Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uozo huu hauvumiliki SUA

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mchaga wa ukwel, Aug 2, 2011.

  1. M

    Mchaga wa ukwel Member

    #1
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watoto wa wakulima Tanzania wamekua wakighilibiwa haki zao za msingi katika chuo kikuu maarufu nchini cha SUA. Moja ya haki hizo ni AFYA.Wanafunzi hua wanalipishwa shiling laki moja kwa ajil ya afya. Haijalishi mwanafunzi huyu kaumwa au la ni lazima hela hii ilipwe kwa kila mwaka. Chakushangaza zaidi ni kwamba endapo mwanafunzi ataugua,haijalishi ana hali gani kama hajalipa hela hiyo hakuna matibabu,kwa maana hiyo SUA inafacilitate vifo vya kizembe. Mbaya zaidi,kwakua mwanafunzi husika anadaiwa,hivyo kwa kuokoa maisha yake analazimika kutibiwa nje ya chuo kwa garama zake,na bado ataendelea kudaiwa na chuo. Kama hiyo haitoshi,hata yule aliyelipa huduma anayopatiwa haimridhishi kias kwamba afya za wanafunzi ziko hatarini. Mfano mtu anaweza akafikishwa hospitali ya chuo jion lakin atahitajika asubiri hadi kesho yake kwa huduma,bila kujali ana hali gani. Hali hii inawatia watu wasiwas wakuhudumiwa na zahanati hiyo ya chuo japokuwa wamelipa laki zao. Je hii ni haki? Yako mengi yanayofanywa na taasisi hii ya afya chuoni SUA ambayo ni kinyume na haki za binadamu na watoto wa wakulima. Tusaidiane watanzania kutetea watoto wa wakulima.. NAOMBA KUWASILISHA.
     
  2. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jmani wenye uwezo ingilieni kati tibueni mambo bila kuogopq. Lakini SUA haina uongozi wa wanafunzi?
     
  3. pascaldaudi

    pascaldaudi JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    1. Wewe ni muongo na mchoganishi.
    2. Kwa ufahamu wangu, hiyo fund inasaidia sana wanafuzi na ilishawahi kuokoa maisha ya wanafunzi wengi, tena kuna mwanafunzi nakumbuka alishatibiwa kwa about 10 mil, je isingekuwa hiyo fund si angeweza poteza maisha?
    3. Hizo ndizo pumba ambazo wanafunzi huwa mnalishana, then mnaanza eti tugome! wewe piga shule! na fuatilia hili suala na uelewe katiba ya hii fund, na siyo kuleta upuuzi hapa kwa Great Thinkers.
     
  4. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    lete hiyo insurance policy nzima tuisome then tujadili
     
  5. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Peleka matatizo yako kwenye serikali ya wanafunzi na siyo kuleta majungu hapa. We are busy kushughulikia matatizo ya mgao wa umeme na siyo ishu kama hiyo
     
  6. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Haa,weweeee....kwani mgao wa umeme humu WIZARA YA NISHATI?Ulivokua unaandka hapa ulitumia ubongo au utumbo wako?humu ni jukwaa la elimu,we unamzingua mwenzio hata huna aibu!kaaaaaaaah
    <br />
    <br />
     
  7. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Kaka umenena!sio lutala
    <br />
    <br />
     
  8. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,673
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Hili nalo akili halina
     
  9. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu hata kama katiba ipo sidhani kama inasema kwamba mwanafunzi akiugua asipewe huduma nzuri mpaka aende akatafute huduma hio nje..., nadhani hapa haujamtendea haki mleta hoja, labda ungesema ni wapi amendanganya..., na sidhani kama jamaa amesema anataka kuandamana yeye ameongelea huduma mbovu ya mtu akiugua..,
     
  10. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Teh teh teh
    <br />
    <br />
     
  11. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sua mmezidi kulala na nyie.
     
  12. s

    sugi JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    si wakulima...!
     
  13. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Vituko uswahilini!
     
  14. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ZIADI Ya Unavofikiri
    Alafu hiyo laki moja si ipo kwenye hela mnazopewa na Board ya mikopo, Inakuaje mwanafunzi ashindwe kuilipa tena??
     
  15. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unatoa laki ukiumwa unapewa paracetamol hapo value 4 money hakuna
     
  16. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    [sugi]
    si wakulima...!

    Heshima haiuzwi mkuu,correlation ya hiyo thread na graduates wa SUA kuwa wakulima wapi na wapi bwana?
     
  17. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Inamaana wakulima wanalala hawajui hazi zao, naomba ufute kauli..!
     
  18. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Sua nao wamezid upole,cjawah waskia hata cku 1 wameingia road.
     
  19. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #19
    Aug 4, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    [Senetor]Sua nao wamezid upole,cjawah waskia hata cku 1 wameingia road.

    Usiwe short minded mkuu,ya SUA tunayajua sisi tulioko/tuliokuwa SUA bwana,tunajua tumeenda chuo kufanya nini suala la kuandamana bila logic sisi haipo au labda nyie kuandamana ni kozi ambayo ni compulsory kwa degree zenu zote na ipo katika prospectus?when things get worse tunajua namna ya kuipata FREEDOM SQUARE unaijua?uliza wanaoijua hata FFU hagusi mtu akiwa hapo,divide n rule system inatumika na ndo mana organization ya migomo inakuwa kazi as u know anayepata 100% mkopo hajui shida ya anayepata 20% au 40% utaanzaje kuwaunga? mawazo yasigande kwa kuwa uko mjini muwe na upeo wa kuona mbali,lini UDSM waligoma kwa ajili ya SUA,IFM,CBE,Mzumbe? "if u dont fight for your right no one else will"
     
  20. B

    Balozi Chriss Senior Member

    #20
    Aug 4, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SUA mnatuaibisha mbona wanafunzi wenu vilaza hivo.Hoja gani hii analeta hapa huyu msomi hewa wenu.Nwy aliingia kwa ki-memo nini huyu,muwaambie bana wasijichanganye kwa pupa na weledi.
     
Loading...