Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uozo mwingine wa Serikali ya Kikwete huu hapa...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by RMA, May 23, 2011.

  1. R

    RMA JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninaishi U.S.A. Mara nyingi napenda kuwasiliana kwa simu na jamaa zangu huko nyumbani Tanzania na marafiki wengine walioko Uganda. Kinachonishangaza ni hiki: Iwapo unaweka $ 2 kwenye simu na unampigia mtu wa Tanzania unatumia dakika 11 za Maongezi. Lakini ukiweka $ 2 na kumpigia simu mtu aliye Uganda unatumia dakika 30 za maongezi.

    Sasa najiuliza hivi Tanzania tunakwenda wapi? Mbona kila kitu kinakuwa kigumu? Tutafika kweli? Ndio kusema maisha ya watanzania ni magumu mno zaidi ya mara mbili kuliko Uganda? Au hayo ndiyo malupulupu ya ufisadi? Tanzania inasikitisha! Jamani watanzania tumuombe Mungu ainusuru nchi yetu kutoka mikononi mwa vibaka!
     
  2. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hata uk hiko hivyo tena wanasema sisi ni expensive network, wakati kupiga simu uganda very cheap india ndio usiseme ni kama bure ndio maana wenzetu wanendelea sisi tunajikongoja
     
  3. M

    Magamba Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Mar 7, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha kujipa ujiko wewe, si lazima utaje nchi
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,204
    Likes Received: 5,747
    Trophy Points: 280
    acha wivu wewe
    mimi niko ruvuma nina moderm yangu nakamua net kila siku nakula bata !! ungekuwa unajua kazi anazofanya usa usingemuonea donge lolote
    @new york city
    bwa ha ha ha ha !!!!!!
     
  5. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hata wewe saint ivuga una majungu
    kazi kweli
    kweli dunia tambala bovu, sasa mlitaka asemeje yeye huyo IRNGA na hakitaka kupiga simu
    kutoka USA ni ghalama sana?
    au mnafahamiani
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mambo yote haya si ya kulalamikia Tanzania tu. Kama uko USA jaribu kutumia kiasi hicho cha Pesa na kupiga ulaya utapata dakika tatu tu afadhali tanzania unapata dakika 11. Jaribu kufanya utafiti kwanza kabla hujalalamikia hilo maana kwangu naona ni afadhali kuliko baadhi ya nchi kama Djibuti ndo utalia na kusaga meno.
     
  7. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ulaya gani ulikopiga wewe? Kwa hiyo tushukuru kuwa rate kwetu ni cheap kuliko Djibout? For the same logic, basi sisi ni matajiri, maana bei za vitu si sawa na Zimbabwe.
     
  8. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwako kuwa USA ni ujiko? Acha ujinga, ina maana hujawahi kufika Olkesmet (ambako jamaa alie USA inawezekana hajui hata paliko)? Jivunie na wewe kutaja uliko kama unadhani mtu kutaja alipo ni ujiko.
     
  9. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Fanya utafiti ndugu, kisha tupatie majibu!
     
  10. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo sisi unataka tujifananishe na djbout? wafuga mbuzi wale? wakati sisi tuna k'njaro, madini, mito, mererani, mwadui, manyara, serengeti, ngorongoro, kiwira............... endelea kutaja
     
  11. i411

    i411 JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Weye bwanamkubwa hebu kuwa unafanya homework kabla haujawambia wengine hawafanyi yao. Moja ya kitu kinacho fanya kuwa gharama sana kupiga simu home ni nyie huko mnabeba mabox na kutoingia ubia na hao watu wa mambo ya mtandao wa mawasiliano wanazania watanzania mpo wachache sana ndo maana hawafikirii kushusha bei wanadhani watapata hasara. Watu wengine kama waindi wapo kibao huko na wanakula sambamba na watu wa mambo ya mawasiliano ndo maana kupiga kwao ni cheap. Nakushauri wacha kubeba box na join telcom world kama unataka magauzo uwajulishe kunanchi inaitwa tanzania na wambie wabeba mabox wangapi wapo huko mnaweza mkaelewana biashara na kunufaika. Vinginevyo wee endelea kutaabika tuu. Sasa wewe upo huko unatakiwa uwakilishe nchi yako badala yake unailalamikia daa. sasa si nibora tungepeleka mbuzi huko ale majani wee alafu Xmass tumrudishe akiwa amenepa ma maGM Food tule. He hee natania mkuu, cha msingi kaza mkanda ongea na hao watu watelecoms wambie tuu wabongo mpo wengi huko wawapunguzie bei au mtatumia Skype tuu.
     
  12. B

    Bijou JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,124
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    wote mliochangia kwa jazba,mna wivu wa kike!!!!!!
     
  13. k

    kajanks Member

    #13
    May 23, 2011
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yani wewe ulieandka thread hii inawezekana kabisa akili zako zipo kwenye makalio yako...jaman tangu lini rais kuchangia maendleo ikawa kujipendkeza...hv hao chadema ni kina nani nchi hii...urais wataendlea kuuota na bdo jk ni rais wetu ukubali ukatae...jemedari mkuu jakaya....mpga kelele slaa
     
  14. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Useless people. Tutaendeleaje kama kuna watu wenye mentality ya kuwa mtanzania kusema anaishi nje ya nchi basi ni kujitafutia ujiko.

    Back in the days aina hii ya watu walikuwa wakifahamika kama watoto wa mama...like I said useless people ni kula kulala tu.
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Jaribu kutumia Skype ni rahisi

    Fellow Tablet@Igoweko, Tanzania
     
  16. M

    MTENDAHAKI JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 3,311
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Nadhani kuna maada za moto nyingine zinazohitaji kuchangiwa na watu wenye uelewa mpana kuliko hii ambayo mie naona ni nyepesi mno!
     
  17. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kati ya maandiko ya mtoa hoja na ulichoandika hapa yupi akili zake ziko ktk makalio. Matusi ni weakness inaonyesha kuwa huna hoja zaidi kutukana.
     
  18. C

    Chamkoroma Senior Member

    #18
    May 23, 2011
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mpaka lini tutakuwa wenyekupenda kusemana? mbona jama anasema kwa upole nakuelezea mambo yalivyo ndugu yangu umejisikiaje aliposema yupo USA? maisha ni yale yale inawezekana hom nibora zaidi lkn si vema jamvi moja kufokenana kumbukeni miiko ya hapa jamvini.
     
  19. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Acha kumdharau mamako wewe!
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    May 23, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Asante kwa kumwambia huyo jamaa hii.
    Sio mama yake tu, tuna wake zetu, dada, watoto na marafiki.
    Bottomline ni kwamba hakuna ustaarabu kwenye sentiment yake hiyo.
     
Loading...