Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upendeleo wa Pinda Rukwa, Jenister Mhagama amtolea uvivu Lukuvi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mjenda Chilo, Jul 10, 2012.

  1. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hii ni nyuzi yangu ya pili kuhusu hili. Nakubaliana kuwa Rukwa imekuwa nyuma lkn kuisogeza sio kwa speed hii Mh. Pinda.

    Leo kwenye kupitisha bajeti ya maji kama mtakumbuka Mbunge wa Namanyere wkt akichangia aliahidi kuleta basi lenye wapiga kura wake wamama ambao hawajaoga bungeni kwa siku 3.

    Kwenye majumuisho waziri Maghembe akasema PM ameahidi kwenda huko na zaidi atatafuta hizo bil. 2 ili kutatua tatizo hilo. sasa mbunge akahoji why only Namanyere? na hizo pesa zitaidhinishwa na bunge gani coz hazipo sasa? Lukuvi akadakia na bla bla oh mara zitaletwa bungeni nk. ndipo m/kiti Jenister akasimama na kumwambia Lukuvi kila mbunge analia na maji kwa hiyo kama zikipatikana mgawanyo uwe kwa vipaumbele na si kwa wabunge eti walioongea kwa hisia kali.

    My take:
    Tuacheni siasa za upendeleo, ni aibu kwa jiji kuu la Dsm kila nyumba watu wamejaza madumu ya maji ndani halafu kumbe serikali overnight ina uwezo wa kupeleka maji wilaya kama ya Namanyere, sio dharau ila tuwe wakweli btn Dar eg Kimara na Namanyere kwa akili za
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi Musoma kuna shida ya maji?
     
  3. babykailama

    babykailama JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 241
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jenista Muhagama unaposema, " NADHANI WALIOUNGA MKONO HOJA (KUPITISHA BAJETI) WAMESHINDA", una maana gani?
    Kama unadhani je huna uhakika?
    Kama huna uhakika ni kanuni gani ya Bunge inakuruhusu upendeleo upande unaohisi umeshinda?

    Umeongoza vyema bunge leo lakini hitimisho la kudhania limetibua shughuli yote na hii iko kwenye record!


    N.B: kumradhi sana Mh.Mwenyekiti Bungeni leo 10/07/2012, Mh. J. Mhagama kwa kukosea kulitamka jina lako linavyopaswa!
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Umemsikia mtu yeyote wa Musoma akilalamika juu ya maji? Lakini, ndiyo, Musoma vijijini kuna shida ya maji.
    Unataka kutusaidia?
     
  5. a

    andrews JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni dhambi kubwa kuongea au kutoa tmako au neno kwa kukurupuka:A S-baby:bado una usingizi?
     
  6. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    aisee kumbe na wewe umeona ee!! mpaka nilicheka vituko hivi. unajua laichanganyikiwa pale sauti zilipokaribiana kuwa sawa. hivi huu ukumbi mpya wa bunge si tuliambiwa kuwa unateknojia mpya, sasa kwa nini wasitimie kupiga kura kwa kupres vitufe, hata dakika moja haiishi. ai teknolojia hii ni ya camera tu za kunasa wawangaji!? waaiii!!!
     
  7. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Refa akiwaambia mashabiki wa yanga nadhani simba wameshinda itakuwaje?
     
  8. H

    Hute JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,529
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    huwa naangalia bunge sana, lakini nikona sura ya yule mwanamke au ile ya ndugai, naangalia huku nikihisi kichefuchefu cha ajabu natamani hata kutoboa tv. unajua kumuweka mbumbumbu au mtu mwenye kisomo kidogo kuwa mwenyekiti au naibu spika au hata spika mwenyewe, ni kupoteza muda kabisa. miaka yote mitano aliyochaguliwa inapotea tu hivihivi yaani....sijui wabunge huwa wanamchaguaje mtu kama ajenista...INAKUWAJE MWANYEKITI ANAKUWA NA USHABIKI KWA CHAMA KIMOJA? mwenyekiti anakuwa biased waziwazi, kuna wakati unaweza kuona mpinzani ameongea kitu, yeye anamjibu si kwa neutral kama yeye mwenyekiti, bali anajibu kama yeye ni mbunge wa ccm, sasa sijui anafanya nini pale?mwili mkuuubwa, akili kidogo...ajabu sana aisee.
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Na hospitali jee?
     
