Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uraia Wa Jenerali Ulimwengu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shy, Mar 30, 2008.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Jamani Nimeona Watu Wakijadala Kuhusu Uraia Wa Iddi Simba, Rostam Aziz Na Wengine Wengi Lakini Tukasahau Kuongea Kidogo Kuhusu Uraia Wa Jenereali Ulimwengu

    Mimi Niliwahi Kusoma Makalakwamba Yeye Ni Mnyrwanda Enzi Hizo

    Hili Suala Ni Ukweli Au Lilitumika Kunyamazisha Kisiasatu ?
     
  2. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    mwaka huu umeamua...

    yasikushinde njiani tu
     
  3. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2008
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 2,996
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280

    Mi nadhani ingekuwa busara na vema zaidi kama tukianza kuujadili uraia wako.
     
  4. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yeye ni raia wa Tanzania na kama utakumbuka alishawahi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kigoma, sambamba na waliowahi kuwa mawaziri kama Dereck Bryson na Amir Jamal nk walikuwa raia wa Tanzania. Tatizo la huyu Ulimwengu ni Uwazi na Ukweli alionao.
     
  5. N

    Nyerererist JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 443
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shy ur Shy exactly.....mbona unauliza maswali yenye majibu??....anyway topic hii itawasaidia kujua nini kilimtokea Jenerali na ninadhani Saed Kubenea yuko njiani......ndio siasa zetu na ni moja ya njia inayotumiwa na wanasiasa wetu kunyamazisha wasema ukweli.....Unakumbuka pia Oscar Kambona na yeye aliwahi kuambiwa sio raia wa Tanzania???
     
  6. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Ulimwengu alivuliwa uraia baada ya kumkosoa Benjamin Mkapa pale Palm Beach Hotel kwenye vikao vya whiskey.

    Mkapa na Ulimwengu walikuwa wanafanya kazi pamoja zamani na walikuwa karibu sana.Mkapa alivyopata urais siku za kwanza kwanza alikuwa anaenda Palm Beach Hotel pale Sea View kwenye vikao vya whiskey na wazee wa foreign/ usalama.Sasa Ulimwengu akajisahau kwamba Mkapa sasa ni "Mr. President" akawa anamchambua kama mshikaji tu mezani, Mkapa kama kawaida mtu wa hamaki akamwambia pale pale "utanitambua" ndio akaanzisha kampeni ya kumvua uraia, baadaye baadaye akaonewa haya akarudishiwa uraia wake.

    Kuna wengine wanasema pia Ulimwengu alikuwa anafanya deal na Kagame Mkapa akammind.

    Lakini kwa kufuata kizazi Ulimwengu ni Mnyarwanda aliyekaa sana Tanzania na I am not sure kama alichukua uraia formally au ndio wale watu waliokaa kwenye system mpaka unafikiri ni raia kumbe siyo (Mungai etc)
     
  7. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2008
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ni madai yasiyokuwa na ukweli wowote. Mr Jenerali kama watu wengine ni watu wanaoitakia mema nchi yetu kwa kukosoa yale ambayo yatapoteza dira na mustakabali wa nchi yetu kwa njia ya uandishi. Tukianza kuchambuana tutajikuta wote sio raia wa nchi hii.Tusifichane Marekani unayoiona leo hii haikujengwa na wazawa.Kwa kusema hivyo tumuache Ulimwengu kama Ulimwengu tuizungumzie nchi yetu.
     
  8. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    KUMBE NDO MAANA ALITUHARIBIA ELIMU YETU.....UMITASHUMTA,UMISETA..MITAALA...VITABU VYA ZIADA NA KIADA...YEYE WATOTO WAKE ANASOMESHA NJE HUKU NI WAZIRI WA ELIMU.....!I NOW READ BTN THE LINES.....
     
  9. Augustoons

    Augustoons JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 397
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Said Maulid(SMG) je naye tumjadili?hayohayo yalimpata.
    Ushauri wangu ila mjadala uende vizuri,wachangiaji waende www.parliment.go.tz watasome Citizenship Act afu ndio turudi hapa kuchangia maana sheria hiyo inasema raia ni nani,na uko wa aina ngapi kwa hapa Tanzania na kuna taarifa kuwa kuna tamko fulani lilitolewa baada ya uhuru kuhusu watu wasio raia na raia na wanaozaliwa kutokana na watu wasioraia.
     
