Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upotoshwaji wa makusudi juu ya madai ya wazanzibari ni kwa faida ya nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtu wa Pwani, Jun 4, 2012.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimepitia magazeti mengi ktk kipindi cha karibuni yaliokuwa yakiripoti kilichotokea zanzibar wiki iliopita. mengi ya magazeti hayo kwa makusudi wanapotosha na kupindisha kkinachoendelea huko zanzibar. wanajaribu kutaka kuwaaminisha walimwengu kinyume na kilichopo jeee ni kwa faida ya nani ?


    Si magazeti tu peke yake ambayo yameshika kani katika kummimina sumu juu ya yanayojiri huko visiwani, mablogs na forums mbali mbali kwenye mitandao ya kijamiii wanajitahidi sana kugeuza ukweli wa mambo

    ila ukweli utabaki kua ukweli. HUWEZI KULIZIBA JUA KWA UNGO HATA SIKU MOJA. kinachotokea zanzibar si chengine ila WANADAI NCHI YAO. wanasema wazi wanachokitaka ni JAMHURI YA WATU WA ZANZIBAR KWANZA. huo ndio ukweli wa yaliopo zanzibar wanaopenda kusikia na wasiopenda kusikia wanaujua ukweli huu. na sio kelele zilizoanza jana au juzi ni suali la kitambo.


    mapambano yao yalianza tokea kuungana na kubaini hila za wenzetu ktk muungano mapambano yalianza kutaka kurejesha hadhi na heshima ya nchi yao ilioporwa na mwenza wake kwenye muungano. nani asiejua harakati zilizoanza tokea karume akiwa hai. hadi akasema kuwa muungano ni kama koti tukiona joto tutalivua. kwa zaidi fatilia maandishi ya muandishi wa makala za siasa Mihagwa utaona jinsi gani serikali ya karume ilivyobaini njama na wakawa wanahaha kutafuta kujinasua.

    Baada ya kifo cha karume rais aliefuata alikuwa Mh Aboud Jumbe, na yeye aliendesha mapambano ya kuikwamua zanzibar kwenye muungano huu dhalimu, mwisho wake kwa ubabe wa mshirika dhalimu wakamtendea waliomtendea, Rejea "kuchafuka kwa hali ya hewa zanzibar"


    Harakati za kuipagania nchi hazikukoma aliekuwa AG wa zanzibar Dourado alipaza sauti sana kiasi kilichopelekea kufungwa kwenye gereza la Tanganyika kisha wakamtenga.


    Kikaja kipindi cha akina Maalim Seif na kundi lake na mwisho wakafukuzwa kwenye chama. mapambano yaliripuka na kuzimwa kwa nguvu zote kila yaliporipuka. lkn yote ilikuwa ikitoa ishara kuwa wazanzibari wanataka nchi na kutaka nchi yao si kwa kumrejeshea mkoloni au sultani kama wenzetu kwa makusudi wamejaribu na kutenda kwa makusudi kupandikiza chuki hizo.


    Ilikuwa ni kosa kuuujadili muungano kipindi cha nyuma na kwa nguvu zote ukizungumzia muungano kama hauko sawa utashughulikiwa, wazanzibari walitishwa, wakagawiwa, wakapandikizwa chuki za kuangaliana asili ya huyu katoka wapi huyu kazaliwa wapi. wakati ktk katiba ya zanzibar imeeleza vizuri kuhusu nani mzanzibari

    Pinda aliposema Zanzibar si nchi moto ulirindima si zanzibar peke yake bali hata bungeni, walipaza sauti na kulaani kwa nguvu zao zote juu ya udhalimu unaoendelea juu ya muungano.


    Kuja suali la kuandikwa kwa katiba mpya ndio sawa kumwaga PETROLIkwenye MOTOi, wazanzibar kwa umoja wao, walionyesha nn wanachokitaka, kama utafuatilia mijadala ya zanzibar juu ya rasimu ya mswaada wa katiba mpya yaliofanyika zanzibar Bwawani na Haile sellasie utaona dhahiri juu ya hilo.


