Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Urais CHADEMA moto 2015: Dk Slaa, Mbowe, Zitto hapatoshi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by busar, Jan 8, 2012.

  1. b

    busar JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 436
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mbio za urais 2015 zimeanza ndani ya CHADEMA, harakati hizi zinamtaja Mb. Zitto Kabwe, Mb. F.A. mbowe Na MRUSHA BENDERA YA CHADEMA 2015, na mb. Tundu Lisu. Mi nampa chapuo
    1. Tundu Lisu
    2. Dr. W. Slaa

    Sababu kuu 3 kwao
    1. Wameonesha mapambano ya wazi na uwezo mkubwa wa kujenga na kusimamia hoja za msingi kwa maendeleo ya Tz. Pia katika hilo hawajayumbishwa na tume mbambali kama ile ya madini aloingia Zitto na kufungwa mdomo.
    2. Hawajaonesha tamaa ilopitiliza ya mali na utajiri haramu katika kundi la masikini hohehahe wa tz. Hakuna ushahidi wa wao kujilimbikizia mali na maisha ya kujirusha bila kujali wavujajasho.
    3. Watakwepa mishale ya ya ukanda na ukabila Kama ulivyo kwa mbowe, wamejipambanua katika kusimamia kanuni na heshma kwa taaluma zao.

    GREAT THINKERS TUNAWASAIDIA CHADEMA ILIKUPATA MGOMBEA URAIS AMBAE ELECTABILITY YALE NI KUBWA, NA ANAEWEZA KUTOA USHINDAN KWA CCM AMBAYO KWA VYOVYOTE LAZIMA ISHINDE UCHAGUZI UJAO HATA IKIWAHI NDANI YA KATIBA MPYA?

     
  2. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hamna hata mwenye sifa hapo. kuwa wabunge tu wameshindwa kuzuia nepotism, sasa wakiwa rais itakuwaje? think, tundu lissu=christina lissu, wilbroad peter slaa=rose kamili, zitto=some body, mbowe ndo usiseme.
    Hakuna hata mmoja mwenye sifa hapo. nyerere amekaa 25years ikulu bila nepotism.
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    hiyo ni tathmini imetolewa kwenye gazeti la mwananchi leo
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    Zitto alishasema hatagombea..umri hautomruhusu.au ilikuwa ni changa la macho?
     
  5. b

    busar JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 436
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sory nilipitiwa kuweka chanzo cha taarifa.
    Source ni mwananchi la leo. Thx
     
  6. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tukiwa kama watanzania bila kujali itikadi zetu za kisiasa, hebu tuwajadili watu hawa wanaotajwatajwa kama wana sifa za kuiongoza Tanzania via CHADEMA na kama hawana basi waanze kuzisaka kama kweli wanahitaji kuliongeza taifa hili au tuwashauri wajirekebishe katika nyanja gani ili tuweze kupata kiongozi bora tumtakaye mwaka 2015. Nina imani kuwa maoni yenu yatasaidia kumwandaa/kumshape kiongozi ajaye.

    Naomba kuwasilisha
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Holy crap CDM wako makini wewe
     
  8. M

    Molemo JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Gazeti la mwananchi linajulikana linataka kumbeba nani kati ya hao.Tafuteni mbinu nyingine.
     
  9. i

    iMind JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Waandishi wa siku hizi, maoni ya watu ndo wanayafanya habari. Huu ni uzushi tu hakuna haja ya kujadili.
     
  10. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni vyema kujadili sasa ili waoplan kugombea wajue ni kiongozi wa namna gani tunayemuhitaji. Inawezekana wengine wakajiengua wenyewe tu kukosa sifa tunazozitaka na hivyo kuepusha migogoro inayoweza kuja kujitokeza huko mbele ya safari.
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sina hakika na Zitto kuutaka urais 2015, ila Freeman Mbowe anautaka sana tena sana.

    Lakini niseme huhiitaji kuwa na PhD kwenye uchambuzi wa mambo ya siasa kujua kuwa kama CHADEMA watamsimamisha Mbowe, basi watashindwa vibaya sana.

