Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uraia wa Siyoi: Joshua Nassari akata Rufaa Tume ya Taifa ya Uchaguzi.

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Mungi, Mar 13, 2012.

  1. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #1
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Baada ya CHADEMA kupiti kwa mgombea wake Joshua Nassari kumpinga Siyoi kuwa siyo raia wa Tanzania, Mkurugenzi wa Uchaguzi jimbo la Arumeru ametupilia mbali pingamizi iliyowekwa na wagombea wa upinzani. Hata hivyo Nassari amekata rufaa tume ya uchaguzi ngazi ya taifa. Amesisitiza vielelezo vyote vipo wazi kuwa Siyoi Sumari siyo Raia wa Tanzania. Source TBC1
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Ni ajabu na aibu ya serikali ya ccm. Mkurugenzi ametupilia mbali pingamizi bila kufafanua au kuridhisha umma kwamba Siyoi Sumari ni Raia wa Tanzania. Itafikia mahali wageni wanakuja kujichotea uongozi bila kuhojiwa. Ninachokiona kwa ccm ni kuwa kama una pesa zako wewe ni kiongozi. Sijui ilikuwaje akina Azim Premji wakahojiwa uraia wakati mtu kama Siyoi hata ardhi ya Arumeru haijui.
     
  3. p

    politiki JF-Expert Member

    #3
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    uraia wa siyoi wa Tanzania ulikwisha mara alipofikisha miaka 18. hili ni kosa wanalolifanya watu wengi kuishi kwa mazoea endapo hakwenda kuukana uraia wa kenya mara alipotimiza miaka 18 basi atakuwa bado na uraia wa kenya kwani Tanzania bado haijaridhia dual citizenship.
     
  4. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sioni mantiki ya hiyo rufaa! Box la kura litaamua jamani.
     
  5. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mh haya maisha bwana na je asingetangaza nia si kusingekuwako na hizi purukushani,serikali ina jukumu la kuelimisha raia wake juu ya haya,anyway time is the answer,
     
  6. mshana org

    mshana org JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 2,086
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Hata ccm wakimtetea jamani haitutishi ccm meru haipiti labda kwa kuiba kura
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    suala siyo angetangaza ama asingetangaza. Suala ni katiba yetu inaeleza sifa gani anatakiwa kuwa nazo mtu anayeomba ridhaa ya kuwa kiongozi, hususana ubunge.
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    hapa suala la msingi siyo kushinda au kushindwa. Suala ni je katiba ya jamhuri ya muungano imefuatwa inavyotakiwa?
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    ni kweli box la kura litaamua. Lakini litakuwa limeamua huku katiba yetu ikipindishwa. Hapa ndipo ninapokumbuka signature ya member inayosomeka "don't break the law, just bend it"
     
  10. J

    Juma Bundala Member

    #10
    Mar 13, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wameru muwe makini ktk uchaguzi huu mdogo msichague mzamiaji,chagueni mtu mwenge uzalendo na raia halisi.Mkichagua Mkenya mtakuja kujuta wenyewe.
     
  11. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #11
    Mar 13, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo huyo aliyetupilia mbali hilo pingamizi anataka kutueleza kuwa watu wana uhuru wa kumchagua mkikuyu kutoka kenya pande za nyeri
     
  12. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #12
    Mar 13, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Leo Sioi Kaenda poli kakosa watu uwanjani, kaamua kuahirisha kampeni.
     
  13. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #13
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,146
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Siyoi ni raia wa Tanzania.
     
  14. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Cyoi hoi , mawazo, analiwazwa na wazee kadhaa anambiwa ucwaze, ukikosa ujakosa maisha. Utakoma kujaribu. (source- mgangawangu mmoja mweusi kinoma)
     
  15. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #15
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hakuwa na maelezo ya kuridhisha kwahiyo kachoma mafuta na posho bure huku akiwa na jibu tayari.
     
  16. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #16
    Mar 13, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    upo sahihi kabisa lakini siku zote serikali walikuwa wapi?sio mpaka mtu atangaze anagombea nafasi fulani ndiyo historia iibuke wanatakiwa wajue tena kinachoonyesha kabisa uzembe ni pale serikali inayoongoza nchi hii haina habari juu ya hili hadi waambiwe au ni kuwapima wananchi?mi nafikiri ulegevu katika serikali ndio chanzo cha haya yote.
     
  17. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #17
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    ilikuwa siri kubwa sana ya serikali. Walitaka kunyamazia. Shukrani kwa RC wetu mpendwa. Alitusaidia kuuweka uhuni wa ccm ya Lowassa hadharani.
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    labda leo ndiyo kaukana uraia wa kenya. Na kama ndiyo kaukana leo sheria inasemaje kuhusu mtu aliyepewa uraia leo? Anatakiwa akae muda gani ndiyo aombe ridhaa ya wananchi?
     
  19. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #19
    Mar 13, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ndugu zangu wa arumeru muwe macho sana, ntawashangaa kama mtapanga foleni na kuspend mda mrefu kwa ajili ya kupiga kura halafu mumchague mkenya, huyu sioi hajawai kuukana uraia wa kenya, duh mtalishangaza taifa
     
  20. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #20
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,146
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Hana mzazi mkenya... je aliupataje huo uraia?
     
Loading...