Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upigwaji marufuku wa mini skirt na suruali kwa wanawake St Agustine niupongeze

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by menyidyo, Jun 10, 2011.

  1. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Taarifa zilizopo ni kuwa mavazi hayo yamepigwa marufuka katika chuo hiki kilichopo mwanza. na imekuwa ni amri kwa yeyote kuyavaa.
     
  2. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    itaondoa nguo zenye mvuto wa ngono. hawa madada zetu wamekuwa 2 much. uhuru wanautumia vibaya.
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,696
    Likes Received: 1,264
    Trophy Points: 280
    Very interesting...good start,walikuwa wanafanya soft advertsment ya K zao,waende makoroboi
     
  4. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Hureeeee
     
  5. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wenyeji wa mwanza wanasema wazi cv yao imechafuka mno. na pia binti akijitambulisha kuwa anasoma st agustine basi respect yote inakuwa ziro!
     
  6. sixgates

    sixgates JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 3,967
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    ivi mavazi ndio yanayovuta ngono ama ni mentality za wanaotazama,mbona zaman watu waliishi kw kujifunika na ngoz sehem ya mbele tu,matiti yalikua wazi na walikaa pamoja bila kuwepo hizo tabia za ngono?tatizo lipo akilini hata uvae hijabu bdo mentality kama umeitune kingono utawaza na kuchukua hatua. .mimi nalaumu SAUTI wamekurupuka sana,na ni uhuru wa mtu kuchagua avaaje,pale kila mtu katokea mkoa wake au nchi yke labda ndo mavazi yake aliyozoea. ?..hebu tuheshimu uhuru wa wav,mavaz pekee sio kipimo cha maadil..maadili ni atitude,ni imani.
     
  7. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hawa bwana haya tuone kama vyuo vyote wataweza kufanya hili au wataiga kwa mfano huu labda maadil ya kiafrika au kitanzania yatarud ila mh? Sijui mana wanachuo bana mh?
     
  8. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kweli jamani hiyo sheria imepitishwa hapa SAUT. Yaan hawa wadada walikuwa wanatutia nye-,g,e sana kwa vinguo vyao wanavyovaa. Ni full kuacha matamanio na maungo nje. Kdume uktoka lecture lazma ukapunye.. Well done uongozi wa SAUT.
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Miaka kenda mkazo umekuwa ni kwa wanawake wasivae hivi wasionekane vile. Kama kweli tunataka kuondoa hiki kinachoitwa ngono zembe, ukahaba etc ni lazima tuangalie pande mbili za coin. Kwa nini mwanaume anabaka? Ni kwa sababu wanawake/wasichana wanavaa nguo fupi au suruali au ni kwa sababu mbakaji hajieshimu? Kwa nini kama mwanamke amevaa nguo fupi na unaona unashawishika usifumbe macho? why should one human being be subjected to some sort restrictions in order to accommodate weakeness of the other? Statistically nani anaweza kutupa data kwamba ngono zembe zinatokea pale msichana anapovaa nguo fupi au suruali? Saudi Arabia wanakojifunika bado kuna ubakaji tena wao una laana maana watoto wa kiume wanabaka mama zao! (nimesema watoto wa kiume wanabaka mama zao). Na skendo za mapadre na masista je? tuseme masista wanavaa vimini au suruali?

    Kama kweli nguo fupi ndio chanzo hebu tuangalie kwa mfano Sweden, wasichana/wanawake tena wengi sana wanavaa vimini -vimini kweli sio hizi maxi za hapa tunazoziita vimini. mwanaume hasogei maana akimgusa anajua kiama kinafuata. Kinachonifurahisha ni kwamba hata mwanaume Mtanzania akienda huko anakuwa na mtazamo tofauti anaheshimu uhuru wa mwanamke kuvaa anachotaka, na hutamuona mtanzania huyo akibweka kama mbwa anapomwona mwana dada amevaa kimini. Lakini mtu huyo huyo akifika hapa Bongo anakuwa kama katoka kizuizini, ni miluzi kwa kila sketi inayopita mbele yake. This tells us something kwamba ukimkingia mtoto kifua huku watu wanakuambia kuwa mtoto wako anafanya makosa, na mtoto akajua kuwa unamkingia kifua kwa vijisababu unavyojua mwenyewe, basi subiri janga litokee. Sasa hivi wasichana wadogo hasa wa vyuo wanajiuza kwa sababu soko lipo, whether wanavaa vimini au mabaibui haijalishi chochote. Unless wanaume nao wabanwe mwishoni tutaishia kusema wanawake wote wavae kama telebani na bado tatizo likajitokeza!
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    duh! Poleni sana
     
  11. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu maelezo yako yamemaliza kila kitu!!! Good on ya!
     
