Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upelelezi kesi ya waiba Konyagi bado

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Rutashubanyuma, Jan 15, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Upelelezi kesi ya waiba Konyagi bado


    na Mwandishi wetu


    [​IMG] UPELELEZI wa kesi ya kuvunja na kuiba katika ghala la Kampuni ya Tanzania Distilleries Limited, inayowakabili walinzi wa kampuni ya KK bado haujakamilika.
    Mwendesha Mashtaka, Inspekta Nassoro Sisiwaya, aliiomba Mahamama ya Hakimu Mkazi Kinondoni kupanga tarehe nyingine ya kutajwa kwa kesi hiyo kutokana na sababu hiyo.
    Hakimu Flora Mushi anayesikiliza kesi hiyo, alikubali ombi hilo na kuahirisha kesi hiyo hadi Januari 27 mwaka huu, itakapotajwa tena.
    Washtakiwa katika kesi hiyo ni Ezekiel John (22), Hamisi Mustapha (32) na James Shetta (21). Katika kesi hiyo, wanadaiwa kuvunja ghala la kampuni ya Tanzania Distilleries Limited (Konyagi), na kuiba katoni 232 za pombe aina ya konyagi.
    Pia wanadaiwa kuiba mifuko ya plastiki 318 maarufu viroba iliyokuwa na konyagi ndani yake vyote vikiwa na thamani ya sh 36,186,042 mali ya kampuni hiyo
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Kuna uhaja wa sheria za kuwazuia polisi kumkamata mtu na kumweka ndani zaidi ya massa 24 kabla ya kumfikisha mahakamani .............vile vile sheria ya kukataza watuhumiwa kusota ndani zaidi ya miezi mitatu kabla ya kesi zao kusikilizwa..............Huu msamiati wa ushahidi haujakamilika umekuwa ni msumeno wa kutesa raia bila ya sababu.........kwa kifupi kama ushahidi haujakamilika sasa polisi walimkamataje raia?
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kesi zingine ni kukomoana tu, mlalamikaji yuko dar, wahasibu na wakaguzi wa mahesabu wako dar, kiwanda kiko dar na wapelelzi pia wako dar. Sioni sababu ni kwa nini upelelzi uchukue miezi miwili au mitatu.

    Mahakimu wetu ni wagumu sana kutumia busara za kawaida kubaini kuwa hapa ni kukomoana, hasa ukizingatia kuwa sheria ya sasa inataka mtu adeposit nusu ya hela iliyoibiwa katika kesi hii ni shs 39millioni. Sheria ipo lakini kutokana na kuwa mahakimu wanashindwa kubaini kesi za uongo na ukweli wanakuwa wazito kutoa dhamana na au kufuta kesi.

    Mwisho, vifungu vya dhamana inabidi viangaliwe na kurekebishwa vinafanya administration of justice kuwa mzigo mkubwa sana kwa serikali bila sababu yoyote.Matusi ndani bila dhamana, bangi weka ndani, wadada poa weka ndani, wapiga debe weka ndani. Kwa kila mtu mmoja anayekaa rumande mlipa kodi anagharamia dearly, so to speak.
     
  4. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    KATIBA MPYA INAWEZA KUPUNGUZA HAYA MADUdU YA MAHAKAMA PIA
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nafasi za mahakimu hazipo chini ya katiba, havyo kama hawa mahakimu watakuwepo bado hii ishu itakuwa vivi hivi. Sheria ya kuendesha kesi za jinai ibadilike
     
Loading...