Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Updates za Uzini, vitimbi kuharibu uchaguzi vimeanza kwa kuwatumia masheha

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Tumaini Makene, Feb 9, 2012.

  1. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #1
    Feb 9, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kwa ujumla kampeni za CHADEMA zinakwenda vyema. Kampeni zetu si za siri. CCM ambao ndiyo hasa tunapambana nao hapa Uzini wanahangaika kweli. Wameshikwa pabaya. CUF wanajaribu kufurukuta, kwa nia tu ya kutaka kuiharibia CHADEMA si kushinda. Maana wanasema itakuwa iabu kubwa kama yaliyowatokea Igunga, yatawatokea pia hapa Zanzibar. Kwa sababu dalili za hali hiyo zinaonekana wazi. CHADEMA wamekuja kunashindana. Uzini wanajua hivyo. Zanzibar mjini wanajua hivyo.

    Kudhihirisha kuwa hali ni mbaya kwa CCM, sasa wameanza kuwatisha wananchi. Majuzi CCM wamepiga gari la CHADEMA mawe. Wameanza mtindo wa kuwakusanya wananchi mahali kwa nia ya kuwashawishi lakini pia wanawatisha. Wale wasiokuwa wenyeji, wameambiwa watahamishwa iwapo watapigia kura CHADEMA. Jimbo la Uzini lina mchanganayiko mzuri sana wa watu wa Visiwani na Bara. Waluguru, Wanyamwezi, Wasukuma na wengine kibao.

    Kuna taarifa zimepatikana pia kuwa yameanza kutolewa maelekezo kwa askari wa moja ya vikosi vya ulinzi Zanzibar (kama mmekuwa mkifuatilia siasa za Visiwani, mtajua ni vikosi gani hutumika sana) kuwafuatilia vijana, kuwatisha, kuwapiga na kuvamia kaya kwa ajili ya kuchukua vitambulisho vya kupigia kura.

    Masheha wamepewa amri kuandika majina ya vijana, akina mama na wazee wanaoonekana wazi kabisa kusapoti mabadiliko na kuelekeza kura zao CHADEMA. Baadhi wameanza kutekeleza maagizo hayo.

    Mmoja aliyefuatwa na makamanda wetu maeneo ya Miwani, baada ya wananchi kulalamika kwetu kuwa wananyang'anywa vitambulisho vya kupigia kura na sheha wao, Sheha huyo amekir akisema kuwa mwananchi aliyemyang'anya ni mlevi. Sheria ya wapi inamruhusu Sheha kuchukua kitambulisho cha mpiga kura cha 'mlevi'. Ili iweje? Anataka kukifanyia nini? Akina mama wengine nao pia wamekwenda kwa makamanda wetu maeneo ya Ghana, wakilalamika kuwa wamefuatwa na Sheha akitaka vitambulisho vyao. Akavichukua.

    Kwa Zanzibar, Sheha ni mtu anayepewa zaidi ya heshima. Anaogopwa. Nafikiri ni sawa na Katibu Kata hivi kwa huko bara. Wameamua pia kuwatumia wazee ili wawatishe vijana. Hili halijafanikiwa sana. Maana wazee nao, with exceptionals, wamepigwa nondo kali, hasa kusalitiwa kwa shabaha na malengo ya mapinduzi, wameitikia mwito wa kusimamia haki na uwajibikaji wa watawala.

    Haya tuliyatarajia mapema. Tunayajua. Tunapambana nayo kuyadhibiti. Maana ni moja ya dalili kila CCM wanapozidiwa na CHADEMA. Intimidations. Tumewapiga jukwaani big time brothers. Tumewapiga kwa hoja. Tumewapiga kwa sera, kuanzia masuala ya Muungano, Katiba mpya, hali ngumu ya maisha waliyonayo Watz, kushindwa kwa chama hiki ambako sasa kunadhihirika wazi kabisa na kuwa kiko kufani, kufa kwa upinzabi Zanzibar na ombwe la sauti za utetezi wa wananchi. Wananchi wametukubali. Wenzetu wameumia sana.

    Wamedanganya kwa kusomba na kubeba watu kutoka mjini na maeneo mengine ya Uzini kila wanapofanya mkutano, haijasaidia. Matokeo yake wamekuwa wakihutubia watu wale wale tu, kila siku. Wakati CHADEMA wanakutana na watu tofauti kila siku, katika mikutano yao, maana hawana haja ya kubeba watu, wanakuja wenyewe kusikiliza nondo zinazopenya masikioni na kuburudisha ubongo. Kuhanikiza na kuhamasisha mabadiliko. Wanafurahi kuwasikiliza na kuwaangalia makamanda.