  12. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,086
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ni hatua nzuri, natarajia vyuo vyote vitaiga kwani ni jambo zuri, na wanaharakati wanaojiita wanatetea haki za mwanamke basi hili wanatakiwa kuliunga mkono kwa nguvu zao zote katika kumjulisha mwanamke hadhi yake. kila kukicha mwanamke hasa anayeishi mjini anazidi kupoteza aibu ya yeye kukaa uchi, imefikia hali ambayo wanajiona kama kwa wao ni kawaida kukaa na kutembea uchi.
     
  13. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sasa ukivaa tu min skirt unapigwa supplementary?
     
  14. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    NI mwanzo mzuri...niliwahi kufika CHUO CHA DIPLOMASIA pale kurasini....waoooooh nilifurahi kuona wababa kwa wamama wamevaa mavazi yasiyotoa maswali kwa kundi lingine la kijamii......VYUO VINGINE VINAVYOJALI UTU WA MTU MWINGINE KWENYE MAVAZI NI VYUO VYA UALIMU......Huwezi kuta U-WESTERN katika mavazi...kitu ambacho kwetu ni udhalilishaji....!
    Enyi mnaotetea u-nusu uchi.....nendeni NIGHT CLUBS...ama mkasome huko nje ambako kuna uhuru wa MWANAUME KUWA SHOGA NA BINTI KUWA MSAGAJI
    Tuachiane TANZANIA YETU...WENGINE TUNA WATOTO....Tunawafundisha kupitia watiu wengine pia
     
  15. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Ni sehemu gani ya mwili ambayo kama haijafunikwa na nguo basi mhusika anakuwa amekaa/tembea uchi?
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,712
    Trophy Points: 280
    mprofesa waliosoma kipindi cha ukoloni hawa ni pumbavu kabisa.hivi vizee ndio vinapenda ngono sana hivi shwaini
     
  17. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,650
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hata hapo TZ kunaweza kukawa na mashoga na wasagaji wakiwa wamevaa nguo za kufunika mwili mzima.

    Kinachotakiwa kubadilika ni mtazamo wa wanaume hasa wa kiafrika. Haitakiwi kumtazama kila mwanamke kwa fikra za ngono tu. Iweje wewe ukiona ngozi juu kidogo ya goti la mwanamke, fikra zako zinaenda katikati ya miguu? Kwanini usifikirie kuwa ile miguu ni viungo tu vya kutembelea? Hii yote ni kutokana na kutawaliwa na mawazo na tamaa za ngono, watu wanashindwa kuji-control, wanaleta visingizio eti wanatamanishwa. Mwanamke akivaa sketi na blauzi, eti yupo nusu uchi-anatamanisha, akivaa suruali-anatamanisha. Tamaa ipo akilini kwa anaye tamani. Huwezi ukaamua kuiba pesa kwa kusingizia hazijawekewa ulinzi mzuri, wewe utakuwa mwizi tu.

    Fikiri, badilika!
     
  18. waukae

    waukae Member

    #18
    Jun 11, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duuh sasa inabidi wachane waleti waingie madukani kununua hijabu...
     
  19. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Suala hapa sio mavazi
    Suala zima ni tamaa za baadhi yetu sisi wanaume maana mavazi yanachangia kwa kiwango kidogo sana. Kwa nini umuone mwanamke na mavazi yake akili yako ikitume kwenye ngono tuu. Kwani mwanamke hana kingine ambacho ukimuona unakiona kwake zaidi ya ngono. Suala ni namna ya sisi wanaume kuondoa ile mentality ya kuwaona wanawake whether wamevaa vimini au hijabu kama wanawake wenye kingine zaidi ya ngono
     
  20. R

    Rweye JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,696
    Likes Received: 1,264
    Trophy Points: 280
    Hongera Husninyo umekuwa na macho mawili tofauti na wenzako,hawa wanaotumia pesa nyingi kuadvocate umagharibi hapa kwetu Afrika si kosa lao...natamani vyuo vyote wafanye hivi alafu tuone kama wakike watapostpond masomo yao

    kama vipi wakasome hukohuko ulaya kwa wenye kutembea na vichupi mtaani,tatizo hawa akina dada wanafikiria karibu sana wanaobject tofauti iliyopo baina ya ulaya na Africa

    (let us re-culturalise our culture for our health and longlife) Tz bila Ukimwi inawezekana!
     
Loading...