Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unyumba kabla ya nyumba

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KAUMZA, Feb 21, 2011.

  1. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Jamani! Siku hizi imekuwa ni kawaida sana kwa mwanamume na mwanamke(ambao wanategemea kuoana) kuishi pamoja kama mke na mume. Si ajabu ukakuta mwanamke anakaa mkoa X lakini kila weekend au likizo anaenda mkoa Y eti kumsalimia"mchumba wake" ambaye kwa muktadha wa post hii na maadili ya jamii zetu na imani zetu za kidini huyo si mchumba bali ni MZINZI MWENZAKE au HAWARA YAKE. Na mbaya zaidi unakuta wanaishi maisha ya uzinifu kwa muda mrefu then wanaamua eti kubariki ndoa.

    Viongozi wetu wa dini nao wanakubali kufungisha ndoa za wazinzi hawa bila aibu. Na si ajabu siku hizi kuona wazinzi wawili(mwanamke na mwanamume) wakiwa wameongozana wakienda ktk ibada iwe kanisani au msikitini. Sijui wanaenda kuabudu au kumkejeli muumba wao.

    Kama wewe halijakutokea inawezekana umeliona kwa rafiki, ndugu au hata kwa adui yako.

    NINI MAONI YAKO: NI KUMONG'ONYOKA KWA MAADILI AU NI MAENDELEO?
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Mambo yamebadilika siku hizi lazima utesti kwanza kama kitu iko fresh ndo unaingia mkataba kama hapana unakula kona "Usijeukauziwa mbuzi kwenye gunia" Mawazo yangu lakini
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ni muhimu kumjua mtu kabla hamjaoana!Ndo maana watu wanaobebana tu baadae kila mmoja anaanza sikujua yuko hivi..ningejua kumbe yuko vile!Kidini sio sawa ila katika ulimwengu wa leo ni muhimu sana!
     
  4. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na hapo madhabahuni unakuta Mchungaji, Padre au Sheikh nae kalala na goma...... ni ni full vuru vuru....... nami nashindwa kuelewa sijui ni kumong'onyoka kwa maadili au ni maendeleo katika hizi imani zetu.....
     
  5. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    DA hapo nakuunga mkono 100%, wewe utaoa vipi kabla ya ku-test kitu ili ujue unachukua kitu cha aina gani ili kama hakilipi ule kona mapema kabisa!!!
     
  6. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    BL hata mboga lazima uonje chumvi kama imekolea
     
  7. N

    Nothing4good Senior Member

    #7
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndo uonje mara kumi?Tatizo ni kwamba walioweng wana2mia njia hiyo kuwaharibu wasichana hawana nia
     
  8. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #8
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    na utaolewa vipi bila kutest? hiyo ni two ways! ha haaaaaaaaaaaa
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Una mambo wewe mara zote hizo aisee nimecheka kweli
     
  10. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umenena kwenye hizo rangi.
     
  11. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ni nani amewaloga nyie wanetu? Msile mazao yangali shambani. Nawakemea wote wanaofanya hivyo washindwe na walegee, maana mnamomg'onyoa maadili.
     
  12. Kaka Sam

    Kaka Sam JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 543
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mmh :A S-coffee:
     
  13. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    unatest au anatestiwa?
     
  14. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Vyote kwa pamoja wewe unatest mie natest (nani kasema wanawake hawatest) Na haya matangazo ya kuongeza nguvu za kiume yalivyomengi siku hizi lazima utest je kitu imetulia au ndo mpaka ikaongeze hiyo dawa
     
  15. M

    Matarese JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kasisi au mchungaji hana haki ya kukataa kufungisha ndoa ati kwa vile ni wazinzi, yeye ni nani hata awahukumu wengine? mwenye kutoa hukumu ni Mungu pekee, wengine wanachopaswa kufanya ni kuwaombea tu! na sio hao tu bali kuombea kwa ajili yetu wote wakosaji, kwani dhambi ni uzinzi tu? dhambi zote mbele ya Mungu ni sawa, hata wewe kwa kuwafikiria vibaya wenzako umetenda dhambi ambayo hukumu yake kama usipotubu kweli ni mauti sawa ni na mzinzi asiyetubu! "KWANI BWANA ANGEHESABU MABAYA NI NANI ANGESIMAMA?. Cha muhimu tuombeane tu na sio kuhukumu!
     
  16. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    • Kuboresha mada yako weka utangulizi utakaelezea jinsi wewe unavyoifahamu "Ndoa". Inawezekana wewe tafsiri ya ndoa ni kuwa na shahada ya ndoa, wengine wakatambua ndoa kama makubaliano ya watu wawili .....si lazima kuwepo shahidi
     
  17. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmmmmmmmmmmm mnajidai na nyie mnajua kutest, sisi kama nguvu zimepungua tutaongeza dawa na njieje au ndio mambo yale ya kichina! all in all kutest muhimu
     
  18. chiko

    chiko JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 459
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi hujiuliza wale wanaofungishwa ndoa, mtu kitumbo ndiii, ama jemba na mama wafungishwa ndoa na already wana timu ya futiboli, inakuwa nini????, hawo watoto maskini ya mungu, wanakuwa watoto wa nje ya ndoa????????
     
  19. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #19
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    si ndo hapo DA? unaweza ukaingia sehemu ikakulazimu uwe unatoka nje kila siku. kwa nini utende dhambi? test kwanza
     
  20. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #20
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    unakula kona, utaishije na mtu ukitaka lazima ameze madawa?
     
Loading...