Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upungufu wa damu

Discussion in 'JF Doctor' started by chokambayaa, Apr 28, 2012.

  1. chokambayaa

    chokambayaa JF-Expert Member

    #1
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Aslam aleykum ma dokta wote wa humu ndani!
    naomben ushauri wenu mke wangu amepata tatizo mwili hauna nguvu na anakuwa mchovu sana kapimwa na imeonekana damu imepungua ipo ml 8. Nn kinasababisha damu kupungua? Hosp. Gani naweza kupata matibabu ya kujua chanzo? Nn afanye damu iongezeke kwa haraka?
    ahsanten wana JF nategemea msaada toka kwenu
     
  2. client3

    client3 JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2012
    Joined: Aug 6, 2007
    Messages: 726
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    juice ya rosela
    chemsha matembele anywe
    maganda ya mti wa parachichi twanga loweka au chemsha anywe
     
  3. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,640
    Likes Received: 2,191
    Trophy Points: 280
    kwani alikuwa anaumwa au mjamzito hivi karibuni? ulaje wake unauonaje?
     
  4. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ale maini yaliyochemshwa kidogo yasiive sana,juice ya ribena,alovera,na maua
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Damu inaweza kupungua bila hata ya ugonjwa. Kwa mfano:
    ¤ uzalishwaji duni wa chembe nyekundu za damu, ikiwa mtu hakula mboga mboga na matunda;
    ¤ mwanamke kupoteza madini ya chuma mwilini kupitia hedhi, hususani kama alitoa damu nyingi;
    ¤ kuharibika kwa chembe nyekundu za damu kutokana na matatizo ya kurithi, au madhara ya utumiaji wa baadhi ya dawa, dawa zinazoathiri sehemu laini ya mifupa (borne marrow);
    ¤ kupoteza damu kwa sababu ya minyoo (Hookworms);
    ¤ mwanamke kuwa mjamzito. Ujaurito unapelekea mabadiliko makumbwa mwilini, ikiwamo kuongezeka kwa maji na kupungua kwa haemoglobini;
    ¤ N.K
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Achemshe mashona nguo yanaongeza damu vibaya sana pia matembele, lozera,matunda na mbogamboga nyinine
     
  7. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nafikil si 8ml. hata panya ana zaidi ya 8ml za damu. binadamu ana karibia litter 5 amabzo ni 5000ml za damu katika mwili. nafikiri unaongelea haemoglobin 8g/dl. mpeleke kwa daktari akamchunguze then utapata jibu kiurahisi. katika mtandao hu damu haitaongezeka. mpende mkeo.
     
  8. chokambayaa

    chokambayaa JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hakuwa anaumw na sio mjamzito, hilo la kula sio mlaji sana, hana apetite
     
  9. chokambayaa

    chokambayaa JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ahsante mkuu, matunda anakula na mgonjwa anadai hedhi yake ya kawaida
     
  10. chokambayaa

    chokambayaa JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    asante mkuu ntazingatia
     
  11. chokambayaa

    chokambayaa JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
     
  12. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,640
    Likes Received: 2,191
    Trophy Points: 280
    kama hana appetite ina weza likawa tatizo, mtafutie vyakula vyenye madini ya chuma na folic acid kwa wingi
    (google that!). nakushauri usimlishe maini yasiyoiva vizuri utamletea magonjwa mengine
     
  13. chokambayaa

    chokambayaa JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Pamoja mkuu!
     
  14. Petiro

    Petiro JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yawezekana anaugua pia malaria mara kwa mara, kama ndiyo yaweza ikawa pia ni sababu
     
  15. REX

    REX JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    pole sana mkuu,niende moja kwa moja namna ya kulizuia,ukiweza tafuta vifuatavyo
    1.pomesteen power,ni juice,atumie kifuniko kimoja akichanganya na juice ya aloevera au juice yoyote anayoipenda kutwa mara 2.
    2.vitamin b12 plus fortified with folic acid ameze vidonge viwili kutwa mara mbili kabla ya kula or nusu saa baada ya kula
    3.bery necta.atumie 60mls twice daily for 10 days
    kama hali yake siyo zuri mpeleke hospital akiwa na vigezo na kuongezewa dam watamuongezea.
     
  16. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    @chokambayaa Dawa ya Kuongeza Damu mwilini awe anakunywa maji ya mchicha uliochemshwa Asubuhi kikombe kimoja na jioni kikombe pamoja na kula mchicha wenyewe kwa kufanya hivo damu itarudi Inshaallah.



    Upungufu wa Damu Mwilini – Anemia

    Ni hali inayompata mtu na kumfanya apungukiwe na chembechembe nyekundu zilizo katika damu ama hizi chembechembe zinaposhindwa kupata hewa inayotosha ya oksigeni kutoka ndani ya mwili wake. Ugonjwa huu sana sana huwashika wanawake kwa sababu kwa kawaida, wao hupoteza madini ya chuma katika miili yao wakati wa hedhi hasa iwapo mtu hutokwa na damu nyingi.

    Ni nini baadhi ya dalili?


    • Kuhisi ukiwa mchovu sana au hata kuishiwa kabisa na nguvu
    • Kusikia ukiwa mdhoofu mno
    • Kuhemahema na kupumua haraka haraka
    • Kuwa na mpigo wa moyo wa kasi unapojaribu kujisukuma na kujilazimisha
    • kutembea haraka ama kupanda ngazi.
    • Kuwa na maumivu ya kifua
    • Kushindwa kuweka akili yako pamoja unaposhughulikia jambo
    Utajuaje kuwa una upungufu wa damu mwilini?

    Ukiona dalili za ugonjwa huu, muone daktari mara moja. Huyo daktari au mhudumu wako wa kiafya atakupima damu yako kubainisha iwapo una huo ugonjwa kwa hakika au la.

    Utatabuaje na kuzuia upungufu wa damu mwilini?

    Daktari wako atakupa ushauri akwambie iwapo utatumia dawa au umeze tembe badala ya madini ya kukabiliana na hali hii.



     
Loading...