Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UPDP kujadili katiba mpya mwezi ujao

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Rutashubanyuma, Jan 19, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    UPDP kujadili katiba mpya mwezi ujao


    Na Rabia Bakari

    CHAMA Cha siasa cha UPDP kinatarajia kufanya mkutano wake mkuu wa mwaka mapema mwezi Februari kwa ajili ya kufanya tathmini ya uchaguzi na kujadili ajenda mbalimbali kwa maendeleo ya chama hicho.Akizungumza na
    waandishi wa habari, Mwenyekiti wa chama hicho, Bw. Fahmi Dovutwa, alisema moja ya ajenda zitakazojadiliwa na chama hicho ni pamoja na kukipa uhai chama kwa mikakati mbalimbali ikiwemo kuzunguka mikoani, sanjari na kujadili mabadiliko ya katiba wakiwa kama wadau.

    Alisema baada ya mapendekezo ya wajumbe wa mkutano, chama kitaandaa ziara za mikoani, zitakazohusisha jimbo kwa jimbo, matawi na mashina kwa ajili ya kuweka mizizi ya uongozi kuanzia ngazi za chini.

    Alisema baada ya mkutano huo, UPDP, ikiwa ni wadau wa katiba, itatoa rasimu ya mapendekezo ya katiba, na kushauri vitu muhimu kwa ajili ya maslahi ya wananchi.

    "Rasimu hiyo itakuwa na maslahi na umma zaidi, tofauti na mapendekezo yanayotolewa sasa na wanasiasa ambayo yamelenga kuingia ikulu pekee.

    "Kwanza kabisa lazima katiba iseme kuwa Tanzania iwe taifa la kujitegemea,lakini hakuna anayeweka kipaumbele katika suala hilo.

    "Sehemu ya utangulizi katika katiba, kwenye misingi ya katiba inasema 'kwa kuwa sisi wananchi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzanua tumeamua rasmi na kwa dhati kujenga jamii yetu, jamii inayozingatia misingi ya uhuru, haki na udugu na amani.' Lakini sehemu hii haijataja tafita huru,"aliongeza.

    Alisema kuwa ni lazima suala la kujitegemea litajwe katika katiba, lakini badala yake wanasiasa wanatoa mapendekezo kwa uchu wao wa kisiasa, na kusahahu masuala ya msingi kama hayo.

    "Tupo mbioni kutoa rasimu ya mapendekezo ya katika mpya ambayo itakuwa na maslahi zaidi na wananchi kuliko uchu wa kuingia madarakani,"alisema.

    Aliongeza wanamalizia kukamilisha taratibu za kuiandaa na baada ya mkutano mkuu wa chama hicho, rasimu itakuwa tayari kwa wadau na wanaharakati wote wanaodai katiba mpya.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    jithada zote za kupata katiba mpya zinakaribishwa kwa mikono yote miwili...................
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    :amen:, Tuko pamoja,safari ndo inaanza!
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Yuko sincere kweli au niku support tu ule upande wake kwenye uchaguzi?
     
  5. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi ni ya Rev Chris au Bw. Mapesa?????????? Mimi hawa I don't trust them-ni watafuta maslahi binafsi!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
Loading...