Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upinzani kufa Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MKUNGA, Dec 28, 2011.

  1. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa matukio machache yanatoa ishara mbaya kwa ustawi wa upinzani nchini

    1. NCCR Mageuzi-sakata la kumfukuza uanachama kafulila. Hii ni sawa una jicho moja halafu unalitia mchanga. NCCR imekaa benchi mda mrefu bila kuwa na mbunge leo hii mpasuko huu wa kufukuzana ndio unaimalizia NCCR kbs.

    2.CUF-Issue ya Hamad Rashid versus Seif Sharif Hamad. Nani asiyejua nguvu ya CUF ktk uchaguzi 1995,2000 na 2005? Ngangariiiiii,hakiiiiiiiiiii, sawasawaaaaa. Ledo hii chama hiki kimepoteza umaarufu wake. Badala wakae chini watafute namna ya kujenga chama wanatafuta namna gani wafukuzane.

    3. CHADEMA-Bado hali shwari, ila itategemea watakavyo handle uchaguzi wao na issues za kina Shibuda,Zito etc.

    Kwa ujumla upinzani hali si shwari hata kidogo hivyo ukuaji wa demokrasia upo shakani maana hii fukuza fukuza itatufanya tuwe na vyama 100 vya siasa.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mods, toa hii takataka inajaza server tu. Threads zenye message hii zimeshatoka kibao huko nyuma. Naomba wanaJF wengine msijadili hii.
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    wakati mwingine upuuzi kama huu ndio unaidhalilisha jamii forum.Ukiwa mtumwa wa Nepi unaweza hata kutembea uchi bila kujijua
     
  4. M

    Molemo JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Kwa vile unatumia masaburi ndio maana huoni migogoro inayoitafuna CCM kuhusu kujivua magamba.
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,889
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    copy and paste ya mada za watu..kama huwezi kuanzisha uzi wenye mashiko,kuwa mchangiaji au guest kama sisi
     
  6. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Acha wewe kuchangia, lakini wengine tutachangia kama kawaida.:A S 465::A S 465::A S 465::A S 465::A S 465:
     
  7. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwani ni uongo kusema kwamba upinzani unakufa kifo cha taratibu lakini cha uhakika.
     
  8. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Exclusive CHADEMA
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hizi ni propaganda.
     
  10. t

    thatha JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hautakufa lakini cha moto utakiona
     
  11. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siyo kweli. Fanya utafiti halafu utuletee takwimu tupime wenyewe. Hatuwezi kujadili maneno tu yasiyokuwa na backup
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Upinzani unaenda kombo! Lakini historia inaonyesha kwamba tangia ujio wa vyama vingi nchini, vyama vya upinzani vimekuwa vikipokezana vijiti! Walianza NCCR Mageuzi kisha wakaipa CUF na CUF ikaipa CDM sijui sasa CDM itampa nani!
     
  13. r

    rwazi JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uvivu wa kufanya utafiti.ccm ina wanachama wangapi jkati ya watanzania wote
     
  14. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  15. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jee ikenguwa thread inasema CDM kushinda 2015 ungesema takataka? Au unamaana yanayofanyika ktk CUF,NCCR yana tija au hasara ktk upinzani?
     
  16. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa ni Wifi yake Rejao. So msimshangae sana!
     
  17. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kwani upinzani maana yake ninini?
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Naungana na wewe kwamba Upinzani utakufa Tanzania Pindi CHADEMA watakapochukua utawala wa nchi hii. Hakutakuwa na sababu ya kuwa na vyama vya upinzani, kwani CHADEMA peke yake ndiyo yenye mrengo wa kuwafanikishia wananchi mahitaji yao!


    Sisi Tuna MUNGU wao wana PESA!
     
  19. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #19
    Dec 28, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Naona siku ikipita bila kutaja hilo jina husikii raha kabisa!!
     
  20. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #20
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Upinzani utakaokufa ni huu hapa, tena utakufa kabla ya 2015:
    a) Kutumia walinzia wasioonekana kwa macho ya wanadam;
    b) CDM ni chama cha kikrustu na cha kikabila;
    c) Upinzani ni vita -mfano CUF waingiza nchi mapanga yenye nembo za chama chao kwa ajili ya kuanzisha vita;
    -waweza ongeza orodha kwa kadri kumbukumbu yako itakavyo kuwezesha.

    Lakini -vyama vya ushindani yaani - CDM, CUF, NCCR-M, TLP, nk, vitazidi kuimarika kadri muda unavyozidi kwenda, kwani ufahamu wa nini maana ya siasa za ushindani unazidi kukolea ktk maisha ya watz kila iitwapo leo; na tena ukitilia maanani ahadi za li-chama letu zisizotekelezeka, ziko mbali na hali halisi ya maisha ya watz kama ilivyo ardhi na mbingu. Oooooh! hiyo hali ndo inazidi kunogesha mioyoni mwa watz hamu ya kuvipenda na kuvi-support vyama vya ushindani, ili hali kule gizani tunaendelea kulaza bongo kuwa ni vya upinzani. Tafakari
     
Loading...