Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Updates: Hukumu kesi ya EPA leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Jun 26, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wana JF

    Leo Mahakama inatarajia kutoa hukumu nyingine kesi ya Rajab Maranda na Farijala Husein kuhusu wizi wa shilingi karibu bilioni 2 za EPA. Wenye uwezo wa kupata updates twaomba mtupatie hapa
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwani hao ndo walihusika na EPA?
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Walio husika ni CCM sema hao ndiyo walio tumika....
     
  4. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wamejaa tele. lakini dagaa ndio wanaomalizikakwanza ndipo nyangumi wafuate
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    dagaa ndo wengi-maneno ya hoseah haya si yangu
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,863
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Hapo hukumu inajulikana kabisa.

    Mahakama zao,majaji wao,
    unategemea nini hapo?
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni lazima usafishe mtandao kwa kuanza na dagaa. Hata sinema huwa tunaona kwanza wanamalizwa maadui halafu ndio anasakwa kubwa la maadui. Uliona sinema ipi "gang leader" akamalizwa mwanzo, si sinema itakwisha kabla haijaanza.
     
  8. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kesi gani hiyo mshitakiwa namba moja, 50,000,000,000 hayumo.
     
  9. MANI

    MANI Platinum Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,858
    Likes Received: 878
    Trophy Points: 280
    Mkuu ulimsikia yule mkurugenzi jana anadai nyangumi baharini sio wengi ndio maana wanahangaika na hivi vidagaa !
     
  10. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unamaanisha hawa ndio wamegeuzwa mbuzi wa shughuli eeeh
     
  11. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    acha ngonjera wewe,kwenye movie huwa wanafanya vile ili lengo litimie wewe unataka movie ikianza tu kubwa la maadui afe,halafu na movie iishe au? Hapa inapaswa mkubwa ndio ashughulikiwe kwanza ili wale wadogo waache mara moja kwani wakiona mkubwa kashughulikiwa wataogopa..Yaani litokee dubwana kubwa limmeze tembo we unafikiri swala atalisogelea?
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Aliyekulamba billion mbili unamwita kidagaa? kwi kwi kwi teh teh teh!
     
  13. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    zomba punguza mapenzi na magamba sio kila kitu unaunga mkono, hao si lolote si chochote tunataka wale walio eng
    ineer hii kitu na wasiishie hapo wote bila kuwaangalia usoni waliohusika na Rada,Kiwira,Richmond e.t.c
     
  14. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Pesa iliyoibwa EPA ni zaidi bil 40 tunahangaika na 2bil. wako wapi walioiba bil 20?
    Asalamaleku walah
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    wakati kuna watu wanauwawa kwa kuiba simu za mchina zenye samani ya 50000....hivi hizo bilioni zaidi ya 2 zinge pelekwa hospitalini au mashuleni zinge saidia kiasi gani? tuache unafiki
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Sasa ulitaka mkuu wa nchi ashitakiwe hii itakuw kazi ya kwanza ya chadema wakiingia madarakani lakini kwa wana-CCM hawawezi....
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    update us please!
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tatizo lako unashindwa kuelewa kuwa mabunge yetu ndio yanayoweka hizi sheria na si mimi wala wewe. Labda mwenzangu ni mbunge.

    Sheria zetu na nyingine nyingi duniani, zinazotungwa na watu (wabunge) zimejaa kulindana, hapo bungeni wale unaowaona usifikiri kuwa wako pale kwa maslahi yako wewe zaidi, wako pale kwa maslahi yao na kujilinda wao kwa wao, si wa upinzani wala wa chama tawala.

    Hivi, umeshajiuliza ni kwanini wanaowaua waiba simu hawachukuliwi hatua? nini kinachowalinda? utakuta ni wewe mmoja wapo unaowalinda hao wauaji wa mitaani, akitokea mwizi akauliwa na wewe upo kwenye eneo, unajuwa kabisa ni fulani na fulani ndio waliomuuwa, lakini unakaa kimya huendi kuwashitaki wala kupeleka ushahidi. Halafu leo uozo huohuo unautolea mfano?

    Wizi upo, haukuanza leo Tanzania hii, cha kutia moyo ni kuwa angalau kwa sasa tunaona hao wizi wa "EPA" wakifikishwa mahakamani. Kumbuka kuwa hii EPA ni madudu ya awamu iliyopita na walikuwepo watunga sheria pia, walikuwa wapi? mpaka aje Kikwete ndiyo ayaibuwe na kuisuka PCCB upya?, hivi kabla ya PCCB kulikuwa hakuna hivi vyombo vya kuzuwia rushwa? vilikuwa wapi? vilifanya nini? vilimfikisha nani mahakamani? majibu ni rahisi kabisa. Hakuna.

    Leo hii yule anaechapa kazi na kuyaibuwa yote haya na kuchukuwa hatua stahiki za kubadilisha sheria za kulindana na kufumuwa mitandao ya huu wizi na mwingine ndiye anaonekana hafai. Ajabu sana.

    Kumbuka kuwa sheria zimebadilishwa sana kipindi cha Kikwete zimeziba mianya mingi iliyopo awali na pia ukumbuke kuwa hivyo ni vita endelevu, ni uozo ulioota mizizi na kuuvunja na kuuondoa huo uozo kwa siku moja ni ndoto. Lakini matumaini yapo na ni mema sana na tumeona nia safi ya Kikwete katika awamu yake ya uongozi.
     
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Kweli kabisa wakome kuvamia mambo wasioyaweza wala kuyajua.
     
  20. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Miaka inaenda wale mapapa wanadunda tu mtaani
     
Loading...