Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Urafiki wa Tanzania na Msumbiji wa kinafiki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Materu, Mar 21, 2012.

  1. M

    Materu Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    jamani mimi nipo msumbiji,kinachotupata
    huku watanzania mungu ndio anajua.tunavuliwa nguo na poli
    si,tunanyang'anywa pesa na paspoti na
    wengine wamepigwa risasi.jambo hili
    haliitaji uchunguzi,wewe jifanye tu unakuja
    msumbiji kupitia mtambaswala au mtwara
    yatakayokupata utajuta
     
  2. c

    chama JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Poleni sana kama ikibidi rudini nyumbani, ama jaribuni kuwasiliana na balozi wetu ingawaje hao ndugu zetu wa balozini hawana kawaida ya kuwasaidia watanzania; najua mnatafuta maisha hivi kweli mkishindwa maisha Tanzania mtapata nini kwenye nchi yenye umasikini uliokithiri kama Msumbiji?

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  3. Boonabaana

    Boonabaana JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa kama mnapigwa na kunyanyaswa kwanini muendelee kukaa huko Msumbiji? Rudi Bongo bana!
     
  4. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Urafiki wa nchi nyingi za afrika na Tanzania umejengwa juu ya msingi wa historia ya Tanzania, SI juu ya tabia ya nchi hii iliyopo sasa.

    Tanzania ya zamani ilikuwa nchi ya watu wapenda ukweli na haki, watu wakali lakini wakarimu ajabu. Watanzania wa sasa wanajulikana zaidi kwa UWONGO, wenyewe mnaita longolongo, UTAPELI, USAFIRISHAJI WA MIHADARATI, au hata wizi.

    Inawezekana kabisa nyie ndugu zetu mliopo Msumbiji kwa sasa ni VICTIM (Kiswahili cha victim sijui ni nini), kwa hiyo jaribuni tu kuwaeleza sababu zenu hasa za kuwa huko zenye mantiki watawaelewa. Yaani mjitofautishe na hisia ambazo pengine wanazo kuhusu Watanzania wa sasa.

    Mimi nilikwenda Afrika ya Kusini mwaka 1992. Wakati ule bado sifa za Tanzania ya zamani zilikuwa hazijafutika sana. Nilipokelwa kwa heshima sana, tofauti za taarifa za mapokezi ya Watanzania kule Afrika ya Kusini miaka ya baadaye baada ya hizi tabia za UWONGO UWONGO, UTAPELI TAPELI pamoja na usafirishaji wa madawa kushamiri.


    Njia iliyo rahisi nadhani ni kurudi tu nyumbani kama walivyosema wengine. Pamoja na kuwapo changamoto za hapa na pale nchi yetu inazo nafasi nyingi sana za kujiendeleza. Kujieleza kukionekana kutokusaidia, rudini tu nyumbani.







     
  5. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Frontela ni noma msumbiji wakikushika wanakuvua nguo wqnakupiga hadi uwaachie pesa zote kiasha unarudi tz kwa mguu.
     
  6. S

    Skillionare JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 1,146
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Rudi Tz mkuu,mbona bongo sasahivi tambarare tu.
     
  7. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,188
    Likes Received: 3,470
    Trophy Points: 280
    huko msumbiji ni noma mkuu.nilishawai kufika huko mwaka mmoja. ilikua ni maeneo ya machimboni unaingilia njia ya ruvuma.kwa kweli kuishi kule inategemea siku hiyo askari wameamuka vipi wale jamaa sheria.sheria yao kubwa ni viboko na bunduki basi na mbaya zaidi hawaitaji maelezo na wakishajua ni wewe mtanzania ndio mbaya zaidi wewe ni kufuata amri tu..hao jamaa kwao askari kukosa bunduki ni sawa tanzania mgambo wa jiji kukosa rungu..
     
  8. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Get back home guys.
     
