Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UOZO wa LUGHA walivamia BUNGE...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Jul 5, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,472
    Likes Received: 2,680
    Trophy Points: 280
    Kwenye mtandao wa Bunge kuna maelezo haya kwa Kiingereza:

    Hon. Janeth Mbene, who was recently appointed Member of Parliament by President Jakaya Kikwete and subsequently as the deputy Minister for Finance, was among the four new Mps who takes aorthÂ…

    Nini sasa hiki? Huu ni mfano mdogo tu.Uozo huu wa kung'ang'ania lugha za watu upo mwingi tu kwenye sehemu nyeti kama Bunge,Wizara,na Mahakama.Si tutumie tu Kiswahili chetu jamani? Sisi nao...
     
  2. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kingereza ni janga la taifa.
     
  3. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kuna umuhimu wa kujivunia lugha yetu ya kiswahili
     
  4. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,367
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Serikali yetu tukufu ya CCM imeandaa wasomi wa ukweli. Watakapoingia bungeni ndo watakaotupatia heshima hata kimataifa. Subirini wamalize kusoma shule zetu za kata.
     
  5. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    english>>kiswahili
     
  6. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    taabu yake tunatafsiri kiswahili direct to English
     
  7. Asa'rile

    Asa'rile JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ....Mumemkumbuka Mwakyembe sasa....kwenye kikao cha kuwachagua Waheshimiwa wa Bunge la EA.

    ...".Sio tuwachague hapa halafu mkifika kule mkajifiche chini ya meza..."

    Teh...teh..teh:heh:
     
  8. JUST

    JUST JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33


    i hope the learned fellow mwigulu mchemba has not seen that, otherwise he would have already presented it during parliamentary sessions same way like what he is currently doing against chadema's budget presentations.
     
  9. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hao waandishi walisoma wakati wa migomo ya waalimu imeshaanza.
     
  10. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Nilimsikia 'mheshimiwa' mmoja akisema, ..."as you know, we have no mobile microphones..."
     
  11. 2

    2000yrs Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu wamekusikia na wako ktk mkakati wa kuiupdate website ya bunge. dakika chache zilizopita nimejaribu kufungua web ya bunge lkn nimekuta imepigwa kufuli. lets hope wanarekebisha mapungufu mbalimbali eg CV za waheshimiwa zilizo kosewa n.k ingawa zingine hazirekebishiki hata ufanye nini.
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wengine walidhan wanaonewa
     
  13. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,455
    Likes Received: 786
    Trophy Points: 280
    c nao watakuwa wameshakatwa na hizo shule za kata.
     
  14. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    mkuu wa nchi kwenye mkutano wa davos alitumia neno moja ''manufacturing of teachers''. hii lugha ni msiba kwa walio wengi
     
  15. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,455
    Likes Received: 786
    Trophy Points: 280
    ukitaka kujua hata kiswahili ni tatizo vizia anapoongea mbunge wangu wa Mbeya vijijini mhe. Mwanjali yan hadi kichefuchefu.
     
  16. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,367
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Tobaaa!
     
  17. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nilikuwepo kwenye dhifa aliyoandaa Balozi wa Vatican tarehe 29 Juni 2012 nyumbani kwake ambapo aliwaalika mabalozi wote walio nchini, maaskofu wote wakatoliki wa nchini na deplomats mbali mbali. Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Mh. Membe alikuwa mgeni rasmi. Wakati anatoa hotuba yake nilitamani ardhi ipasuke niingie.
     
  18. Pastor Achachanda

    Pastor Achachanda JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 2,142
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 160
    Jamani walimu wa lugha mnaona haya mambo?Mbunge wetu huku Singapore amewahi kumsifu mama mmoja akasema "you look good".
     
  19. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Njoo vyuoni uone tatizo lilivyo kubwa.Kiingereza ni janga kubwa kuanzia shule za msingi hadi vyuo vikuu.Kujieleza kwa sentensi kumi ni ishu.
     
Loading...