Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Urgent-joto kali

Discussion in 'JF Doctor' started by Tricker, Aug 12, 2011.

  1. T

    Tricker Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wataaalam nina mtoto mdogo wa mwaka mmoja na nusu anajoto kali sna yani ukimshika hivi mpaka anaunguza.nimempeleka hospitali wamemcheki hana maleria wala mkojo wake hana shida sasa anakunywa panadol lakini joto halishuki.pia tunamuogesha maji ya vuguvugu lakini wapi je nini kinaweza kua tatizo?am desperately waiting for your answers wakuu
     
  2. J

    Jitu78 Member

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwanza pole sana najuwa mzazi yeyeto huwa anakuwa na raha na amani pale anapoona familia inafuraha vinginevyo full kuhangaika
    nakushauli nilikuwa na mwanangu alikuwa na tatizo hilo,mpeleke kwa PROF Masawe huwa anapatikana Hindumadal hospital laikini kwa appointment neda Hindumandal omba appointment na Prof unafanikiwa
    Pole sana
    Jitu78
     
  3. T

    Tricker Member

    #3
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nashukuru Jitu78 kwa ushauri


     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    umemcheki masikio?huleta joto sana.pole sana waone specialist
     
  5. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Magonjwa kama degedege, polio na typhoid nayo huleta joto kali. Joto likizidi linaweza kuleta madhara mabaya sana kwa mtoto mdogo ikiwemo brain damage na kupooza. Unapaswa kuwahi sana kwa daktari mahiri hasa wa magonjwa ya watoto. Kila la heri.
     
  6. T

    Tricker Member

    #6
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Doctor alimcheki masikio lakini hakua na shida kwenye masikio

     
  7. T

    Tricker Member

    #7
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Naomba nishauri jina la hospitali au jina la dokta ili nimtafute.manake hata huyo nilieenda kwake mara ya mwisho ni specialist lakini hakumcheki typhoid

     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mpeleke mtoto kwa daktari wa watoto na kusiwe na limit ya uchunguzi atakaofanyiwa!

    Sio kila kiu inasababishwa na upungufu wa maji kwahiyo ongea na daktari apanue uchunguzi wake.Na ikiwezekana google matatizo yote yanayoweza kusababisha joto kwa mtoto uende na list yako just incase dr akihitaji kufundishwa sijui kukumbushwa kazi yake kidogo ufanye hivyo!!

    Poleni pamoja na mtoto ... kila la kheri!
     
  9. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    je, wewe huna ugomvi na majirani/wafanyakazi wenzako? tangu mtoto azaliwe ulishampeleka kwa wazee? au ulishawahi kumtambulisha mwanao baada ya kuzaliwa kwa wazee wa mtaani?
     
  10. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mkuu kuwa mwangalifu sana na watoto..na madawa.. Kama umeenda kwa Dkt na kuona hakuna kitu..jaribu kusubiri kwa siku moja au mbili zaidi..Sometime watoto wanapata infection ambazo zinaisha zenyewe.. Kumlimbikiza mtoto madawa kunaua uwezo wa mtoto kujitengenezea kinga zake mwenyewe..

    ushauri...Tulia ..ila uwe 24 hrs alert.. mkipokezana kulala wewe na mkeo kupunguza joto ..ingawa ujasema ni nyuzi joto ngapi...Usimshauri dkt akupe dawa au kubadili hosptali ili tu kupata dawa...utamjaza sumu mtoto wako..
     
  11. T

    Tricker Member

    #11
    Aug 14, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Alikua na 39.3 degrees,thanx kwa ushauri jamani saivi joto limepungua lakini ni baada ya kumpeleka tena kwa docta.Thanx again for ur concern


     
  12. T

    Tricker Member

    #12
    Aug 14, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Narubongo sina hakika kama unatania au upo serious mbona huu ushauri umekaa ki-CCM sana en very close to uchawi


     
  13. T

    Tricker Member

    #13
    Aug 14, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Thnx Lizzy kwa ushauri,thnx God mtto anaendelea vizuri baada ya kurudi tena kwa dokta


     
  14. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    pole sana. Kama uchunguzi haujaonesha kuwa na any infection in this case bacterial then rest in peace kwani atapona. But most importantly mchunguze mwanao vizuri ATAKUWA ANAOTA MENO. In that case anachohitaji mtoto ni paracetamol na maji kwa wingi! But all in all mshauriane vema na daktari wako! Pole na mtoto
     
  15. Mtimti

    Mtimti JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 23, 2008
    Messages: 865
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    ndg,hiyo hali huwa inatokea kwa watoto,hata miimi imeshawahi kunitokea kwa mwanangu nikampeleka kwa GP,baada ya vipimo akaonekana hana tatizo,ila si vizuri kumkanda na maji ya baridi 'eti' kushusha joto,hii ni mbaya na inaweza kumletea degedege..maadam ulishampeleka hosp basi kuwa na subira,na unapompeleka kwa dokta mwingine basi kuwa muwazi kwa dawa alizotumia au ikibidi nenda nazo ili usije kumzidishia mtoto dose bila kujua.pole na kuuguza
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,898
    Trophy Points: 280
    Pia inaweza kuwa ni tonsiz, la sivyo be aware pia na huyo yaya wake, jaribu kuomba ruhusa even a week ukae naye wewe mwenyewe tena utaona.
     
  17. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nadhani mtoto wako atakuwa amepata nafuu ya kutosha sasa. Nilikuwa nje ya mtandao kwa muda.
    Mimi si daktari, lakini nakushauri yafuatayo:
    Kwanza hakikisha mtoto ananyonya kadri inavyowezekana au mpe juice ya matunda (passion fruits)usiichanganye na sukari. Haya mawili ni kuhakikisha joto lile halisababishi upungufu wa maji mwilini kwani yakipungua sana ataanza kutapika.
    Daktari acheki tena malaria, typhoid, na kama uko sehemu zenye kawaida ya homa ya uti wa mgongo, basi nayo waiangalie.
    Daktari pia acheck kiwango cha damu.
    kama ulivyoshauriwa na wengi, usibadilibadili hospitali mara kwa mara, hadi docta mhusika akuruhusu.
    Paracemol ni dawa nzuri ya kumpa wakati unampeleka hospitali; usiitumie kama tiba.
    Pole sana ndugu yangu.
     
Loading...