Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Us Green Card Lottery

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ogah, Oct 8, 2007.

  1. O

    Ogah JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,187
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Bandugu,

    Huwezi kushinda mchezo wa bahati na sibu kama hujacheza. Link zifuatazo hapa chini zitakuwezesha wewe kuingia ktk bahati na sibu hiyo BILA GHARAMA YOYOTE, angalieni asiwatapeli mtu....HAKUNA CHA AGENT................its very simple fuata maelekezo, fill in the forms tuma application yako instantly online:

    fungua hii link ya kwanza halafu ujaze fomu, link nyingine mbili chini yake ni kukupa maelezo zaidi kwa ajili ya kuelewa nini unafanya: KUMBUKA KUFUATA MAELEKEZO especially ktk picha

    http://www.dvlottery.state.gov/

    http://travel.state.gov/visa/immigrants/types/types_1318.html

    http://www.usimmigrationsupport.org/greencardlottery.html

    Haya jamani Kila la kheri
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Thanks Ogah
    Kila mara nikiangalia nimegundua kuwa ni wakenya wengi wanaopata hizo greecards, watanzania ni wachache sana, sanasana ni wahindi wanaojiita watanzania ndio wanapata hizo greencards nilikuwa nadhani kuwa labda wao wanatumia ujanja fulani kushinda, any idea?
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2007
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 47,551
    Likes Received: 6,185
    Trophy Points: 280
    Nadhani kuna upendeleo fulani wa baadhi ya nchi, Kenya ikiwa mojawapo. Miaka ya karibuni idadi ya Watanzania wanaoshinda bahati nasibu hii imeanza kuongezeka ukilinganisha na miaka ya nyuma. Lakini ni vizuri kuhakikisha unafuata masharti yote yaliwekwa ili kuhakikisha application yako haiwekwi kapuni.
     
  4. O

    Ogah JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,187
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    si kweli kwamba kuna upendeleo wa nchi fulani.....................tatizo letu Watanznia ni kuwa habari nyingi we DO NOT SHARE.................leo hii ukiwauliza Watanzania wengi wanajua kuwa hii GreenCard Lottery ni mpaka upitie kwa Maagent.................hata ukiangalia magazetini Bongo utakuta baadhi ya watu wanafanya biashara...............simply because they have Internet Access!! thats all.......and they scoop a lot of money out of tanzanians tena wale walio na uwezo tu!!!!

    Nafikri wanaoongoza ktk kupata zaidi hii Lottery kwa Afrika ni NIGERIA...........you know why......it is because Nigerians are very aggressive ktk kupata informations kama hizi so as Kenyans......na wenzetu hupeana hizi habari kwa saana tu.

    Kwa hiyo ni kweli utaona hivi karibuni idadi ya Watanzania wapatao hii GreenCard imeongezeka simply because mambo ya mtandao nayo yameongezeka na watu wameanza kuchacharika..............though nina imani wanafanya hivyo through agents.

    Cha MSINGI FUATA MASHARTI (especialy ktk picha) kama yalivyoainishwa............na usichoke ukijaribu mwaka huu ukashindwa jaribu hata mara sita hata kumi utakuja pata tu...............my experience kuna watu wamejaribu mpaka mara ya tatu au nne ndio wanapata, na kuna wengine wakijaribu once wanapata..............i.e. its really a lottery!!

    Zoezi zima ni bure...no need ya kutumia Agent.....soma kwenye hiyo link nilizoweka utakutana na hiyo statement...............na mtandao nilioutoa ni wa Serikali ya US sio wa kitapeli........so just try your LUCK! you never know

    Nawaomba sana Watanzania wenzangu tubadilike na tupeane informations na pia tuwe AGGRESSIVE kuzitumia i.e. KU-APPLY.............informations kama za SCHOLARSHIPS kama alivyotoa ndg yangu Steve D na Mwl Prof Kichuguu.................nafasi za kazi kama anavyozitoa mzee mzima Mac De Melo....kwa kweli hawa nawapongeza sana.

    Pia kuna Professional Immigration Schemes ktk nchi ya Canada na Uingereza unapewa permanent residence with a right to work...................hii ni kwa fani mbali mbali, kama system yetu ya nyumbani haiwezi kutu-absorb wote basi lets try sehemu zingine....na tukapate experience huko kwani professionals wanahitajika saana tu.

    Kwa mfano Juzi juzi hapa Uingereza walitangaza wazi katika HOme Office yao kuwa wana Uhaba wa Quantity Surveyors and other professions......kw ahiyo jamani tuchangamkie hizi nafasi

    Kwa walio Interested na Profession Immigration to Canada link ni hapa chini
    http://www.cic.gc.ca/english/information/applications/skilled-simple.asp
    na fomu zao ni hizi hapa
    http://www.cic.gc.ca/english/pdf/kits/forms/imm0008e_SW.pdf

    Kwa walio na Interest na Profession Immigration to UK link ni hii hapa
    http://www.workingintheuk.gov.uk/working_in_the_uk/EN/homepage/schemes_and_programmes/hsmp.html
    Click hiyo sehemu iliyoandikwa Highly Skilled Migrant Program

    Jamani tuzitafute huku kwa watu halafu turudi Nyumbani tuwekeze

    Kila la kheri Bandugu
     
  5. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni vizuri tukijua kuwa upendeleo huwa unatokana na nini. Na kwanini watanzania kwa siku za karibuni wakemuwa wakiongezeka, au wamarekani wamekuwa wakihitaji watanzania wengi zaidi? Au watanzania wamekuwa na mwimko wa kuapply.
     
