Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Upanuzi wa JKNIA

Discussion in 'Major Projects in Tanzania' started by Gama, May 3, 2012.

  1. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Wana Jf, mtakumbuka kuwa ni miaka sasa imepita tangu wakazi wa Kipawa wahamishwe na wakazi wa kipunguni kutakiwa kutoendeleza makazi yao wakisubiri kulipwa fidia na kuhama ili kupisha upanuzi wa JKNIA, kwa macho ya kawaida utagundua kuwa utekelezaji wa mradi huo uliokuwa umetajwa kufadhiriwa na serikali ya Uchina unasuasua. Kunatetesi kuwa mradi huo huenda hautatekelezwa sasa kwa sababu Uchina ulitegemea kupewa offer ya kuchimba madini ya Urani, hata hivyo marekani nayo ilikinga ubavu hivyo kuilazimisha kupewa offer ya kuchimba madini hayo muhimu. Mabadiliko haya yameifanya serikali ya Uchina isuse kutekeleza mradi wa ujenzi wa teminali ya tatu ya JKNIA. KAMA KUNA MWENYE FUNUNU ZINAZOFANANA NA AU HATA KUTOFAUTIANA NA FUNUNU HII ATUJUZE.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    basi marekani wajenge huo uwanja
     
  3. kirumonjeta

    kirumonjeta JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 2,605
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Mhh!! napita tu
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ule mradi wa Terminal 3 ulikuwa ufanyike kwa utaratibu wa PPP na wajenzi wangeuendesha kwa muda lurejesha gharama zao. Lakini hapa katikati ilionekana mkandarasi alichaguliwa bila kufuata utaratibu kama sheria ya public procurement inavyotaka na tatizo kubwa lilihusu namna ambavyo financing ya mradi ilikuwa ifanyike.
    Kama ulipita hivi karibuni utaona yale mabango ya Contractor yameondolewa na hii ilikuwa wakati wa kilele cha debate ya Bunge la April na wahusika walikuwa wanajaribu kufuta madudu yao.

    Machakato umeanza upya wizarani na huenda kampuni ile ile wakapewa hiyo kazi baada ya kuhalalisha kupewa kwao hiyo kandarasi.
     
  5. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tuliishia kuweka uzio nao umeondolewa!

    [​IMG]
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hii ni architectural design ilyochaguliwa kati ya 3 zilizopendekezwa na mwekezaji China International Fund, kwa utaratibu wa BOT (Build Operate Transfer). Picha kwa hisani ya SkyscraperCity.Com

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  7. b

    blessings JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 2,962
    Likes Received: 873
    Trophy Points: 280
    Tunapanua Uwanja, ndege tunazo? au ndo tunawajengea KQ,EMIRATES,SAA,ETHIOPIAN na QATAR?
     
  8. b

    blessings JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 2,962
    Likes Received: 873
    Trophy Points: 280
    Mwakyembe FUFUA Air Tanzania(tena ikiwezekana) waalike Wawekezaji wa CHINA/KOREA then ndo tujenge uwanja!
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Yaani Tanzania miradi mikuwa ya infrastructure inapewa kwa investors wa China: TAZARA, AIRPORT, Kigamboni.


    Nchi ya investors hii.
     
  10. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kwanini wasirudishe jina la Kambarage apo kati???
     
  11. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Tunatakiwa tujenge uwanja kwanza halafu ndege ndio zitakuja.
     
  12. Penguin-1

    Penguin-1 JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 400
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    watuwekee na sehemu za kutoka posta (maeneo ya ikulu wamejenga uwanja wa ndege kuruka)...ni harakati za kupunguza foleni.
     
  13. bwafo

    bwafo Senior Member

    #13
    Apr 19, 2013
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    SERIKALI ya Uholanzi imeipatia Serikali ya Tanzania sh bilioni 275 kwa ajili ya uendelezaji wa kiwanja cha ndege cha Mwalimu Julius Nyerere, utakaoitwa Terminal III.
    Hayo yalibainika jijini Dar es Salaam jana wakati wa hafla ya utilianaji saini mkataba uliofanyika kati ya mkurugenzi wa kampuni ya BAT International, Martin Bellamy, watakaojenga uwanja huo na Kaimu Mkurugenzi wa Mamlaka ya Viwanja vya Ndege (TAA), Suleman Suleman, na kushuhudiwa na Waziri wa Uchukuzi Dk. Harison Mwakyembe na Naibu wake Charles Tizeba.
    Akizungumza baada ya utiaji saini huo, Dk. Mwakyembe, alitaka mchakato wa kumpata mhandisi mshauri uwe wa wazi na wa haki utakaomsaidia mkandarasi kukamilisha ujenzi huo kwa wakati.
    Alionya kamwe hatopokea mradi wa viwanja vya ndege utakaokuwa chini ya viwango na utakaopitiliza muda wake wa kumalizwa kujengwa.
    Dk. Mwakyembe pia alisema makandarasi wabababaishaji ambao wamekuwa wakija nchini kuchota fedha na kuondoka zao arobaini yao iko jikoni na kuongeza kwamba sasa watakuwa wakifunguliwa kesi za uhujumu uchumi.
    Aliitaka TAA kuhakikisha katika kipindi chote cha utekelezaji wa mradi huo hakuna wizi wa vifaa wala ubadhirifu wa fedha.
    Kaimu Mkurugenzi, Suleiman, alisema ujenzi huo utatakekelezwa ndani ya miaka mitatu kuanzia sasa na kukamilika kwake kutawezesha kuhudumia abiria milioni 4.7 kwa mwaka badala ya milioni 1.2 kama ilivyokuwa sasa.
    Alisema licha ya kuboresha na kuongeza ufanisi katika kuhudumia abiria, pia uwanja huo utawezesha kutenganisha abiria wanaosafiri ndani ya nchi na abiria wanaosafiri nje ya ya nchi, kwani hivi sasa wanachanganywa sehemu moja na kusababisha kuwapo kwa msongamano wa watu.