    Kama mjuavyo tunapambana na CCM na wafuasi wake wengine kibao, vikiwemo baadhi ya vyama vya siasa, ukiwemo mfumo unaotegemewa kuwa katikati na kutenda haki. CHADEMA inawekeza kwa watu. Daima inajivunia nguvu ya umma, maana ukiamua kubadilika na kudai haki, hakuna anayeweza kusimama mbele kuzuia.

    Kwa ujumla tayari tumeingia katika vichwa na akili za akina mama, vijana, wazee na watoto wa shule. Sasa si ajabu tena unapita hapa mjini Zanzibar na gari lenye picha za mgombea au bendera, unanyooshewa vidole viwili, alama ya V. Ushindi, amani na upendo. Unaambiwa pipooooooo's... Kwa Uzini ndiyo balaa zaidi watoto, vijana, akina mama hawaogopi tena kujitanabaisha na CHADEMA wazi wazi. Wapo wengine bado wanaogopa. Wanaogopa masheha, wanaogopa wazee wao. Kisa! Kusapoti mageuzi!

    Uwanja wa mapambano ukiwekwa sawa, CCM ni weupe mno brothers. Asubuhi tu biashara inafungwa. Tunaelekea Arumeru Mashariki. Lakini swali la muhimu, hivi kama hata Zanzibar hawa jamaa wameshindwa kujiamini, watajiamini wapi sasa?
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    CCM B" wamekalia kuti kavu wao sasa wawe wanashindana na vyama vingine kushika nafasi ya 3.
     
  3. cjilo

    cjilo JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 45
    kila la kheri wakuu
     
  4. k

    kwamagombe Senior Member

    #4
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kinachoonekana sasa ni kwamba CUF imekosa mvuto, kwakweli wajipange upya vinginevyo nafasi yao itachukuliwa na CHADEMA huko Zanzibar, nashuri pia kwa CCM kuacha siasa za vitisho, hayo mambo yamepitwa na wakati, tukubali kuwa Tanzania ya sasa sio ile ya zamani kwamba watu wataogopa vitisho. Tunashukuru kwa kutuhabarisha kinachoendelea Uzini
     
  5. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Sisi yetu macho.

    Kwani siku zote debe tupu haliachi kuvuma. kazi kwenu.

    msiogope ni vivuli vyenu wenyewe hivyo
    . Msilete sababu kwa kuona mnashindwa
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    I can see this coming out in your back!!!
    [​IMG]
     
  7. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Kwenye uchaguzi kuna vitu viwili, Kushinda na kushindwa. Sasa inategemea, unmeshindaje au umeshindwaje? Si suala la debe tupu. Mbona Igunga CHADEMA wamekubali.
     
  8. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,035
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280
    Bravo cdm tupo nanyi hata maandiko yatakapotimia
     
  9. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,035
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280
    Si kukubali tu bali pia kujivunia kile tulichopata pamoja na rafu kidoogo tulizochezewa yeye mwenyewe huyo ni shahidi
     
  10. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Baada ya Uzini, Arumeru nayo iko kwenye ramani. Nchi hii ya ajabu! Kila mwaka ni uchaguzi!!
     
  11. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Asante kamanda
     
  12. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ofcourse ni suala ambalo linahitaji kuchambuliwa na kufanyiwa kazi. Ukilingalia kwa macho mawili, bila makengeza ya na namna yoyote ile utaona implications zake!
     
  13. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Asante kamanda. Tutakiane kila la heri
     
  14. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kwa maneno yako hayo na namna Uzini kwa sasa palivyo, umewachambua vizuri sana CCM au magamba. Asante.
     
  15. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Asante mkuu. Tunatumaini heri zako na za watu wengine wenye nia njema kwa mabadiliko, demokrasia na maendeleo ya nchi hii, zitafanya kazi.
     
  16. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,652
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Kila la heri CDM uzini
     
  17. Gwandalized

    Gwandalized JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Finally tutadai uchaguzi haukuwa huru,chadema too much possesion lakini kuscore tabu,mbwembwe kibao,mwende nanyi ukapige kura,viongozi hawachaguliwi kupitia humu
     
  18. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kila la kheri makamanda,mie nimefunga sili wala sinywi ili mfanikiwe na ninaimani Mungu atajibu maombi yangu,vipi Kamanda Zito kishatia timu huko??
     
  19. mpemba mbishi

    mpemba mbishi JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 1,132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wazenj kwa kujaa tele mikutanoni na kusikiliza ni wazuri sana lakini kazi ipo kwenye kisanduku Johmbaaaaaaaa (HAWADANGANYIKIIII)! Labda mupate kura za hao Wanyamwezi, Waruguru na Wakurya ambao walipewa vitambulisho vya Uzanzibapri na CCM ijapokua hawakustahiki! Nawashauri CHADEMA muanze kutafuta LESSO za kujifutia machozi mapema siku inakaribia hiyooooo.
     
Loading...