Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Updates kutoka uchaguzi mdogo Uzini, CCM kama kawa wasomba na kubeba watu kwenda mkutanoni

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Tumaini Makene, Feb 1, 2012.

  1. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Wakuu kampeni zinazidi kushika kasi, wakati CHADEMA sasa iko mbele kwa mikutano mingi, huku CUF wakizindua juzi, wakitumia muda mwingi kuizungumzia CHADEMA, kiasi cha Jussa kuwadanganya wananchi kuwa CHADEMA hakina wabunge wa viti maalum kutoka Zanzibar, kwa sababu eti hakiwapendi Wazanzibar na kinaichukia Zanzibar, leo CCM mamezindua ya kwao.

    Natumaini mnajua kwa nini wamechelewa kuzindua kampeni yao? Ni baada ya mgombea wao kuwekewa pingamizi kwa hoja madhubuti sana, ambalo lenyewe na maamuzi ya ZEC, limezua gumzo sana katika maskani za masuala ya siasa katika maeneo mbalimba ya Zanzibar.

    Kituko cha leo katika uzinduzi wa CCM bila shaka mtakuwa mmeanza kukizoea sasa kama Watanzania wengine pia walivyoanza kukizoea. Mkutano wa uzinduzi ulifanyikia eneo la Uzini. Watu wamesombwa kutoka maeneo mbalimbali ya Zanzibar, hususan maeneo ya mjini na maeneo ya karibu.

    Magari yameanza kusomba watu kuanzia saa 8 mchana. Uzuri yalikuwa yanaonekana na kila mtu aliyeweza kuwepo barabarani. Mpaka watu wa maeneo haya wamesikika wakihoji, kulikoni watu wa maeneo mengine kubebwa na kusombwa kuhudhuria mkutano usiowahusu. Wanahoji kwa nini CHADEMA inaweza kufanya mikutano bila kubeba watu kuhudguria lakini CCM wameshindwa? Maana wengine wametolewa mjini. Kisa wanataka kujza watu mikutano. Fubrication! Ngoja tusubiri kufikia kesho tutasikia tu malalamiko ya kupunjwa au kunyimwa posho za kuhudhuria mkutano wa hadhara kumskiliza mgombea.

    Nway wakati CCM wakiendelea kusomba watu, wakiwavalisha khanga, tisherti, suruali na kofia, huku CUF wakisikika kulalama kuwa Uzini bado ni pagumu sana kwao (wakihukumiwa na historia na ndoa waliyoingia na CCM, hivyo kuua jukwaa la wananchi kupaza sauti dhidi ya watawala, CHADEMA inazidi kujikita, ikiendelea ku- win mioyo ya watu.

    Makamanda wakiongozwa na Naibu Katibu Mkuu Zanzibar, Hamad Yusuf, Benson Kigaila Masalamakali Singo Benson, Msafiri Mtemelwa na wengine, wanaendelea kushambulia. Mpaka sasa, Hamad anasema CHADEMA wameshafanikiwa kuwazingira kabisa CUF hivyo hawawezi kufurukuta. Anasisitiza kuwa mapambanao hapa ni ya CHADEMA na CCM, ni mmoja wao anaweza kuwa namba moja, mwingine namba mbil.

    Na wananchi wameanza kuonesha spirit hiyo, it is either CHADEMA or CCM...already framed into two parties... Somo linaonekana kuingia. Wananchi hawaogopi tena kunyoosha mikono na kuonesha alama ya V. Hawasiti tena kutundika bendera zao mbele ya nyumba zao na kujivunia elimu ya uraia, inayowasaidia kuwajua vyema watawala wao wanaojiita viongozi.

    Uzini by election gonna be a right entry for CHADEMA in Zanzibar na kuwa chama mbadala kwa Tanzania nzima, for which people could lean on. Chances are there to pose a serious challenge ever happened in the constituency (Uzini na Donge, yanaitwa majimbo mama, ambako CCM hujipatia ushindi wa mteremko) AND WIN. WINNING people's hearts and minds, not to sympathize but to see the necessity of the course/struggle for the second liberation, advocated long time ago by Patrice Lumuba nad the like...
     
