Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Update kuhusu nyongeza ya salary please?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mr Mayunga, Jul 26, 2012.

  1. M

    Mr Mayunga JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa mliopo kwenye halmashauri ambazo salary zimetoka,tunaomba mtuhabarishe kama nyongeza imekaaje!
     
  2. m

    mamajack JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    [TABLE="class: MsoNormalTable"]
    [TR]
    [TD="width: 658, bgcolor: transparent, colspan: 3"]
    ISO 9001:2008 CERTIFIED Resident Individual Income Tax Rates with effect from 1/7/2012 as per Finance Bill 2012
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 319, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Monthly Income[/TD]
    [TD="width: 339, bgcolor: transparent"]Tax Rate[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 319, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Where total income does not exceed shs 170,000/=[/TD]
    [TD="width: 339, bgcolor: transparent"]NIL[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 319, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Where total income exceeds shs 170,000/= but does not exceed 360,000/=[/TD]
    [TD="width: 339, bgcolor: transparent"]14% of the amount in excess of shs 170,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 319, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Where total income exceeds shs. 360,000/= but does not exceed 540,000/=[/TD]
    [TD="width: 339, bgcolor: transparent"]26,600/= plus 20% of the amount in excess of shs 360,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 319, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Where total income exceeds 540,000/= but does not exceed 720,000/=[/TD]
    [TD="width: 339, bgcolor: transparent"]Shs 62,600/= plus 25% of the amount in excess of shs 540,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 319, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Where total income exceeds shs 720,000/=[/TD]
    [TD="width: 339, bgcolor: transparent"]Shs 107,600/= plus 30% of the amount in excess of shs 720,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 658, bgcolor: transparent, colspan: 3"]1. The monthly income include basic salary, overtime, bonus, commission, allowances e.g. house allowance or transport allowance and benefits in kind received in lieu of employment but after deducting the contribution to the approved retirement Fund (NSSF or PPF) 2. Threshold per annum: Income Shs 2,040,000 /=3. Rates applicable to Zanzibar: The Minister may in consultation with the Minister responsible for finance of the Revolutionary Government of Zanzibar, determine the rates applicable in Tanzania Zanzibar [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 658, bgcolor: transparent, colspan: 3"]
    ISO 9001:2008 CERTIFIED
    VIWANGO VYA KODI KWA WATU BINAFSI WAAKAZI KUANZIA TAREHE 1/7/2012 KWA MUJIBU WA MUSWADA WA SHERIA YA FEDHA YA MWAKA 2012
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 262, bgcolor: transparent"]Mapato kwa mwezi [/TD]
    [TD="width: 396, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Kiwango cha kodi [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 262, bgcolor: transparent"]Mapato yasiyozidi shs 170,000/=[/TD]
    [TD="width: 396, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Yamesamehewa [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 262, bgcolor: transparent"]Mapato yanayozidi shs 170,000/= lakini hayazidi sh. 360,000/=[/TD]
    [TD="width: 396, bgcolor: transparent, colspan: 2"]14% ya kiasi kinachozidi sh 170,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 262, bgcolor: transparent"]Mapato yanayozidi sh. 360,000lakini hayazidi sh. 540,000/=[/TD]
    [TD="width: 396, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Sh. 26,600/= ongeza 20% ya kiasi kinachozidi sh 360,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 262, bgcolor: transparent"]Mapato yanayozidi sh. 540,000/= lakini hayazidi sh. 720,000/=[/TD]
    [TD="width: 396, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Sh. 62,600/= ongeza 25% ya kiasi kinachozidi sh 540,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 262, bgcolor: transparent"]Mapato yanayozidi sh 720,000/=[/TD]
    [TD="width: 396, bgcolor: transparent, colspan: 2"]Sh 107,600/= ongeza 30% ya kiasi kinachozidi sh 720,000/=[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 658, bgcolor: transparent, colspan: 3"]1. Mapato ya mwajiriwa kwa mwezi ni pamoja na mshahara , ujira kwa kazi za ziada , bonasi, kamisheni, malipo kwa ajiri ya nyumba, usafiri na malipo mengine ya ajira baada ya kuondoa michango ya akiba ya uzeeni inayokubalika (mfano NSSF au PPF)) 2. Mapato kwa mwaka yasiyotozwa kodi ni Sh 2,040,000 /=3. Viwango vya kodi kwa Zanzibar : Waziri wa Fedha atashauriana na Waziri wa Fedha wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 262, bgcolor: transparent"]cheza na hiyo kwanza ukiwa unasubiri hilo ongezeko.[/TD]
    [TD="width: 57, bgcolor: transparent"][/TD]
    [TD="width: 339, bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  3. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kweli tanzania nchi ya ajabu ,wapo wapi watu wanayoitetea ccm ya magamba,yani fedha wanazokata zinazidi nyongeza,kumbe tanzania inaongozwa kwa kutumia kodi za wafanyakazi bado mfanyakazi akienda ofisi ya mtendaji anatakiwa atoe mchango ili ahudumiwe,hii nchi ipo ipo tu,tuamke tuwaweke kando wezi hawa
     
  4. B

    Bulah JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    calculation yake ikoje?
     
  5. S

    Stanley. JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 469
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kuna jamaa wapo halmashauri moja wamesema kuwa wao wameambiwa nyongeza iliyowekwa katika mshahara ni kama 14%.
     
  6. m

    mhondo JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kwahiyo watumishi wa umma wamedanganywa kuelezwa bungeni kuwa ongezeko ni kati ya 15% - 20%.
     
  7. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Ameomba salary increase rates and not tax rates, jamani, lakini na hii taarifa inapendeza kuijua.
     
  8. M

    Mr Mayunga JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Walimu mliopata salary ,ikoje?tunaomba mtupe % iliyozidi.
     
  9. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mahala nilipo mpaka sasa salary bado ikiwa sawa tutawajulisha hawa wajanja wamepunguza kiasi gani maana kuongeza ni propaganda
     
Loading...