  6. Mtoto wa Mkulima

    Mtoto wa Mkulima JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2007
    Joined: Apr 12, 2007
    Messages: 690
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ogah! shukurani sana mkuu information is power unajua kweli watanzana wengi huwa hawana information ya nafasi kama hizi. Nakumbuka kwenye thread ya moja huko nyuma nilipendekeza iwepo thread maalumu ya scholarship ambayo itawasaidia sana vijana wetu wanaotafuta scholarship. Na hii pia ina faida kwa JF maana vijana wengi wakishajua kama kuna taarifa kama hizo hakika watakuwa wanasoma JF na watakuja kuwa wanachama wazuri wa maendeleo Tanzania. Wengi wanahamu ya kupata elimu, kazi na exposure nje ya nchi lakini hawajui pakuanzia ila kama kweli watu tukiwatunatoa taarifa za ajira, scholarship etc i think is good idea
     
  7. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ogah naomba uangalie PM yako
     
  8. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2007
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,168
    Likes Received: 1,676
    Trophy Points: 280
    Ogah ahsante kwa hizo links.

    Na pia natoa shukran kwa wachangiaji wengine wa mada hii.

    Nafikiri ni ile point kwamba sisi watanzania hatupeani taarifa na kusaidiana na matokeo yake tunabaki nyuma kwa kila sekta.

    Lakini pia tusisahau kwamba wenzetu wa-Nigeria na wa-Ghana wameanza kusafiri kwa wingi tokea kabla ya Tanzania kupata uhuru na ndio maana wao hata kama wanafanya maombi pia inakuwa rahisi kwa ndugu zao ku-submit hayo maombi kwa uharaka.

    Kwa mfano kama sikose maombi yalianza kupokelewa tokea tarehe 3 October kama sikosei na mpaka sasa kama nafikiri hawa wenzetu wamewahi.

    Lakini kidogokidogo tutafika mambo sio mabaya.

    Angalieni hii orodha niliyooipata kutoka tovuti ya U.S State Department kwa mama "Condi". Haya ni matokeo ya ile iliyochezwa mwaka jana.

    AFRICA

    ALGERIA
    912
    ERITREA
    582

    ANGOLA
    13
    ETHIOPIA
    6,871

    BENIN
    218
    GABON
    42

    BOTSWANA
    1
    GAMBIA, THE
    50

    BURKINA FASO
    95
    GHANA
    3088

    BURUNDI
    16
    GUINEA
    146

    CAMEROON
    1461
    GUINEA-BISSAU
    5

    CAPE VERDE
    3
    KENYA
    2,337

    CENTRAL AFRICAN REP.
    13
    LESOTHO
    0

    CHAD
    28
    LIBERIA
    734

    COMOROS
    7
    LIBYA
    37

    CONGO
    687
    MADAGASCAR
    21

    CONGO, DEMOCRATIC REPUBLIC OF THE
    42
    MALAWI
    18

    COTE D'IVOIRE
    308
    MALI
    76

    DJIBOUTI
    11
    MAURITANIA
    17

    EGYPT
    7,229
    MAURITIUS
    8

    EQUATORIAL GUINEA
    1
    MOROCCO
    4,922

    NAMIBIA
    8
    MOZAMBIQUE
    4

    NIGER
    62
    SOUTH AFRICA
    287

    NIGERIA
    9,849
    SUDAN
    569

    RWANDA
    41
    SWAZILAND
    5

    SAO TOME AND PRINCIPE
    2
    TANZANIA
    148


    SENEGAL
    228
    TOGO
    1,592

    SEYCHELLES
    4
    TUNISIA
    124

    SIERRA LEONE
    540
    UGANDA
    213

    SOMALIA
    160
    ZAMBIA
    92

    ZIMBABWE
    73


    Halafu siku hizi sio kwamba ukishinda unakuwa na "guarantee" ya kuingia states, kuna "process" kubwa sana ya kukuchambua kwa maswali na kutaka kuona kila kitu kuhusu wewe vikiwemo "qualifications" na kama hauna dalili za kuwa gaidi hapo baadae.
     
  9. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2007
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    idadi Ya Watanzania Waliofanikiwa Kupata Dv Visa Kwa Kipindi Cha Miaka 10 Nyuma!!,jaribu Bahati Yako Sasa;

    2007 - 148
    2006 - 251
    2005 - 356
    2004 - 329
    2003 - 349
    2002 - 269
    2001 - 231
    2000 - 267
    1999 - 357
    1998 - 268



     
  10. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2007
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    number inakwenda inashuka sio, lakini I thought inakwenda na Visa quota, kama wamepanga kutoa visa 5,000 kwa mwaka kwa raia wa Tanzania basi itabidi mgawane na kwenye greencard as well(sina uhakika na hili) ila nakumbuka wacuba walikuwa wanalalamika kuhusiana na huo mgawanyo.
     
