Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

URGENT: Mawakala wa Uchaguzi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Bado Niponipo, Oct 24, 2010.

  1. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Zikiwa zimebakia siku sita kabla ya Watanzania kwenda kupiga kura za kuchagua Madiwani, Wabunge na Rais kwa 2010 -2015. VITUO vya kupigia kura ni 51,800 nchi nzima, hii inamaanisha kila chama kinatakiwa kiwe na mawakala 51,800 nchi nzima, gharama ya posho kwa kila wakala si chini ya sh. 10,000, na mwaka huu gharama ya posho kwa mawakala haitalipwa na Tume ya Uchaguzi, italipwa na vyama husika.

    Kwa hesabu za haraka haraka mawakala 51,800 kila mmoja akilipwa sh. 10,000

    51,800 X 10,000 = 518,000,000
    (hii ni kwa wakala mmoja mmoja kama wakiwa wawili 1,032,000,000, bilioni moja)

    Je vyama vya upinzani vimejipanga vipi Juu ya hili.

    Bado
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sijakuelewa u mean unataka mchango?
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu kwenye ccm primaries mawakala walilipwa 20,000... kama unataka wakala wako asikuangushe mpe 50-100K, la sivyo atanunuliwa
     
  4. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ninachojaribu kusema ni kuwa, hizo ni hela nyingi kwa vyama vya upinzani je wamejipanga vizuri, kwa kuwa wengine walitarajia NEC kuwalipia.
     
  5. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mkuu, nataka kutoa msaada basi usisite kama Mzee Sabodo alivyodhihirisha.. ila unasahau kuwa mwaka huu zaidi ya mawakala wa chama, tupo sisi mawakala wa kujitolea tutakaokuwa makini kulinda kura... hii isikuumize kichwa...
     
  6. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mkuu hii sasa itakuwa hatari sana. Vituo viko 51,800 kwa gharama ya 50,000 kwa wakala:-

    51,800 X 50,000 = 2,590,000,000 bilion mbili na nusu, na wakiwa mawakala wawili kila kituo ni 5 bilion.

    Hizi gharama vyama vya upinzani wanazo?.
     
  7. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mtakuwa ndani au mita 200 mkuu?.
     
  8. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Makubaliano kati ya NEC na vyama vya siasa yalikuwa NEC itawalipa lakini leo NEC imeruka jukumu hilo chini ya makubaliano hayo.......Inashangaza NEC inawalipa wasimamizi na makarani wa muda iliyowaajiri lakini haipo tayari kuwalipa mawakala kama siyo njama za CCM mimi sijui hili linatoka wapi......
     
  9. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Sasa vyama vya upinzani vimejipanga vipi juu ya hili, hapa tukumbuke siyo wagombea urais tuu hata wabunge na madiwani.
     
  10. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Am ready kuwa wakala wa CHADEMA Iringa Mjini, sitaki hiyo 10,000. Inasikitisha sana,am 100% Chadema wataangushwa na mawakala. Take it JF members,we are gone
     
  11. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tutakuwepo kote wala usiwe na wasiwasi ndnai na nje, wengine ni wasimamizi wa kura, wengine ni askai polisi, wengine ni wapiga kura ambao watabaki mita 100 kutoka kituo na tutakizingira kwa pande zote. Ondoa hofu kwani mwaka huu mabadiliko si jukumu la Chadema tu bali ni ya watanzania wote!
    Kila mtu acheze nafasi yake... ikibidi mchangie wakala wa kituo chako iwe ndo mchango wako kwa mabadiliko wa kweli.
    Sijui umenielewa mkuu? HIi ndo maana ya people's power!
     
  12. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye DEEP GREEN, NEC wamepiga marufuku hii kitu, unapiga kura na baada ya hapo uaondoka kituoni kabisa.
     
  13. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hapana, mkuu unapotosha umma. Tamko imetoka NEC - ruksa kusimama ndani ya mita 100 ya kituo. Wanaotaka kuleta longolongo ni wasimamizi wa uchaguzi katika wilaya lakini NEC imetoa ruksa.
     
  14. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mkuu hii DEEP GREEN kama ikiwa kweli basi safi sana lakini, lakini Zanzibar wametangaziwa kuwa baada ya kupiga kura watu waongoke, hakuna mita 100 wala mita 200.
     
  15. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii ndiyo maana tunatakiwa kutambua na kuchukua picha halisi ya aina gani ya TUME YA UCHAGUZI tuliyo nayo Tanzania. Hawa ni waharibifu tu wa demokrasia kwa masilahi ya walio madarakani. Njama ni nyingi toka CCM na tume yake. Toka awali hawakuarifu umma na vyama kuhusu gharama za kujilipia mawakala wao! JE, Jumuiya ya ulaya na wafadhili walitoa fedha za uchaguzi, hela hii ipo wapi? Wanaujua ufidhuli huu unaofanywa na Tume inayoelekezwa na CCM kwa vile wao wanachangiwa na mafisadi? Haya ni makusudi na hila wakijua vyama havitakuwa na fedha kulinda kura na hivyo CCM waibe wawezavyo au wawahonge wawakala kirahisi. Hi ni dhambi kubwa na mwenyekiti na mkurugenzi wa tume wanafaa kushtakiwa mahakamani na kwa wafadhili pia ili wajue yote haya.
    Hawa ndio maadui wa uhai na ustawi wa taifa na demokrasia.
    Vyote hivi vya kuilinda CCM na pia huu uozo wa TUME hii umewadia.MUNGU anasimama na watanzania. Wote tuungane, KURA NYINGI YA NDIYO KWA DR SLAA ndio pigo sahihi. TUME Watakimbiana Slaa ataposhinda kwa nguvu kubwa.
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mimi nilijua tempo
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kila mtu anajua kwamba lazma uzalendo uzidi kipato kuwa fair
     
  18. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,129
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Mkuu umeongea jambo muhimu sana, kama kweli NEC imesema hivi, CHADEMA watangaze tu kuwa wanaomba wapenzi wao wachangie hela ya kulipa wasimamizi.... naamini kabisa kwa mia , mia tano , alfu moja na kuendelea hii itakuwa sio tatizo.
    unapiga kura na unachangia ulinzi wa kura... hakishindikani kitu ni organization tu inatakiwa.....
     
  19. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2010
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Acheni ujinga majimbo mengi watu wako tayri kufanya kazi bila kulipwa TZS 10,000 nini nini bwana!
     
  20. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Upinzani wa kweli unahitaji sana kujitoa. Vyama pinzani hususani CHADEMA wanahitaji kushirikiana na wanachama wa kweli ktk kufanikisha zoezi la uangalizi wa kura. ALL THE BEST:thumb:
     
Loading...