Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upuuzi mwingine wa Ikulu huu hapa...

Discussion in 'Great Thinkers' started by Tinker, Jan 29, 2012.

  1. T

    Tinker Member

    #1
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ikulu wanasema kuwa kuwa na website sio muhimu

    Staff wa ikulu wanatumia e-mails za YAHOO

    Ikulu wanasema kwa mwenye malalamiko anashauriwa aandike kwenye official e-mail ya ikulu:
    mawasilianoikulu@yahoo.com

    Hawa jamaa badala ya kwenda kujenga Ikulu inayoeleweka Dodoma wanazidi kufanya miradi yao isiyoeleweka Dar

    Ikulu iliopo haina carpark na wakija waheshimiwa ndio mji mzima foleni

    sasa solution yao ni ku spenda MABILIONI kwenye kujenga huu ukumbi mpya wakati watu wana njaa

    Halafu mbona hawakutangaza hii kazi ya ku-design publicly kama PPA inavyotaka au ndio washaamua kupeana?

    Lakini maswali ya msingi ni:

    Wako wapi wale wana mazingira waliopinga ile barabara ya SERENGETI?

    kilichobaki ni wawakilishi wa JAMII MEDIA wakienda kwenye MONTHLY press conference ikulu waulize maswali yafuatayo:

    1. Kuna umuhimu gani kufanya hii project now

    2. Project ita cost kiasi gani

    3. Funding zitatoka wapi

    4. Itachukua muda gani?

    5. Kwa nini designers wamechakuliwa pasipo kutanganzwa kama Public Procurement Act inavyotaka (PPA)

    6. Tender board ilitumia vigezo vipi?

    7. Hiyo tenderboard ilikuwa na akina nani?

    8. Je Environmental Impact Assessment Report inasemaje?

    9. Mbona hatuambiwi kitu kuhusu Traffic Management? na mbona hatuambiwi ujenzi huu utaleta impact ya namna gani kwa waendao ferry na mjini

    10. Kwa nini Ikulu isihamishiwe DODOMA?

    11. Wale watu wa Mazingira waliopinga Barabara ya serengeti mbona wako kimya juu ya huu mradi?

    12. Carbon footprint ya kiasi gani itapotea hapa kwa kukatwa miti? wamepanga vipi kuirejesha hiyo footprint?




    Client: PRESIDENT'S OFFICE,STATE HOUSE
    Project: New Multi-Function Hall
    Location: State House, Dar es Salaam
    Completion: Construction to commence 2012
    Floor Area: 6000m2
    Contract Value: Not Available




    A new major multi-function venue at State House intended to cater for Banquets of up to 500 guests as well as international conferences. The main plenary space is supported by full, international standard, kitchen facilities as well as break out rooms, press areas, pre-function gathering areas and VIP suites. In order to minimize the impact on the State House surroundings the function hall has been designed to have a green (grass) roof so it blends into the surrounding landscaping. It has also been designed around an existing mature baobab tree which forms the centerpiece of the pre-function area.


    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]


    IPA
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    this is new news.....hmmm
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    jambo la kuangalia hapa sio ujenzi huo bali serikali inaingia hasara kiasi gani kwa kukosa eneo la namna hilo pale Ikulu. Umeangalia thamani ya ujenzi bila kuzingatia kwamba kwa sasa serikali au Ikulu inapotaka kutumia eneo kama hili inakwenda kukodi wapi na kwa thamani gani.
     
  4. T

    Tinker Member

    #4
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nishakupeni upupu

    kilichobaki ni wawakilishi wa JAMII MEDIA wakienda kwenye MONTHLY press conference ikulu waulize maswali yafuatayo:

    1. Kuna umuhimu gani kufanya hii project now

    2. Project ita cost kiasi gani

    3. Funding zitatoka wapi

    4. Itachukua muda gani?

    5. Kwa nini designers wamechakuliwa pasipo kutanganzwa kama Public Procurement Act inavyotaka (PPA)

    6. Tender board ilitumia vigezo vipi?

    7. Hiyo tenderboard ilikuwa na akina nani?

    8. Je Envyironemental Impact Assessment Report inasemaje?

    9. Mbona hatuambiwi kitu kuhusu Traffic Management? na mbona hatuambiwi ujenzi huu utaleta impact ya namna gani kwa waendao ferry na mjini

    10. Kwa nini Ikulu isihamishiwe DODOMA?
     
  5. T

    Tinker Member

    #5
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wale watu wa Mazingira waliopinga Barabara ya serengeti mbona wako kimya juu ya huu mradi?

