Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Urafiki au Upumbavu au ? : Kununuliana BIA kwenye sehemu za Starehe!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Baba_Enock, Jul 22, 2011.

  1. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Baada ya kuwa mywaji wa BIA kwa takribani miongo minne huwa najiuliza ni kwanini mtu anakukuta baa - hujamwalika wala hajakualika mnasalimia anakaa meza yake na baada ya muda anakuagizia kinywaji - "waiter/dada mpatie yule jamaa bia moja"! Huu utaratibu ni urafiki wa kweli au ni upumbavu au ni ishara ya nini?

    Sijawahi kupata jibu - Naomba kuuliza!!!
     
  2. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ha ha haaaa UZA NYUMBA WEKA HESHIMA BAR...
     
  3. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Pombe zinaleta urafiki kwa haraka sana! Mimi nimepata marafiki wengi sana kupitia bar! Nimepata deals nyingi sana kupitia kwa marafiki wapya naokutana nao bar! Ukitaka kupata potential informations kutoka kwa mtu ambaye unaona una upotential fulani, wewe mnunulie bia!!
    Bia is everything meen!!
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ndo maana watu waroho utasikia tu huyu jamaa mtu safi sana yaani anaisaidia mambo mengi tu ili kesho na wewe ujeumnunulie kwani tumeumbwa na uso wahaya..
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hahahaha!!! Muruke yule mupe yule ahaaa yule anakunywa soda muruke mupe yule anakunywa Serengeti muruke yule anakunywa maji mupe yule anakunywa Kilimanjaro.
     
  6. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Yaani miongo yote hiyo bado kujifunza kitu? Fanya praktiko leo jioni, fanya observation afu useme umejifunza nini
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Ni ishara ya ukarimu, kwa sababu sio watu wote wanaowanunulia wengine bia. Kuna wengine nati sana kutoa pesa yao, utawakuta wamekaa pekee yao, na akishapata moja mbili anaondoka hataki kukaa muda mrefu.
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    BE, unajua huwa najitahidi kuepuka ''holier than thou attitude''. hata wanawake tuna hizi tabia. tunajikuta tunakutana in our regular saloon especially, halafu siku mnakutana mbali kwenye kazi. yaani mnakuwa kama ndugu wenyeji wenu wanadhani mkiwa nyumbani huwa mnatafutana. toka nilipogundua hiyo silaumu tena juu ya urafiki wa bar

     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Jul 22, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu nakubaliana na wewe though sometimes this is an "old" and "rural" truth. Ukarimu wa kweli siku zote huwa ni unconditional lakini nimeshaona kuna watu huwa mpaka wanafeel guilty anapokuwa hana uwezo wa kumnunulia mtu mwingine hiyo bia. In short the practice should be done leisurely lakini uswahilini huwa inakuwa kama unwritten formula nilikununulia juzi na wewe ninunulie leo. Au kama wewe una unafuu wa maisha basi lazima uninunulie mimi, si unajua mimi KKK.

    Kwa maoni yangu it's more of an appreciation say ya kufahamiana, kufanya kazi flani pamoja au kukumbwa na tatizo flani pamoja. It is good and easy when it is reciprocal though kibongobongo sometimes huwa sivyo hivyo. Kuna watu wengine huwa wanaona fahari akikununulia yeye tu au wengine anaona the'y are entitled kununuliwa tu.
     
  10. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,968
    Trophy Points: 280
    Na sie wa soda na vijoti tunaruhusiwa kuchangia pia!??
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    mentor, hivi vijoti vinapatikana bar? wa soda nadhani wanaruhusiwa, ngoja BE arudi

     
  12. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaani hiyo ndo raha ya bia na raha ya kunywea bar ni ktk kuonyesha undugu,urafiki,kujali...Nakumbuka kuna rafiki zangu walikuwa wakizinguana hadi kuchuniana ukitaka kuwapatanisha fanya mpango uwakutanishe bar, wakitoka hapo 'bifu' limeisha.....ONE FOR THE ROAD PLEASE!
     
  13. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    @Nyambala:

    Kwahiyo kununuliana bia ni dalili ya "kuwekeza"?

    Scenario ninayoongelea iko hivi:

    Mimi nimekwenda kumtembelea rafiki yangu Kunduchi Mtongani, baada ya kuagana naye napitia MALANJA "Executive?" INN kusudi kujiweka sawa kwa safari yangu ya kurudi Gongo La Mboto. Nipo kaunta nimesimama, naagiza bia yangu ya kwanza, mara anakuja "rafiki wa zamani" tunasalimiana, anakwenda kuketi. Dakika tatu baadaye "waiter" ananiletea bia na kuniambia "imetoka kwa yule baba"! Dakika kumi baadaye "offer" nyingine, dakika 30 baadaye "offer" ya tatu!

    Sasa huo ndiyo "ukarimu" au "ulimbukeni"? Unawezaje kutengeneza marafiki kwa njia hiyo ya "bandika bandua" kwa mtu ambaye hamjaonana for "ages"?
     
  14. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    social network!
     
  15. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,657
    Likes Received: 3,968
    Trophy Points: 280
    Hahha..huku kwetu uswahilini hakuna kinachokosekana!!
     
  16. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #16
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Baba Enock kwani wewe hutaki kununuliwa bia??
     
  17. B

    BoQ Member

    #17
    Jul 22, 2011
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    BE inaonyesha wewe ni bahili sana......................
     
  18. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Umenena,kwangu mimi huu ni urafiki wa mashaka mara chache sana huwa nahesabu chochote kwenye urafiki wa pombe ngoja siku utangaze njaa wengi/kama sio wote huwa wanakukimbia.

     
  19. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hahaaaaaaaaa umenikumbusha mbali sana mupe muruke.

     
  20. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kwani wakati naenda bar nilijua kama nitakutana na wewe?
     
Loading...