    Jumuia za kisheria na kijamii kwa muda zimeendesha makongamano, mijadala na mikutano ya kujadili na kuelimishana juu ya haki zao wazanzibari na kusisitizana umuhimu wa kuungana na kutetea haki zao kwa umoja wao.



    Sasa nnataka kuwaambia wenye kupotosha ukweli wa yanayojiri zanzibar wanapoteza mda, haki huwezi kuizuia unaweza kuichelewesha. kama si kizazi hiki basi kijacho watapata haki yao. wazanzibari walio wengi ni waislamu na wao ndio wataodai na wanaendelea kudai haki yao. sasa mtu mwenye kuleta udini(na hasa uislamu) ulitaka wazanzibari wakawakodi wasio wailamu nchi gani ili iwatetee juu ya nchi yao ?


    Watanganyika walipodai UHURU kwa muingereza waislamu walikuwa mbele kuendesha harakati hadi miskitini, hawakuwa wadini kwa wakati ule ? ila baada ya kupata na kuona yale waliokuwa wakiyapigania wakati wa ukoloni yakiendelea na zaidi kuyasemea wamekuwa wa dini ?

    Kina Sheikh takadiri, Tewa, hassan bin ameir walikuwa wakiuza hadi kadi za TANU miskitini, wakati huo walikuwa wema ila walipodai haki yao baadae wamekuwa wabaya?

    WAZANZIBARI WANACHODAI NI NCHI YAO, WANATAKA IITISHWE KURA YA MAONI WAULIZWE MUUNGANO WANAUTAKA AU HAWAUTAKI
     
  2. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hongera Mkuu, uko juu ya mstari.
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Muda si mrefu mtakipata mnachotafuta!.
     
  4. K

    Kichoncho Member

    #4
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli mzee,ukweli utatamalaki
     
  5. mluga

    mluga JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 678
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  6. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mbona unajichanganya! Kwa maana hiyo njia mnayotumia kudai nchi yenu ya kuchoma makanisa na vitisho kwa wakristo na wabara ni sahihi? Acheni ujinga bana!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Sasa kinawazuia nini kuitisha hiyo kura ya maoni waulizane wao kwa wao? MBona wameweza kuandika Katiba yao mpya na kuitangaza Zanzibar ni "nchi" kitu ambacho kinavunja hoja ya kudai nchi tena!

    Kama kweli wanachodai ni nchi "yao" ambayo tayari wanayo kwa mujibu wa katiba yao kwanini wasiamue kupitisha sheria kwenye baraza la wawakilishi ili waulizwe hilo swali?

    Au wanataka nani awaulize? Lakini kama kweli umeshajua wanachotaka ni ''nchi yao" kwanini hamuwaambia viongozi wenu walioko kwenye Muungano wajiuzulu na Wazanzibari wote wanaofanya kazi kwenye taasisi za Muungano kujiuzulu na kurudi Zanzibar ambako watapewa kazi nyingine?
     
  8. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    usitake kutuzungusha weye unayeumwa na mwenye choyo kwa wazanzibari, mwenye kujaribu kutumia kalamu yako kufitini na kugeuza ukweli kwa choyo na husda zako


    mwanzo mliataka kuaminisha watu kuwa kule mapambano ni juu ya watu wenye asili ya bara kutengwa. mkaona haitoshi mkataka kupandikiza kuwa ati kinachotokea ni waislam kuuchukia UKRISTO, mkaona haitoshi mkaleta hoja kuwa wanachochewa na mfalme ili arudi mkaona haitoshi mkaja waaarabu ndio wanaendesha mchakato. mara alqaeeda mara imekuja jeuri kwa sababu ya uchoyo, wamesikia zanzibar kuna mafuta wanataka kuwatenga ndugu zao kwa sababu ya mafuta

    sasa ndio nikasema kupotosha huku kuna faida gani wakati ukifatilia historia utagundua wazanzibar wamepambana kudai haki yao kuanzia wanamapinduzi na waliopinduliwa na hata wengineo, waislam na wakristo walio wazanzibar.

