Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unywaji wa chai waweza kupunguza ongezeko la vvu

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Jul 23, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    ali inayoweza kutafsiriwa kuwa ni hatua nzuri katika vita dhidi ya VVU, tafiti zilizofanywa na watafiti huko Marekani na Uingereza zimeonesha kuwa unywaji wa chai ya kijani
    (green tea) waweza kuwa na manufaa makubwa katika kuzuia maambukizi dhidi ya VVU.Matokeo

    ya awali ya tafiti hizo ambayo yamechapishwa katika jarida la tafiti lijulikanalo kama Journal of Allergy and Clinical Immunologyyameonesha kuwa chai ya kijani ina kiasili ambacho kina uwezo wa kuzuia VVU kuzaliana kwa wingi ndani ya damu ya

    muathirika.
    Utafiti wa awali uliofanywa katika maabara umeonesha kuwa kiasili hicho kijulikanacho kitaalamu kama Epigallocatechin gallate (EGCG) kina uwezo wa kunata katika chembe chembe nyeupe za damu zijulikanazo kama CD4 ambazo kwa kawaida hutumiwa na VVU

    kuzaliana na hivyo kuzuia uwezekano wa VVU kuingia ndani ya chembe chembe hizo na hivyo kupunguza kasi yao ya kuzaliana.
    Mmojawapo wa watafiti hao, Profesa Mike Williamson wa Chuo Kikuu cha Sheffield cha nchini Uingereza alisema katika mahojiano kuwa, utafiti wao

    umeonesha kuwa unywaji wa chai ya kijani unaweza kupunguza uwezekano wa kupata maambukizi ya VVU na pia kupunguza uwezekano wa VVU kuzaliana na kuongezeka katika damu ya muathirika.
    Hata hivyo watafiti hao wameonya kuwa ni mapema mno kwa jamii kuanza

    kuyatumia matokeo ya utafiti huo na kwamba tafiti zaidi hususani zinazohusisha binadamu au wanyama zinapaswa kufanywa ili kuyapa matokeo ya utafiti huo uzito unaostahili.
    Tafiti za afya
     
  2. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    MziziMkavu, you are the asset of jf!

    you always help people.

    stay blessed!
     
  3. S

    Sibhonike Senior Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 156
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Ni kweli kabisa,
    maisha mema na marefu zaidi kwako!
     
  4. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,809
    Likes Received: 1,299
    Trophy Points: 280
    Asante sana Mzizimkavu.. Halafu kuna kitu nataka kukuuliza na WanaJF Wote. Kuna hizi bidhaa za asili za kampuni moja inaitwa TIENS.Kama umeshaisikia, je bidhaa zao za asili ni nzuri au ni kama biashara tu..? Maana nasikia Green Tea Inatoa hata sumu mwilini

    MZIZI MKAVU na WanaJF wengine
     
  5. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    habari nzuri sana hii mkuu...ngoja nianze kutafuta hii kitu supermarket... huku bongo ipo ila wengi huwa wanaiita MAJANI YA CHAI YA WASABATO
     
Loading...