  9. M

    Materu Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    wengi mmeshauri turudi hm,sijakataa
    lakini ikumbuke tulitangaziwa na marais
    wote wawili kwamba tubadilishane uzoefu
    ndio tukachangamkia.bongo kweli ni fresh
    lakini ukiwa na capital,mikopo benk mpaka
    uhonge ndio maana tunatafuta,bongo yeny
    ewe ajira hamna mpaka uwe na ubini wa mwanasiasa ndio maana hata mtoto wangu
    shuleni nimemwandikisha jina Emanuel
    Kikwete! kuna aliesema msumbiji masikin
    sio kweli,buku ya msumbiji ni sawa na elfu
    sitini ya bongo
     
  10. i

    igoji Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    EAST,WEST, HOME IS THE BEST:redface:
     
  11. L

    LAT JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mangi .... ambonyi

    mkiki utavo msumbiji ..... karibu kanyi
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Hawa jamaa tulicheza nao alamba alamba muda umepita zimeingia single mpya nani anakumbuka alamba alamba tena?
     
  13. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    hapa ni kwamba kula, na wewe pia uliwe
     
  14. m

    mzawahalisi JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Hawa jamaa ndugu zetu wengi tu walimwaga damu kwa ajili ya ukombozi wao, makabuli yamehamishiwa mtwara miaka ya karibuni tuu. But wameshaa sahau. Walitutukuza wakati hou leo wamesahau. Wakishajua wewe ni mtanzania hawakupi hata nafasi ya kujitetea wanajua utawashinda Tns peche nyingi.
    Play safe or come back home arawa.
     
  15. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    my God yaani hela ya Msumbiji imeshaizidi thamani hela yetu? hii ni aibu kubwa kwa serikali yeu.mwaka 2004 nilikuwa Maputo na buku yetu ilikuwa sawa na meticais 23000.inakuwaje hela yetu inashindwa kuwa stable? au bwana Materu umekosea kidogo?
     
  16. Boonabaana

    Boonabaana JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ndivyo ilivyo kwa maelezo yako, basi kubali kupigwa virungu na kuvuliwa ch**i!
     
  17. Boonabaana

    Boonabaana JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Besa besa msee!
     
  18. c

    chama JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hii kali sijui kama askari hao wamepewa elimu ya uraia!

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  19. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa nilikuwa huko kwa muda wa wiki mbili, kile nilichokishuhudia pale Nanyupu ni balaa watz wanauliwa kama kuku, kwakweli nilikuwa naiandaa hii habari kwa kirefu zaidi lakini nashuru umeiweka hapa ndugu,

    Binafsi nimeshuhudia mauaji ya raia watatu wa tz pale Nanyupu kutoka kwa polisi ya Msumbiji, udharirishaji kwa wanawake hasa wanawapekua kwa kuingiza mikono sehemu za siri na kwenye matiti

    Kwa ujumla hali ni mbaya sana kwa watz huko Msumbiji, juhudi za haraka zinahitajika kunusuru ndugu zetu huko!
     
  20. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    lakin tuangalie kwa upande mwingine huko machimbon mnapozungumzia kuna fujo kinoma zinazosababisha na wtz wenyewe. Biashara za kuuza wakina dada zetu zinafanywa na watz. Pili hata watu wenyewe hamna ushirikiano. askari hawangalii kama ni mtz wala nini mbona the same kesi. Inawakuta wasenegali. Juzi kati kuna watu wamepigwa risasi hapo montupuez akatoka kiongoz wa watz toka Pemba kwenda kuwashughulikia kuhusu hii skendo, na katika makubaliano na mkuu polisi mkoa Ilikuwa walau wapunguze hizo vamiavamia. Lakin huwez amin watz walivokuwa wanapiga chenga toka saa saba wahusika wamekuja onekana saa kumi jion. tujifunze kuishi kiugeni kuliko kujifanya tunajua kuliko wageni. Etc mtu unatoa dola 300 kutoa bikra tu Halafu ukikamatwa ulalamike Kwan hamjui kuwa na hela za kigen bila kibali ni marufuku?
     
Loading...