    Dr Slaa sio tu ana uwezo mkubwa kwenye uongozi lakini dhamira yake inagusa wengi. Watanzania wana imani naye na naweza kusema kuwa ni Dr Slaa ndiye amebadilisha kabisa 'fabric' ya siasa. Kama asingegombea mwaka 2010 ni dhahiri tungeendelea na ule wimbo wa kupata 2% ya kura za urais kwa mgombea wa upinzani. The man is consistent, well informed na anasimamia kile anachosema.

    Hivi kuna mzungu yeyote atakayethubutu kumnunulia suti Dr Slaa ili apate kibali cha kuendeleza biashara zake hapa? Je, Mbowe ana mshipa wa kukataa kununuliwa suti?

    Ushauri wangu, Mbowe aachane kabisa na ndoto za urais kwa sasa, ajielekeze kwenye kuimarisha chama.
     
  12. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ni haki yako kutoa maoni humu ndani ya JF, tatizo ni pale unapotoa mada ambayo ki hali halisi haijafikia kiwango hicho ndani ya CDM. Lengo lako rasmi ni kutaka kuambukiza mgogoro toka huko kwenu magamba na kuuleta ndani ya CDM.

    Elewa ndani ya cdm tunahitaji utulivu na upendo ili tuweze kujipanga kuwaondoa magamba CCM katika utawala huu uliojaa fitna, majungu, uhasama na ufisadi uliopelekea unyan'gau

    Eee MOLA IBARIKI CHADEMA.......
     
  13. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Dah, kuna ma great thinker wengine huwa mnaifanya JF iendelee kua juu, Big up Dude!
     
  14. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #14
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Jamani huu sio muda wa kujadili watu kwa ajili ya URAIS 2015, tujadili utaratibu wa kumpata Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mwaka 2015. Kujadili majina ya watu wakati huu unatuondelea sifa ya kujiandaa/kuandaa Tanzania tunayoitaka yenye kujali maslahi ya Watanzania wote.

    Pia zipo hoja nyingi sana msingi (sio hii ya kujadili majina ya watu) juu ya mstakabali wa nchi yetu.

    Rejea pia uzi huu hapa chini

    ''
    Pendekezo: Madaraka Nyerere awe mgombea urais wa CCM -Post #43

    Hizi mbinu sasa....lol ! Naona hizi nia harakati za kuchunguza ni nani hasa anaweza kuwa tishio kwa mgombea urais (kama wengi wa wafuasi wake wanavyofikiria atakuwa yeye) wa chama fulani hivi hiyo 2015. Na lengo lao ni moja tu, hasa wakisha kumjua tu, ni kuanza kumchafua kwa siasa za 'maji taka'. Wakisha kumjua ni kumchafua kwa siasa chafu, eeh kweli wanataka kumchafua mapema asiwasumbue baadaye.

    Tumebakiza miaka minne kufika 2015, badala ya kuleta hoja za namna gani tutaweza kumpata Rais muadilifu wa kutuvusha hapa tulipokwama ((Katiba+na namna ya koboresha(ama kwa kuilazimisha/kuishauri) utendendaji wa serikali kwa maeneo ambayo inaonekana kushindwa kabla hatujapata madhara makubwa huko siku za usoni), tunaanza kuzungumzia majina ya watu. he! tuzungumzie majina ya watu kweli sasa hivi....? Hapana. Tunayo mambo mengi ya msingi ya kujadili kuhusu mstakabali wa Taifa letu. Tujikite kujadili hayo na wala siyo kujadili majina ya watu. Ninajua JF Great thinkers(wa-ukweli) watalitambua hili."
     
  15. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ccm ambayo kwa vyovyote lazima ishinde uchaguzi ujao hata ikiwahi ndani ya katiba mpya:
     
  16. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hiyo mada imetoka kwenye gazeti la mwananchi la leo, hivyo baada ya kuiona hiyo habari nkaamua kuileta huku ili wanajamvi muijadili.
     