  10. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Rubber stamping at its best!
     
  11. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,044
    Likes Received: 1,345
    Trophy Points: 280
    WAJAPAN wa JICA waliwahi kulia mbele ya pinda,inakuaje maeneo yanayozunguka maziwa makuu hayana maji?
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huoni alama ya kuuliza? jibu swali wacha blaa bla.
     
  13. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nasikia siku hizi eti Dar watu wanajenga bila kuweka plan ya mabomba ya ndani, maana ina kuwa haina maana!
     
  14. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni dhahiri kwamba mfumo wa kupiga kura za kupitisha hoja mbalimbali bungeni una mapungufu makubwa. Na mara zote Spika/Mwenyekiti wamekariri sentensi hii...' Nadhani waliosema ndiyo wameshinda'.... hata kama hawakushinda. Kwa mfano leo wakati wa kupitisha hoja ya wizara ya maji, waliosema siyo walikuwa wengi zaidi ya wale wa ndiyo. Lakini maamuzi ya kiti kama kawaida ni ya 'kudhani'. Kwa mfumo huu, kuna uchakachuaji wa wazi bungeni. Hata hivyo, suala la kusikiliza vishindo vya sauti havina mantiki na ni unyanyasaji kwa wale wenye sauti isiyo na kishindo au sauti ya kwanza. Na je ikitokea tuna baadhi ya wabunge ni walemavu wa kuongea itakuwaje. Basi wangetumia hata staili ya kuchagua class monitor ya kunyosha vidole au kuandika vikaratasi. Harafu suala la kupiga kura kufanya maamuzi fulani ni siri.. Leo bunge letu linamuita mbunge mmoja mmoja aseme ndiyoo, au hapana, ni kichekesho. Nilidhani kwa kukua huku kwa technolojia wabunge wangewekewa vitufe vya ndiyo/hapana katika meza zao, na screen iwepo kuonyesha matokeo(counts). Kwa staili hii, bunge letu halipo huru kuisimamia serikali...
     
  15. M

    Mtokambali Senior Member

    #15
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 198
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mimi imenishangaza sana. mpaka waziri mhusika akakenua meno maana hakuamini kilichotokea! huu ni uburuzaji wa demokrasia kwa kweli
     
  16. M

    Mabala The Farmer Member

    #16
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuanzia spika mpaka mwenyekiti wote ni Advance Diploma, who can control Graduate like Mnyika. Mfano mwangalieni Joanista anapoongoza bunge huwa anachachawa utadhani ana ugeni wa wakwe waliokuja nyumbani kwa wazazi wake kumchumbia.mikono haishi kutetemeka. Jamani napita nakwenda zangu kuangalia mazao.
     
  17. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    mi mmoja wao mkuu, kwanini udhoofishe ukuta kwa maji usiyoyategemea kutoka? Unajenga stoo kubwa ya kuhifadhia madumu ya maji.
     
  18. G

    Godwin Mneng'ene Verified User

    #18
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 217
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kweli hatamimi nilikuwa mfuatiliaji wa bunge leo jinsi bajeti ya wizara ya maji ilivyokuwa inapitishwa ,kusema ukweli kwa masikio yangu nilivyosikia waliosema sio walikuwa wengi kuliko waliounga mkona hoja.
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mazee, kama unataka kutujengea hospitali karibu sana. Marehemu Joseph Nyerere alikuwa na mpango wa kujenga modern hospital lakini alipofariki mipango yote ikaparaganyika. Hata uwanja wa ndege ni wa 1952.
     
  20. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hizo ni sarakasi za wana magamba. Bajeti ya Wizara ya Fedha ilisomwa,na hao wabunge wenu wengine wakasema wanaunga mkono asilimia 500,sasa leo wanalia hawajatengewa sijui pesa za maji,ooh hatuna barabara,ooh umeme!! Achana na matahira hayo...
     
Loading...