  2. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vita ina mbinu nyingi ili kupata ushindi siasa pia ni vita kila chama na mbinu zake
     
  3. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila chama kinapewa ruzuku tumesikia baadhi ya viongozi wa vyama pinzani wanatumia kwa matumizi binafsi bora CCM wanatumia ruzuku yao kwa kubeba wapiganaji wao katika medani ya siasa.
     
  4. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Tehe tehe tehe, unanikumbusha Mwalimu mmoja mvivu wa Geography nikiwa Olevel alikuwa akisema kuwa any thing is point, it depends on how u defend it, tehe tehe tehe. Kaaazi kweli kweli,
     
  5. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hongereni sana wapiganaji! Inafurahisha sana kusikia kuwa focus siyo tu kupata ushindi katika uchaguzi huo bali ni njia ya chadema kuingia katika siasa za zenj. CuF wanaweza kujikuta wamevuna aibu ya Igunga ndani ya himaya yao, ngoja tusubiri.
     
  6. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,596
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Tehe tehe tehe, unanikumbusha Mwalimu mmoja mvivu wa Geography nikiwa Olevel alikuwa akisema kuwa any thing is point, it depends on how u defend it, tehe tehe tehe. Kaaazi kweli kweli,
     
  7. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jimbo la Uzini wapigaji kura wengi ni waruguru na wanayamwezi. ni wazi ngoma kati ya CCM na Chadema. hili jimbo sawa na Jimbo la morogoro
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    CUF = Maalim Seif Sharrif Hamad
    CHADEMA = Freeman Mbowe
    TLP = Augustine Lyatonga Mrema
    UDP = John Momose Cheyo
    NCCR - Mageuzi = james Mbatia
    Hawa wote ndio wamiliki wa ruzuku, hakuna mwingine anayeongea wala kutia mkono.
    Ukitaka:
    CUF iwe = na Hamad Rashid
    NCCR iwe = na Kafulila
    Na siku ambayo Slaa akisema CHADEMA iwe sawa sawa na yeye wanafukuzwa kwenye vyama.
     
  9. J

    J_Calm Senior Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema win in zanzibar will be an over 18ft goal!
     
  10. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Time will tell
     
  11. M

    Molemo JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hongera makamanda sisi huku tunafunga na kuwaombea mafanikio mema
     
  12. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hongereni msibweteke mpaka siku ya uchaguzi MUNGU anaweza yote tumuombe atusaidie tuibuke washindi.
     
  13. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 135
    Mkuu mbona umeongea kuonyesha una wezo kama wa nanga maana yenye hupelekwa hadi topeni kutoka hadi ivutwe .Upumbavu huu umeutoa wapi ? Ruzuku ya CCM anaimiliki nani na imesha jenga vipi chama cheni hadi matawini ? Au unaongea utumbo kama umetokea kula supu ya utumbo ?
     
  14. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sikuona umuhimu wa wewe kuyafunua hayo masaburi ya kichina!
     
  15. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haya sasa,chama cha musimu sasa ndani ya Zenji,ccm na cuf mpoooo?!!I knew before hakuna wa kuistopisha cdm kwa sasa,watu tunafunga hatuli wala kunywa kwa kuiombea cdm isonge na maombi ya kufunga yana nguvu balaa.Songa cdm songaaaaaaa na tuendelee kumwamini Mungu ipo siku tutafanikiwa
     
  16. only83

    only83 JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mimi nasema,hata kama CDM tusiposhinda hii inakuwa ni mwanzo wa siasa za ukombozi kuingia Zanzibar..ni chachu kwa Wanazanzibar kuacha siasa uchwara za CCM na CUF na kujiunga na watanzania kwa ujumla wao kumaliza udhalimu huu wa CCM...
     
  17. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #17
    Feb 2, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Makamnda mungu awabariki songeni mbele.
     
  18. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hongera Kyoma Rwakatare
     
  19. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,373
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Umeyatoa wapi hayo ya Ukaguru na Morogoro au umelala, Uzini tunayosema ni Zanzibari ndugu!!!!

     
  20. d

    davidie JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    weka uthibitisho mezani
     
Loading...