Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upinzani MSIENDE Arumeru bila kuboreshwa daftari la wapiga kura!

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Malafyale, Feb 21, 2012.

  1. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,022
    Likes Received: 2,280
    Trophy Points: 280
    Akijibu hoja hiyo, kamishina wa NEC Profesa Chaligha alisema,"Kuhusu uandikishaji mpya wa wapigakura alisema jambo hilo haliwezekani kwa sasa na kusisitiza kuwa watakaoruhusiwa kupiga kura ni wale tu waliomo kwenye Daftari la mwaka 2010 na kusisitiza kuwa jambo hilo ni la kisheria"(Mwisho wa kunukuru)

    Serikali ya CCM iliruhusu uandikishaji wa wapiga wapya Igunga na vijana wengi wakajiandikisha waliokuja kuwaadhibu vibaya kwenye sanduku la kura na toka wakati ule wakawa wamejua jinsi ya kuiminya demokrasia-KUTORUHUSU VIJANA WAPYA WASAJILIWE KWENYE DAFTARI WAKATI WA CHAGUZI NDOGO.Serikali inajua inachokifanya na nashangaa kwa nn uongozi wa kitaifa wa vyama vya upinzani hawatolei msimamo suala hili!

    Upinzani sio mpaka mshindwe kwenye uchaguzi ndiyo mchachamae!Kuruhusu uchaguzi huu uendelee ni sawa na janga la kitaifa na eleweni kuwa kama mtakaa kimywa basi mnazikosa kura maelfu kwa maelfu ya vijana waliokuwa na umri wa miaka 16 na 17 mwaka 2010 na ambao sasa wana haki ya kupiga kura!Simamieni demokrasia na ndipo mtaongeza viti bungeni kwa urahisi zaidi!Mkiwakosa vijana hawa likely CCM ikashinda Arumeru-Mashariki kwani base yao ya wapiga kura hasa wanawake na wazee itakuwa ipo haijatingishwa!

    kama NEC itazidi ng'ang'ania kuwa daftari la wapiga kura halitaboreshwa Arumeru-Mashariki nawashauri kwa umoja wenu tangazeni kujitoa kwenye uchaguzi halafu mnakwenda Mahakamani kufungua kesi ili Mahakama itamke"kupiga na kupigiwa kura kwa mtu mwenye miaka kuanzia 18 jimboni Arumeru-Mashariki hakuwezi zuiliwa kwa sababu tu ni gharama kubwa kuwaandikisha kwani ni haki yao msingi ndani ya katiba"
     
  2. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    malafyale una akili sana wewe.
    wapinzani wakizubaa wanakula bao la mkono.
     
  3. F

    Froida JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Malafyale naunga mkono hoja lazima timbili litengenezwe kuhakikisha daftari linaboreshwa CCM na upuuuzi wao hawawezi kuwa ndio vinara wa kupindisha sheria hicho kibabu Jaji Lubuva kama anataka kufa kwa presha acheze na sisi ,hakuna uchaguzi mpaka daftari liboreshwe
     
  4. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ndio imetoka hiyo....hivi hawa wanasiasa wa upinzani wanafanya nini wasilione hili?
     
  5. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Jamani kama mpo humu viongoz wetu wa cdm plzzzzz, fanyieni kazi ujumbe huu kwani ni muhimu sana kwa harakati za mbadiliko ktk jimbo la arumeru also sio wa chadema 2 bali hata kama mpo viongozi wa vyama vingine vya upinzani lakini sio CUF.
     
  6. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo ni njama za wazi za Ccm, za kulazimisha ushindi. Huyu Profesa Chaligha, alichokitamka ni uropokaji
    wa maneno tu, hususani yeye inabidi atekeleze kazi inayomuhusu ya kuboresha Daftari la wapiga kura
    mfumo, kanuni na sheria za uchaguzi kama zinavyohitajika, Kabla uchaguzi haujaanza.
    Kwa upande wa CDM. kunahitajika kuwa makini zaidi, katika huu uchaguzi mdogo wa jimbo la Arumeru.
    Umakini zaidi uwepo kwa mawakala wa CDM, katika kulinda kura. Meneja wa kampeni na team yake
    iongezwe maradufu ili kuwe na nguvu zaidi ya upinzani, nasema hivyo kwa sababu meneja na team yake
    wote wanafaa kama ilivyoongozwa uzini, na hamna swala la huyu anafaa au huyu hafai, swala
    hapo ni kutafakari kwa kuongeza nguvu zaidi, kwa sababu mimi nahamini Vijana wote CDM ni watu makini
    ikiwa watajumiika pamoja, kwenye lengo letu la ushindi. Katika siku ya nyuma kulikuwa na uchangiaji
    humu wa swala huyu anafaa na huyu hafai, nafikiri wazo ilo tuliondoe na umuhimu ni kuunganisha
    nguvu zetu wote kwa pamoja. Na njia pekee ya kuleta ushindi na kumwondoa adui wa Taifa letu
    Ccm pamoja na Serikali yake. NEC mjitayarishe kutuletea Transparent ballot box kunzia uchaguzi huu
    mdogo wa Arumeru. Na kuendelea kuepusha uchakachuaji. Muhusika Kamishna wa NEC haya ndio
    yanayokuhusu ufanye zaidi ya kuboresha Daftari la wapiga kura. Picha ya mfano katika post nyingine,
    sasa hivi kumeshakuwa na virus siwezi ku upload.
     
  7. m

    mwana wa africa JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tutakomaa tu na machali waliobaki, muhimu ni kutoa elimu ya kutosha kwa wanaarumeru walio nje ya jimbo hilo kurudi ili wapige kura.
     
  8. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri wakienda itakuwa bora zaidi, mkazo uwe kwa kamishna wa Nec kuboresha Daftari la wapiga kura.
    Na kuongezea Transparent ballot box, ili kuwe na uwazi zaidi.
    mfano ndio huo hapo kuepusha matatizo ya kuchakachua kura.

    Click Here: [​IMG]
     

    Attached Files:

Loading...