    kabla hata alama ya mafuta haijaanza kuongelewa. ukweli usemwe WAZANZIBARI WANATAKA NCHI YAO

    na kuhusu kura ya maoni wazanzibar wanaishinikiza serikali yao iwape hio fursa na wala sio tanganyika na wao wanashangazwa na kigugumizi cha viongozi wao. na hapo wanaona jinsi wanasiasa wanavyoogopa nguvu ya muungano, hatujui na wao weshatishwa kama alivyotishwa karume? historia itakuja kuweka wazi


    ILA WAZANZIBAR BILA KUJALI SIASA WATAENDELEZA KWA AMANI NA BUSARA KUDAI HAKI YAO HADI KIELEWEKE
     
  9. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hizi ndio baadhi ya njama za makusudi za kupotosha hoja. angalia huo mpambano ulianza lini na makanisa yalichomwa lini? kwa nn minor issue igeuzwe ndio issue na kupewa airtime kuliko habari
     
  10. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi hawa wazanzibar wasiotaka muungano inakuwaje wakati wa kura wanawapigia kura rais wa muungano na wabunge wa bunge la j. ya muungano kutoka zanzibar?! Kwa nini wasigome kupiga kura ili kusiwepo na wabunge wa kuwawakilisha huko Tanganyika!?!
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    mapovu.com
     
  12. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Zanzibar yasiyotakiwa ni Makanisa tu, ndio maana magari kibao ya Wachungaji yalichomwa moto! Wazanzibari ni wanafiki kupita maelezo maana watakuletea story nzuri nzuri kuwa hawautaki Muungano lakini cha ajabu wamejazana Tanzania Bara huku wakiwatimua Watz Bara huko Zanzibar. Wapo hata katika taasisi zisizo za Muungano, Sasa Muungano upi usiotakiwa? Hivyo vibaraghshia vimefunika bongo zenu na kuwapumbaza akili?
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,710
    Trophy Points: 280
    tulia sasa ueleweshe na usirukie post ya mtu kama huna jibu lake.. hapa hatupo kwenye mihadhara au mabishano ya yesu ni mungu ama sio mungu ...'
    hapa umeulizwa kwa nini viongozi wenu waliopo bara msiwashinikize waachie ngazi zote warudi huko visiwani muwape kazi zingine? charity beggin at home ...waambieni na wabunge wote na wote walipo kwenye nafasi yoyote huku bara wasusie na kuachia ngazi ...sio mnajifanya hamtaki huku mmekishikilia
     
  14. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu kuwaelewa Wazanzibari unatakiwa kufanya kazi ya ziada!
     
  15. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    zanzibar kuwaelewa rahisi sana, na si watafunaji maneno, wameshasema sana ila kwa ubabe na vitisho hubinywa kutepewa haki zao. na kupotoshwa madai yao, kuhofishwa na kugawanywa. kuna mmoja anasema kwa nn wasiamue tu serikali kuwapa wanachokitaka. wazanzibar wanajua viongozi wao wanatishwa na kwa hofu yao wanashindwa kuamua kwa ajili ya wananchi nakwa sasa wananchi wameamua mpaka kieleweke. na ndio ukaona uamsho wanafanya kazi ya kuamsha umma na kwa kwei umma umeamka.
     
  16. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    usiwe mtumwa wa fikra, ukakubali kirahisi kuingizwa kwenye mtego wa kutawaliwa kifikra. nimekuonyesha hapo juu mapambano haya yalipoanzia. sasa utahusishaje na kutotakiwa makanisa mawili tu ambayo yamechomwa na wahuni kwa lengo la kupindisha ajenda iliopo mezani

    soma historia hata huo ukristo uliletwa huko Tanganyika kutokea Zanzibar, makanisa yaliruhusiwa kujengwa tokea zamani na huyo mnaemchukia sultani ndie alieruhusu na kuwapa ardhi wajenge.

    tuache hizi fitna na uzushi, ajenda sio makanisa. bali watu wanataka nchi yao
     
Loading...