Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upeo Mdogo wa Wajumbe CUF ndio Tatizo- Profesa Safari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Babuji, Mar 4, 2009.

  1. B

    Babuji Senior Member

    #1
    Mar 4, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAPINZANI wa Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi CUF katika uchaguzi mkuu uliomalizika hivi karibuni Profesa Abdallah Safari na Koplo Stephen Masanja wamesema kushindwa kwao katika uchaguzi huo kumechangiwa na upeo mdogo wa wajumbe.

    Wakiongea kwa nyakati tofauti na Nifahamishe walisema kuwa wamesikitishwa na aina ya wajumbe ambao wanawakilisha wanachama kwani wanaonekana watu wa kupikwa kwa ajili
    ya kutetea mtu fulani na kukashfu wengine.

    Profesa Abdallah Safari alisema ni vigumu vyama vya upinzani kuchukua Serikali kama aina ya wanachama ni kama hao ambao wapo chama cha CUF ambapo amewaelezea kuwa wanahitaji kupatiwa elimu ya urai kwa maslahi ya chama na Taifa.

    Safari alisema alikuwa akidhania kuwa uelewa wa wanachama wa vyama vya upinzani mdogo hali ambayo imedhihirika katika uchaguzi uliomalizika ambapo
    walishindwa kuuliza maswali ya msingi kwa maslahi ya chama na kujikuta waletakejeli.

    Profesa Safari alisema wajumbe wengi wa mkutano mkuu wa CUF wameonekana kama mamluki hivyo kushindwa kusimamia misimamo yao na kujikuta wakiwa watumwa bila kujitambua.

    Alisema katika mkutano huo wajumbe walionekana kukosa ubunifu na uamuzi makini hivyo kujikuta wakibakia katika mfumo wa baadhi ya vyama ambavyo havitaki mabadiliko.

    Safari alisema ni jambo la ajabu katika ulimwengu huu wa sasa kukuta uchaguzi unafanyika na kuwarejesha viongozi wote ambao wanamaliza muda wao huku chama kikiwa hakina mwelekeo.

    "Nilikuwa nafikiri kuwa chama chenye watu wanaotaka kukaa madarakani hata kama hawajafanya lolote ni CCM lakini hata huku CUF wapo wengi," alisema.

    Kwa upande wa mgombea mwingine katika nafasi hiyo ambaye alishika nafasi ya pili kwa kupata kura 10 Koplo Stephen Masanja alisema ili kuleta mabadiliko ya kweli ni vema katiba ianishe kipindi cha viongozi wa ngazi za juu ili kuchangia mafanikio na kuleta mabadiliko.

    Alisema kutokana na mfumo huo na ulewa mdogo wajumbe unaweza kuchangia watu wengi kuongoza kwa muda mrefu bila kufanya chochote hivyo kukigharimu chama.

    Mkutano huo ulimalizika mwishoni mwa wiki kwa Profesa Ibrahimu Lipumba kuibuka mshindi kwa kupata kura 646, Koplo Masanja kura 10 na Profesa Safari kura sita


    Source: Nifahamishe.com
     
  2. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kheeeee heeeeee heeee! Habari ndio hiyo!
     
  3. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2009
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ha,ha,ha, maskini Profesa hakujua kwamba hii ni SI HASA
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    sasa nini kifanyike kuongeza upeo wajumbe wa CUF?
     
  5. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2009
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,512
    Likes Received: 1,225
    Trophy Points: 280
    Hivi huyu Profesa angeshinda, angetoa hii kauli ya dharau kwa wajumbe wa chama chake?

    Duh! wasomi wetu bana..
     
  6. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sio wa CUF tu...ni kambi yote ya upinzani...
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Yaani sizitaki mbichi hizi , halafu hajayasema yote kama Blue gurdz wamemshitukia ni pandikizi la CCM ,na ndio maana yake ,huwezi kuwa mwanasiasa ukikosa ukaanza kulalamika ,hivi aulizwe hilo analolisema hakulifanyia uchunguzi kabla ya kuomba kugombea eti wajumbe wana upeo finyu ,upeo finyu kwa kuwa hakuchaguliwa ,pole sana ,yaani mtu wenyewe ameibuka tu kama uyoga hana hajulikani ,mimi sikuwahi kumsikia hapo kale ,kwa kweli kama wagombeaji basi wapo ambao wangejitokeza wangeliweza kutoa ushindani lakini si kwa mtu ambae wacha wajumbe wananchi hawamjui wala hawajamsikia au kumuona kwenye majukwaa na umaarufu labda angetokea katika uongozi fulani au akiongoza jambo fulani na kuvuma hapa Tz ,ili watu wamuelewe.
    Pia kama yeye alikuwa ni mkereketwa wa CUF au anaipenda Chama ya CUF rohoni mwake asingeweza kutoa na kusema utumbo kama anaoongea hivi sasa zaidi anajishusha hadhi na asifikiri kuwa ataiathiri na kuisababishia CUF kutoeleweka zaidi ,kwa hapo alipofikia kila mtu anamuona ni mtu wa ajabu ,wale waliojitokeza kumpa sapoti au kumshangilia kila anaponafasika na kurapu ni kama wanamshangilia mwendawazimu.
     
  8. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    CUF wanaojulikana ni Seif na Limpumba wengine hapana..ni hii ndo demokrasia ya CUF!

    Kwa hili tu CUF kupewa tiketi kuongoza nchi basi tusahau! Afadhali CCM na CHADEMA wana desturi kubadili viongozi wa juu!
     