  10. N

    Nyerererist JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 443
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mzee si uingie wewe halafu utuchambulie/?? kila mtu akiingia patakua hapatoshi.....anyway ushauri wako mzuri
     
  11. m

    mtambo Senior Member

    #11
    Apr 1, 2008
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well done. Huo ni ukweli usiopingika hata kidogo.
     
  12. F

    FDR Jr JF-Expert Member

    #12
    Apr 10, 2008
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunao wanyarwanda wengi ambao wanatamani nafasi kama aliyoipata Jenerali Ulimwengu.

    Sasa wageni watuachie nchi yetu na wale waliobahatika waachwe wale matunda ya kujitolea kwao kwa nchi hii
     
  13. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    tatizo si nani Raia wa Tanzania na na si Raia wa Nchi hii,Je ni kwa vipi mtu ambaye si Raia au Ni Raia ameisadia nchi hii.Je ametuangamiza?

    Je uanfikiri Mkoloni RA kalisaidia nini taifa?
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Apr 10, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    shy mbona hili lilimalizwa zamani; serikali ilishamtangaza kuwa si raia (hivyo siyo suala la kusikia) na akatakiwa kutoa maombi ya uraia wa Tanzania ambao alipewa hivyo yeye ni Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
     
  15. mbarikiwa

    mbarikiwa JF-Expert Member

    #15
    Apr 10, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 507
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0


    Lakini Mzee Mwanakijiji, hili suala la Jenerali Twaha Ulimwengu lilikuwa ni la kisiasa pamoja na kuwa ni 'mtu wa usalama wa Taifa'.
     
  16. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #16
    Apr 10, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbarikiwa nani alikwambia Jenerali ni mtu wa usalama??thibitisha hili!haya ndiyo yale yale kwamba Mwanakijiji naye ni mkalamba.
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Apr 10, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Lile la Jenerali lilikuwa ni kutokana na fallout yake na rafiki ya Mkapa...
     
  18. a.9784

    a.9784 Senior Member

    #18
    Apr 10, 2008
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani suala la uraia wa Ulimwengu tumekwishalijadili hapa JF,mbona limerudi tena?JU kwa sasa ni raia wa kitanzania na uraia wake aliupata kwa kufuata taratibu zote za uhamiaji na kutangazwa magazetini kama wengina wanavyotangazwa.
     
  19. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #19
    Apr 11, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,459
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    ni wazi kuwa taifa hili la tanzania mtu yeyote ambaye atakuwa mkweli na atakuwa anaikosoa serikali akiwa na nia thabiti basi akae akijua kuwa yaliyomkuta mzee ulimwengu yanaweza kumkuta na yeye pia.

    na hii ndio inapelekea watanzania wengi kuwa waoga na kuendelea kubuluzwa kama ng'mbe wa jembe.

    na katika maisha yangu sintashangaa kusikia miongoni mwa wana JF si raia wa tanzania, na hii inatokana na kutoogopa kusema ukweli ambayo ndio imekuwa sera kuu maishani mwetu...aluta continua
     
  20. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #20
    Apr 11, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Siku sisi akina Madela Wa Mdilu tukionyesha pua zetu hadharani pale Tanzania tutaambiwa hivyo hivyo wewe si raia wa Tanzania.

    Nakuongezewa kwamba tumechukua uraia wa Marekani na kuukana wa Tanzania.

    Hii Gia ya kuwaita watu siyo Raia wa Tanzania pale wanapotoa ukweli unapasua Maini Nyongo na Makende imepitwa na wakati.
    Wanatakiwa wabuni mbinu nyingine.

    Watu ngangali, wakichimbwa undani wao, hawajivunii ndita na kunguruma kama Mbweha wenye njaa kali,hutuliza Boli na kujibu hoja kwa hoja.
     
Loading...