    Carbon footprint ya kiasi gani itapotea hapa?

    na wamepanga vipi kuirejesha hiyo footprint?
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    tuache siasa kwenye mambo ya uchumi na kuokoa fedha za mlipa kodi. Faida na hasara za mradi huo ziwekwe wazi kuliko kulalamika kwa kila jambo bila kuelewa undani wako. Ikulu haiwezi kujenga majengo ya wasiwasi lazima Ikulu izingatia ujenzi mkubwa unaoweza kutufikisha hadi miaka 100 ijayo au zaidi bila serikali kuanza ujenzi mwingine kwa madai ya majengo kupitwa na wakati.
     
  7. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    chanzo chako cha taarifa hakikukupa hata hint moja ya jibu.....mmmmh. Ujenzi kama huu hauwezi kufanyika bila idhini ya bunge kwa maana kwamba bajeti yake lazima itapita bungeni ni kubwa huko bungeni ndiko wabunge watauliza tuwaachie
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kwa sasa taarifa hii haijitoshelezi ni kama inakosa maelezo ya zaida, aliyetuma thread hii ameshitushwa na design ya majengo bila kujali kwamba Ikulu inatakiwa kujengwa kwa kiwango cha hali ya juu kupita kiasi na ndio maana Ikulu kama ya USA iko karne nyingi kwa sababu waliwekeza kwa ajili ya kizazi kijacho.
     
  9. e

    ejogo JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tanzania masikini lakini....
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    wenye taarifa zaidi tunaomba ili tuweze kuijadili mada hii kwa haki badala ya chuki za kisiasa. Mambo kama haya ukiingiza U-chadema na U-CCM tumekwisha hakuna jambo la maana litakaloendelea hapa zaidi ya kejeri na vijembe vya kisiasa
     
  11. e

    ejogo JF-Expert Member

    #11
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hujamuelewa mleta taarifa!
     
  12. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #12
    Jan 29, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wanapiga fedha za walipakodi kama walivyofanya EPA na Twin Tower (BOT)
    Akishaondoka mk.were ndio wadanganyika watashtukia
     
  13. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 180
    Kila mjinga anayekaa Ikulu anaacha legacy yake: ulianza ukuta, yakaja majengo mapya ya ndani na sasa ushenzi huu.
     
  14. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #14
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    hii serikali ya m''kwere ni vururuvururu tu tangu aingie madarakani, sasa wanaharibu hadi nature ya magogoni, uuuuuuwiiiiiiiiiiiiiii.....niikahi moyo wangu.
     
  15. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tumetishika zaidi na mchoro ambao sina hakika kama ndio wenyewe kweli na kuacha kujadili faida ya mradi huu. Wote tunakimbilia kwenye thamani ya ujenzi sio tutaokoa kiasi gani baada ya ujenzi huo kukamilika. Moja ya maeneo ambayo yanaingiza hasara serikali kwa sasa ni kukodi kumbi za kisasa kulingana na wakati uliopo huko nyumba serikali haikuwekeza kwenye kumbi. Kama kweli tunataka serikali yetu iache kukodi kumbi wakati wa mikutano ya ndani na kimataifa tunahitaji angalau kuanza kujenga ukumbi mmoja mmoja kadri miaka inavyosonga mbele
     
  16. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #16
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nieleweshe mkuu labda kweli sijaelewa.
     
  17. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #17
    Jan 29, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Ndiyo walivyo woooooooooooote serikali nzima hakuna wa nafuu .CCM
     
  18. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #18
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Washenzi wanajuana kwa vilemba vyao kweli ulitaka mjinga wewe ndiye tukupeleke Ikulu na matusi yako?
     
  19. Baba Imani

    Baba Imani Member

    #19
    Jan 29, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Mama Porojo acha Porojo na assumption zisizo na vigezo. Ni wazi mkuu wewe si msemaji wa Bunge ama Ikulu, sasa iweje wewe unajiweka kimbelembele na utabiri wako usio na vigezo? Ni nani ambaye hajui kuwa hili swala halijapitia Bungeni na hata kwenye tender boards! Watu wa jamii yako ndio wamesaidia kuifikisha hii nchi mahali ilipo. Acha Watu wahoji mstakabali wao na nchi Yao. Sio vibaya ukikaa kimya badala ya kututhibitishia kuwa wewe umeamua kufa na hayo mawazo mgando.
     
  20. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #20
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wewe mama mbona uko bize sana kujibu Inaonekana umetumwa nini? Hebu tuambie kama project hii ni priority kwa hali ngumu ya kifedha na ugumu maisha tulionao. Wananchi wengi hivi sasa tumesimamisha project zote za maendeleo na kubaki na kuganga njaa tu maana kipato hakitoshi kufanya Project yoyote ya maendeleo labda kama wewe ni fisadi.

    Kaanei chini mfikiri kama project hii ni priority kwa sasa. Pia tungetamani kufahamu gharama ya hii project maana kama kawaida lazima itakuwa ni inflated value project kama kawaida ya mafisadi.
     
Loading...