  9. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ni bahati mbaya sana kuwa Prof Safari ndiye mwenye upeo mdogo. Kama ameshindwa kusoma upeo wa wajumbe wa kamati kuu ya CUF, ataweza vipi kusoma upeo wa wakazi wa Dar es salaam au wa Tanzania ka ujumla? Anapaswa kukaa kimya kwanza ajifunze hayo ndio agombee tena!!
     
  10. B

    Babuji Senior Member

    #10
    Mar 4, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Profesa Ibrahimu Lipumba - Elimu - Phd Uchumi - kura 646,
    Koplo Masanja - Elimu - Kidato cha nne - kura 10
    Profesa Safari -Elimu - Phd Sheria - kura 6
     
  11. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ndio matatizo ya Sultan CCM hayo kutaka mambo ya wengine yasijulikane ,maana hata Tanganyika kuna watu hawajui kama Nyerere ameshafariki kitambo. :D Kiasi munaiona bora CCM kwa sera za ajabu za kuwataja majambazi katika kisanduku cha kura :D ,jamaa katika kura yake kaandika Mzalendohalisi ni mwizi na anaua maalbino. serikali ya Sultani CCM itakuwa imeshapata ushahidi :D
     
  12. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Unajua hata wewe ni miongoni ya wale waliokandiwa na Profesa Safari...:D
    Pole Yakhe!!!
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Nilisema ni uchaguzi zuga. Prof. Safari ana ulimi wa upanga wa makali kuwili. Atatema cheche zitalipua moto utakao iunguza CUF.
    Tayari Maalim keshatangaza nia ya kugombea ZnZ. Bado Li- Pumba. Hadithi itakuwa ni ile ile, mwafaka ujao ni 2015.
     
  14. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwa huyo sio jambo la kushangaza, ana deni la kulipa, hivyo piga ua lazima agombee tu!
     
  15. C

    Chuma JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2009
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mwiba kujulikana sio sifa makini...Mkapa hakuwa anajulikana....Sumaye hakuwa anajulikana "kwa mtazamo wako"...ulitaka Safari aimbe taarabu...?

    Akina Lipumba na Seif wanajua who is Safari na ndio maana wakapitisha Jina lake liwepo ktk Mkutano Mkuu...Safari kasulubiwa kwa kuwa tu alikwenda kuwatetea akina Lipumba...Leo hii unamwita pandikizi!!!....Bwana Mdogo acha dharau...au ndio wale walio na upeo Mdogo...? u need to grow kaka!!!!

    Kesi ambazo tunazo kwa viongozi wetu hatutaki kuambiana ukweli na tunaoena Aibu...anachosema safari ni Jambo Sahihi...

    kama CUF mpo serious Gazeti lenu lipo wapi....?...Website yenu inakaa hadi kujaa pono...? unataka nani aje akufanyie kazi hizo...? yaani kumlipa hata web Admin pekee hamuwezi...?...Vipi unaweza kuja kuongoza siasa wakati Tools za propaganda huna...? Wenzenu wameweka hadi vyuo kufundisha watu namna ya kuhubiri siasa yao...!!!

    What i can see ktk vyama vyetu vya siasa vyote...kumejaa watu ambao tunasema materialist au ma-oppurtunist...!!!
     
  16. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2009
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Jamani kuna umuhimu wa kujifunza upya kuandika report, sasa muandishi unapoandika quote after quote si bora ungetuwekea script ya interview au recorded tape. Huu ni uandishi wa kina chilambo wa miaka ya 60s, "muheshimiwa raisi alisisitiza watu waendeleze kilimo cha mkono, akizungumza na wananchi wa kata ya sikonge".

    Unapoandika habari unatakiwa kufanya analysis, kuchukua data ambazo umepokea then una develop information kutoka kwenye hizo data kwa kutumia analysis. Na sio kutuandikia quote mpaka quote.
     
  17. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Hata kama aliwatetea ,haina maana kuwa akubalike katika kuiongoza CUF,unaweza ukajikaribisha na kuonekana mwema sana pingine kushinda mitume lakini ukawa una agenda za siri kuliko firauni ,hivyo ndivyo ilivyo na ushahidi ndio unaoonekana kuwa jamaa siku ya pili tu baada ya kukurupushwa anapanga siku ya kuzingua kitabu,hivyo alikuwa tayari ameshajua matokeo na ameshajua kitakachotokea hivyo hakujitayarisha kugombea tu bali kutafuita sababu ya kupakazia na sababu ndio hiyo ameshaipta mwache atimize azimio la kitabu chake ila sidhani kama atapata wasikilizaji na wasomaji zaidi ya Wafuasi wa Sultani CCM :D sasa mnaonaje mkampa kazi ya uenezi wa propaganda za Sultani CCM kama Tambwe hiza !
     
  18. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2009
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,629
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mhmh haya sasa .unajua wapinzani si lolote si chochote.Wakishika nchi tutajuta na kusema aheri SISIM
     
  19. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Nilazima ujute maana itakuwa hakuna tena chauchau ,na kila kitu kitafuata mkondo wa sheria ,rushwa za mabilioni zitakuwa na grade ya uhaini ,polisi atakaejulikana kabambikiza kesi ataenda jela ,yaani kutakuwa na sheria uchwara kibao ambazo zitakufanya uogope hata kutupa karatasi,hapo ndipo utakapoona kuwa bora utawala wa Sultani CCM ukiweza kufungua dirisha kumwaga machicha.
     
  20. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2009
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Hoja ya Prof.yafaa kujadiliwa kuwa upeo mdogo wa wajumbe wa Mkutano Mkuu ndio ulikuwa kikwazo kwake , je? upeo huo ndio ulikuwa mtaji kwa Prof.Lipumba?
     
Loading...