marekani zamani ilikuwa inamtumia Japan lakini sasa wameamua kufanya vitu wenyewe.
    Baadae nitaeleza kwa kwanini hasa Tanzania ni muhimu kwa hizi nchi
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tatizo huwezi jua nia ya hizi nchi linapo kuja swala la Tanzania. Kila nchi ina serve interest zake na kila nchi haswa hizi kubwa, kwao urafiki ni wa convenience tu. Swali ni kwamba je Tanzania ita faidikaje au kutumiwaje katika huu uhusiano na hizi nchi?
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mwanaf!
    Wenzetu wana long range vision. Sisi hatuna. Wenzetu walishaona mbali. Sisi tunaona kutembelewa na Bush na kukaribishwa White House na Obama inatosha. Lakini naomba kuwakumbusha kauli ya Mwalimu Nyerere. Alisema mkishawakaribisha Wamarekani na kuwapa kituo cha kijeshi hawaondoki.
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Jun 4, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Watanzania hatuna utaratibu wa kuwa na malengo ya muda mrefu. Ukitupa malengo ya muda mrefu harafu kukatokea msukosuko kidogo happ katikati basi tutakualaumu kama nini. Viongozi nao wako madarakanai bila kuwa na vision yoyote ya nchi hivyo hawana plan yoyote ya muda mrefu. Ndiyo maana ukiwapa zawadi ya gari la kifahari au trip ya kwenda nje na kukaa 5-star hoteli kwa siku nne basi utapata mkataba wa kuikomoa nchi bila kuamini macho yako. Vile vile huko vijijini ukiwapa T-Shirt, kanga, baseball hat na pilau umemaliza. Watakuambia wewe chukua kila unachotaka hata kama majirani wakipiga kelele usiwasikilize.
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    You are right mkuu we are very simplistic. We never look past today. Matokeo yake tuna rithisha watoto na wajukuu nchi ile ile tuliyo ikuta sisi.
     
Loading...