Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uonevu uliokithiri shaaban robert secondari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by msamaha, Mar 30, 2012.

  1. m

    msamaha New Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 30, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa shule ya sekondari Shaaban Robert Wanafunzi wanafaulu na taaluma siyo mbaya sana. Kuna kitu kibaya sana kinachoendelea kupitia Headmaster na uongozi wake. Waaalimu hasa hasa waafrika wana acha kazi na kuachishwa mfululizoo na kwa idadi kubwa ya kutisha. Kuingia 2012, waalimu karibu 10 wameacha kazi kwa sababu mbalimbali lakini zote ni kwa sababu ya uongozi mbaya wa RAMJI.

    Inaonekana Sir chande ambaye ni mmiliki hajui mabaya yanayoendelea. Kuna mfanyakazi alichukua sick sheet na kwenda kutibiwa. Baada ya kurudi alipewa karipio kali, na barua ya onyo juu. Waalimu wakifiwa na watu wa karibu kama mke, mme, baba, mama, na wengine hukatwa siku za msiba katika likizo zao.

    Kwa historia fupi tu, alipomaliza university of dar es salaam alifundisha kidogo hapa Shaaban Robert. Baadaye akaenda kufanya kazi kule PEPSI(soda). Akiwa pepsi alipata kashfa ya kuwatendea vibaya wafanyakazi. alichoambulia ni kufungiwa ndani ya ofisi na wafanyakazi. Ni kawaida ya wahindi kupendeleana. Huku akiwa ameharibu pepsi, akarudi Shaaban Robert na hatimaye akawa headmaster. Sera yake ni ubaguzi, na unyanyasaji. Ukiumwa unapewa barua ya onyo kali. Huyu anaonekana si mtanzania, maana watanzania hawako kama yeye.

    Kwenye shughuli za ziada kama jumamosi au baada ya saa 8.00 hatupewi over time.
    RAMJI hunyanyasa watu wanaojiendeleza kielimu hata kama watafanya hivyo baada ya kazi. Utaona anawaita ofisini na kuwahoji hoji kana kwamba wamefanya makosa. RAMJI hajui kwamba Tanganyika ilipata uhuru mwaka 1961. Ndiyo maana anafanya haya.

    Kwenye staff meetings huwa anatuonya kwa msisitizo kwamba: “don’t fall sick” je siye ni mashine? Anatumia mtindo wa wakoloni wa DIVIDE and RULE-akiwatumia sana viongozi wa idara kupeleka umbea na majungu, na huwaongezea maslahi kwa kufanya hivyo.

    Kuna mmoja wetu alifiwa, aliporudi aliammbiwa “make sure this does not happen again” je huu ndio uhindi? Utanzania? Au ufisadi papa?



    Wengi walioajiriwa tangu - 2011 hawajapewa mkataba hadi sasa. Waliopewa mikataba mara inapoisha hupewa
    Gratuity ya 7% NA INAKATWA KODI NA WAKATI KILA MSHAHARA mwisho wa mwezi huwa tuna katwa kodi kama kawaida. Sheria ya serikali ni 25% gratuity na hakuna kodi. Je hii ni tabia gani? Anapenda sana kualika viongozi wa serikali kwenye mahafali ili kuziba maovu yake. Mkamateni huyu. Analeta ukoloni uliosahaulika baada ya miaka 50.

    Kuna wahindi wanaoitwa ma expert. Hawa wanalipwa karibu mara 10 ya waafrika. Je tz inahitaji experts wa kufundisha kemia form 1, hesabu form 3, nk. Hawa hupewa tiketi ya ndege kwenda na kurudi likizo. Sisi hatulipwi likizo kabisaaaa.

    Yaani
    RAMJI ameigeuza Shaaban Robert kama kisiwa ndani ya Tanganyika, ambacho hakifuati sheria za ajira za hapa Tanzania, wala kanuni za kawaida za utu.

    Serikali ya JK tuna imani nayo. Msimuulize
    RAMJI, wana tabia ya kuhonga. Ulizeni waalimu wa kiafrika, mtapata habari zote.

    Mdau wa jamii forum, saidia kupeleka mahali ambapo jambo hili litapewa ufumbuzi.
    ASANTENI wadau.

     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,063
    Trophy Points: 280
    poleni maticha
     
  3. Lyamungo

    Lyamungo Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwani ndo shule ya binafsi iliyopo tu? just quit!
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Ramji dawa yake ipo jikoni ngoja ichemkee hata huyo free manson hatoweza m-beba.
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    ....Then utamwajiri wewe?
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Hakuna mateso hapa duniani kama kuajiriwa na mhindi,hawana ubinadamu hata kidogo ktk ajira!
     
  7. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    he poleni sana.....

    tunaomba wizara ya ajira,imshughulikie huyu mtu.....
     
  8. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Wahindi ni wanyonyaji ile mbaya. Hawa ni mabwana dhidi ya watwana (Watanzania). Mhindi atapewa heshima, malazi .... hata kama anelimu na ujuzi kidogo. Kama unatajia kufanya kazi kwa mhindi jiandae kutengwa na kunyanyaswa. Mimi yalinikumba.........
     
  9. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ....da its annoying!!!!?
     
  10. f

    frank matovu Member

    #10
    Apr 12, 2014
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ramji n msanii,kbaka
     
Loading...