  17. p

    plawala JF-Expert Member

    #17
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii habari imekaa kama ya kuuzia gazeti, sikutegemea kama Mwananchi lingeripoti habari kama hii

    Kwanza, muda bado na sidhani kama ndani ya CHADEMA kuna mwelekeo wa kimagamba

    Wwaliotajwa mmoja kashawahi kugombea na mwaka jana akampa nafasi mwenzake, hata kama anapenda kugombea tena nafasi itapatikana bila zengwe, kupigana vikumbo ni habari ya udaku udaku na kimagamba magamba.

    Zitto Kabwe alishasema hatagombea, na hata kama ikitokea akabadili msimamo na akawa na sifa binafsi na za kikatiba kugombea hahitaji kupigana vikumbo maana uwezo wake unajulikana.

    Dr Slaa aligombea mwaka jana, uwezo wake unajulikana kwa watanzania, kama akiamua kutogombea tena ndani ya CHADEMA kuna hazina kubwa ya viongozi ukiachana na hao waliotajwa, swala la kupigana vikumbo halipo
     
  18. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hii habari imeandikwa na gazeti la Mwananchi amabalo nilifikiri ni moja ya magazeti yaliyokuwa huru. Kwa habari hii iliyoandikwa ki-ramli, naliunganisha gazeti hili kwenye kundi moja na yale ya New Habari Corp.
     
  19. s

    sakafu Member

    #19
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Slaa ana nafasi kubwa sana ukilinganisha mbowe na Zitto.

    Mbowe hawezi kuchagulika, amefikia ukomo wa mafanikio.

    Zitto angefaa lakini haaminiki hata kidogo na watanzania. Ana maswali mengi ya kujibu kama vile DOWANS, kushabikia udini, Manji, madini. Kwa kifupi Zitto ni political dealer. Ukaribu wake na jk umemlebo vibaya. Kwa sas jk ni liability machoni pa watanzania.

    Slaa hana tatizo la kiuongozi - matatizo yake ya kifamilia bado hajayasolve na kuisha. Wale wanaoamini ktk uongozi bora na makini unaanzia ktk familia wanaweza kutia shaka uadilifu wa slaa ktk uongozi. Kumtelekeza Rose Kamili na watoto ni jambo ambalo anapaswa kurekebishika.

    Mbowe simuoni kama ni president material.

    Lema ni mwanaharakati asiyetumia maarifa. Anapaswa awe mkuu wa maandamano na maasi.

    Tundu Lissu anafaa ktk misimamo. Sijajua ana msimamo gani katika masuala ya kimataifa.

    Mnyika is the next president after Slaa wa CHADEMA.

    Kwa wote, Slaa ni bora zaidi. Ni mtu pekee Tanzania mwenye mamlaka ya kukemea rushwa.
     
  20. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ukweli katika CHADEMA, kibinaadamu huenda ikawa kuna wengi wanaoutamani u-rais nafasi ambayo kikatiba ni ya juu kuliko zote kiuongozi nchini.

    Lakini wanapaswa kuelewa kuwa uongozi ni kipaji toka kwa mola na bila ubishi kwa ndani ya CHADEMA mtu pekee ambaye kwa sasa nyota yake iko juu na anakubalika na jamii ni mh Wilibrod Slaa kama ilivyokuwa huko zambia hivi karibuni (kwa Michael Satta)

    Ni vema hao makada wengine wakaunganisha nguvu zao ili kukiimarisha chama ili kujiimarisha kwa ajili ya uchaguzi ujao, kuanzia ngazi ya chini mashinani.

    Watanzania tunahitaji viongozi makini wa kututoa katika tope hili la dhulma ,ubinafsi na uporaji wa raslimali za nchi mchana kweupe bila ya chembe ya uoga unaofanywa naa CCM.

    Hawa makada wengine wanayo nafasi kubwa ya kuitumikia jamii katika ngazi mbalimbali za kiutawala na kiutendaji baada ya kushinda uchaguzi. Maana nafasi zitakuwa nyingi kutokana na kuwa zitaachwa na hawa waliopo wakati wakifuatilia kesi zao mahakamani (za ufisadi)
     
Loading...