  11. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2007
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,258
    Likes Received: 735
    Trophy Points: 280
    Jamani kama walivyosema wenzangu hapa...tusijiwekee vikwazo..ohh kuna upendeleo, kuna quota nk..cha muhimu tuma karatasi zako na FUATA MASHARTI. Watanzania wenzangu tusipende mkato, dunia ya leo, you either fight for survival or you perish! Tujitahidi, hata kama ni shule, unaweza kuapply katika vyuo ishirini ukajibiwa kumi, ukapewa financial aid katika vitatu na ukapewa full scholarship katika kimoja. Thats the way it is.

    wewe unataka masters ulaya, bado unataka mtu akutafutie scholarship? BE AGGRESSIVE bandugu, there is no success by chance siku hizi.
    Harafu bado kuna watu wanawaibia wale wasio jua, kwa mfan mtu akikwambia kwamba umtafutie chuo ulaya au US ni dhahiri kwamba kwa kumsaidia utampa maelezo kwamba kila kitu kipo kwenye net tjifunze kusaidiana, mwenzako akipata haikupunguzii kitu wewe. na mtoa riziki ni MUNGU.
     
  12. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2007
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nilishinda DV Lottery miaka kama 10 iliyo pita.
    Kabla sijaja majuu nikajitolea kuwaelekeza watu wengi namna ya kucheza, wengi wao walinielewa lakini walikuwa na swali moja kubwa sana.

    Ukishinda wanakutumia Tiketi ya ndege?

    Nikawauliza anaye taka kwenda America ni wao au ni wewe?

    Nikaambiwa Sasa bila Tiketi nitakwendaje na faida yake ni nini? Au unatuficha namna ya kupata tiketi?

    Wewe tiketi umepata wapi?
    Nikawaeleza namna nilivyo jikusanya na kugharamia safari yangu.

    Jibu la mwisho likawa.
    Ah! kama ndo hivyo si heri nibaki Bongo tu.

    Sasa kama Watanzania walio wengi wana mawazo kama hao nilo kutana nao mimi DV Lottery is not for them.
     
  13. O

    Ogah JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,187
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Madela yaani umenifanya nicheke kweli leo.....duuhh

    anyway yeyote atakayeamua kufuata masharti na acheze
     
  14. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2007
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,258
    Likes Received: 735
    Trophy Points: 280
    Madilu hata mi nimecheka sana. lakini hiyo ndo familiar approach ya wengi. unasoma ulaya? scholarship ulipata wapi? Aise tuna safari ndefu bado!
     
  15. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2007
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hili la ticket kusema kweli mie mwenyewe nilishalisikia, ila kuna certain websites wanasema wanaprovide air tickets kama ukiregister kupitia kwao(wanachaji hela) guess its another scam
     
  16. M

    Mwakilishi JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2007
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 484
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi nakumbuka miaka ile ya 90 mwanzoni niliamua kuliondolea uvivu suala la DV lottery basi nikaenda pale ubalozi wa Marekani enzi hizo pale Laibon road, hapakuwa na ulinzi mkali kama ilivyo leo, nikaingia mle nikaulizia hiyo DV lottery pale mlangoni basi nikaitiwa mtu wao mle akanisomesha mchezo wenyewe, akanijibu maswali yangu vizuri, halafu akanipa na handout yenye taratibu zote za mwaka ule.

    Hakuna cha upendeleo wala nini, hivi vitu vinawezekana kabisa na tena huna haja ya kupoteza pesa kwa hao wanaojiita ma-agent.
     
  17. M

    Mtu JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2007
    Joined: Feb 10, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Madilu zaidi ya kucheka sana lakini umetoa changamoto kwa wasiotaka na kukata tamaa za kujaribu lottery hiyo.
    Ki ukweli kwa miaka hii masharti yamepungua sharti kubwa ni kuhusu picha tu!
    Na kama ukifata masharti yake basi bahati inaweza kuwa yako
     
  18. M

    Mtu JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2007
    Joined: Feb 10, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwenye masuala ya Scolarships wengi wanaona kama ni miujiza kupata,hawajaribu na hata wakiona wenzao wanapata bado wanajua wametumia njia za "panya"
     
  19. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2007
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuukata kuna Gharama yake.
    Maendeleo ni kwa wale wayatafutayo.


    Hakuna upendeleo katika DV Lottery.

    Ukija hapa America kuna opportunity nyingi sana lakini ni vema ujijue na kujidefine mwenyewe sivyo utaishia kwenye Section 8 na Food Stamp na kuishi kwa ghrama za walipa kodi wa America.
     
  20. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Oga, madilu nakubaliana nanyi kwa asilimia zote. Mimi nacheza, with hope kuwa next year nitawajulisha kuwa nimepata!
     
Loading...