    Source: Ujenzi Terminal III wapatiwa bil. 275/-
     
  14. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2013
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Huwezi amini ndgu yangu serikali ya Kikwete ilivyo na vioja vya ajabu,kusaini mkataba wa ujenzi wa uwanja wizara nzima imeamia Uhollanzi akiwepo Kikwete, WAZIRI MWAKYEMBE,Naibu Dr.Tizeba, Katibu Mkuu, Chambo na wakurugenzi wengine.Ni aibu kwa utawala wa Kikwete, Kwani Katibu au ceo wa TAA au mmoja wa mawairi hao hawezi kuwakilsha mpaka ofisi ya umma kufungwa kwa kukosa viongozi wenye maamuzi?.
     
  15. B

    BENTA Member

    #15
    Apr 19, 2013
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Muda wa kusuburi hakuna,wanaogopa kupigina mapanga katika mushiko hivyo bora wote kwenda kila mtu afe na chake,unajua siku zimebaki ngapi tufunge duka.
     
  16. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2013
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mbona nasikia wachina wamelala mbele na hata yale mabango yameondolewa, hakuna kinachojengwa pale. project imekufa?
     
  17. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2013
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hii inchi tunapenda ufahari ivi wangeenda watu wachache huo uwanja usingejngwa.
    Usikute wazungu huwa wanatuona HAMNAZO kweli


    Upanuzi wa uwanja.jpg
    Hon. Minister Dr. Harisson G. Mwakyembe witnessing the exchange of contract documents between TAA Acting Director General, Eng. S. S. Suleiman and Managing Director BAM International , Mr. Martin Bellamy after the signing the contract for construction of Julius Nyerere International Airport Terminal III.
     
  18. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2013
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Naona iatakuwa Design and Build contract, hapa inaelekea hakuna consultanat, Wizara (TAA) wenyewe ndio wasimamie matokeo yatategemea integrity ya hawa jamaa wa Bunnik wenyewe.

    Hawa jamaa wako hapa Dar, ndio waliokuwa wakifanya rehabilitation ya run way hapo JNIA na vifaa vyao bado viko uwanjani. Si ajabu mipango Mchina kupewa kandarasi bila kufuata utaratibu ilikwama na matunda yake wameshinda zabuni.

    BAM wins major design and build contract for Terminal 3 at Nyerere International Airport Dar es Salaam
    Bunnik, the Netherlands, 19 April 2013

    BAM International, the operating company of Royal BAM Group active outside Europe, has been awarded the contract to design and construct the new Terminal 3 complex including associated works at the Julius Nyerere International Airport in Dar es Salaam, Tanzania. Client is Tanzania Airports Authority. The contract value of phase 1 of the project amounts tomore than €130 million. BAM International will be executing the project in a joint venture with UK sister company BAM Nuttall. The Dutch sister company BAM Advies & Engineering is involved as one of the design-partners.

    The new terminal is designed (together with NACO, Netherlands Airport Consultants) for the anticipated growth of international air traffic, leaving the existing international Terminal 2 to cater for domestic flights. Phase 1 of the scope of work comprises the construction of the main terminal building - facilitating 3.5 million annual passengers - including parking lots, access roads, platforms, and a taxiway. The second phase will then provide further capacity to facilitate 6 million annual passengers. The design of the roof is inspired on the traditional sailing boats that can be found at the Dar es Salaam coast.


    In 2010 BAM International completed phase 2 of the renovation of the Airport's infrastructure, comprising the rehabilitation of all taxiways and the air ground lighting. Phase 1, completed in 2006 by BAM International, involved the rehabilitation of the main runway and the upgrading of the terminal 2 apron.

    BAM has been involved in the construction, extension or renovation of many airports, including Schiphol and Eindhoven in the Netherlands, Terminal 2 Munich and Berlin Brandenburg in Germany, Zaventem and Charlerois in Belgium, Cork in Ireland, Bristol, Newcastle and East Midlands in the United Kingdom, Harare in Zimbabwe and Sheikh Rashid terminal in Dubai, United Arab Emirates.

    SOURCE
    BAM International


    Exterior design imebadilika kidogo, wanasema itoe sura ya boti zinazopatikana pwani ya Dar. Ile ya kwanza ya wachina wa Mgosi Mh. Nundu ilikuwa inatoa picha ya Tanzanite, nadhani architecturally ilipendeza zaidi.

    [​IMG]
     
  19. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Airport toka Uhuru ipo hivyo hivyo yaani aibu tupu!! ukienda kumpogea mgeni pale kama anatoka nje unakuwa mdogo kama Piritoni!
     
  20. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kakalende hako ka uwanja bado kanaonekana kadogo sana!!!
     
Loading...