Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Urgent: Sitta or Dr Slaa for global anti-corruption award

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fareed, Apr 19, 2010.

  1. F

    Fareed JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Wana JF,

    Deadline ya ku-nominate mtu anayefaa kuwa jemedari kwenye mapambano ya ufisadi Tanzania inakaribia. Personally, mimi nadhani kwa Tanzania sasa hivi wanaofaa kuwa nominated ni Dr Wilbrod Slaa au Spika wa Bunge Samwel Sitta.

    Slaa amekuwa mstari wa mbele kuibua tuhuma mbalimbali za ufisadi.

    Sitta naye amekuwa na ujasiri wa kuliongoza Bunge kujadili maswala mbalimbali ya kitaifa, ikiwemo sakata la Richmond.

    Huu ni mtazamo wangu tu, wakuu mnasemaje?
     
  2. shugri

    shugri Member

    #2
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zito na Buzwagi!
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Dr. Slaa, hands down!
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    dont know y ....but have no faith in Sitta.....and i have a feeling that i wll never will
     
  5. k

    kaka2002 Member

    #5
    Apr 19, 2010
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Dr.Slaa Pekee. Hakuna anayemfikia kwa sasa.
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    sittam mnafiki sana anauma na kupuliza
    pendekezeza jina la slaa tafadhali
    zito kigeu geu sana, amenza kuingiwa na roho ya usaliti.
     
  7. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nahisi hivyo hasa njkiangalia mlinganisho wa vitendo vyao vya hapo nyuma.
    Sitta kukubali kujadiliwa hoja Bungeni hakuepukiki lakini DR Slaa hajawahi kubadilika hata hapo Bunge lilpokuwa sio wazi.
     
  8. M

    Madevu Member

    #8
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 19, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani ile kamati iliyochunguza Richmond pia inastahili pongezi kwahiyo kama inabidi basi apewe mwenyekiti Mwakiembe.....

    kwanini simpendekezi Dr.Slaa, ukiwa upande wa Upinzani ni wazi kwamba wewe unakuwa mwepesi wa kusema lolote unaloona linafaa na pamoja na kupinga na kutoa mijadala ya kukosoa serikali au chama Tawala, kwa Dr. Slaa, kusema na kuendelea kusema kuhusu rushwa nchini na uozo wa serikali ni sehemu ya kazi yake; Ujasiri kwenye hili ni kwa yule mtu ambaye mazingira ya kumfanya ale rushwa yapo, kama vile yupo chama Tawala,yupo serikalini na ana nafasi nzuuri lakini akaamua kusimamia haki bila kujali maslahi binafsi na bila kuogopa, huo ndio ujasiri.
    sasa ukiangalia suala la richmond lilikuwa ni suala tete,linalohusu vigogo wa chama na hata kuweka serikali sehemu mbaya maana yale yalikuwa ni maamuzi ya seriklai nzima na mtu aliyeshukiwa kuwa ni mhusika mkubwa alikuwa ni mkubwa wa nchi....lakini kamati iliweza kufanya kazi kwa ufanisi na kwa ushujaa bila woga kuonyesha dhuruma iliyotendeka.....hao ndio mashujaa, kwani walikuwa ni viongozi wa chama na waliokuwa wanawachunguza walikuwa viongozi wao....
    sio hili lakini wapo viongozi wanaochukua maamuzi ya kishujaa wengi tu, hao ndio ninaoweza kusema tuwa-spot na wapendekezwe......
    Zitto nae ilikuwa ni sehemu ya kazi yake kama mpinzani na amekuwa akiyumba sana kimsimamo, labda ameona sasa ameshakuwa maarufu, huwezi kuwasaliti wananchi waliokusaidia ukaingia bungeni na kuwa sababu ya kujulikana, unasema hadharani kabisa kwamba unafanya utafiti wa majimbo kujua wapi ugombee????
    kuhusu mh.Sitta, hapana, hakuna hoja ya nguvu ya kuonyesha kiasi gani amepinga rushwa....

    labda TAKUKURU pia wangeshauri kuhusu hili maana ndio wanaopokea taarifa nyingi za rushwa na kujua wapi kuna nini na nani?
     
  9. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana na wewe Jasusi mia kwa mia!! Dr. Slaa all the way!!
     
  10. shugri

    shugri Member

    #10
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yeah ................Mwakyembe pia anastahili .............lakini ile issue ya umeme wa upepo naona kama unamharibia hapa?
     
  11. F

    Fareed JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hata mimi naomba nikiri kuwa nilikuwa shabiki mkubwa wa Zitto baada ya issue ya Buzwagi. Out of nowhere, he became the shinning light of Tanzania's politics. Lakini mwenendo wake siku hizi umeanza kuleta mashaka makubwa, tena sana, kwa Watanzania wengi werevu. Kwanza aliunga mkono mpango haramu wa serikali kutaka kununua mitambo chakavu (used) ya Dowans, pili akapigia debe wazo unconstitutional la Rostam eti kutaka jopo la majaji lichunguze upya kashfa ya Richmond (kwa mujibu wa principle of separation of powers ambayo nadhani Mh. Mbunge huyu anaifahamu sana, haiwezekani one pillar of the state, judiciary, ikaingilia kazi za another pillar of the state, legislature) na tatu akamfagilia Dk. Idris Rashidi aliyekuwa TANESCO kuwa ni one of the best CEOs in Tanzania (kiongozi bora). By any means, hakuna mtu yoyote sasa anayeweza kusema -- with a straight face -- that Zitto's integrity is unquestioned. I think the growing consensus is that Dr Slaa is our man!
     
  12. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    My vote for Dr Slaa
     
  13. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #13
    Apr 20, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    To be honest wote wawili wapendekezwe and then kura zipigwe...They all deresve
     
Loading...