Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unyanyasaji wa kihindi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by dagaa, Aug 7, 2012.

  1. d

    dagaa Senior Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    jamani wana jamvini naombeni kuuliza, mi nafanya kiwanda cha rangi Coral, HR-Manager wetu ambaye ni mwindi katutumia msg inasema ivi Dear All, Tomorrow, 08 August 2012, will be a working day for all departments. Please be guided accordingly. HODs, please inform all your staff members.


    jamani kweli huu si unyasaji je kisheria inakubalika kwa wanasheria?
     
  2. Young Tanzanian

    Young Tanzanian JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,741
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh yupo wrong hiyo kisheria hairuhusiwi wasilianeni na CMA wapo wizara ya kazi kinachotakiwa ni mfanyakazi kuingia kwa mapenzi bnafs na alipwe extra duty allowance.....shame wahndiiiiiiiiiiiiiiiii ndio maana hizi kaz za wahndi tunazkimbia
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mpuuzi kama huyo naye utaambiwa ni expert wakati ni kihiyo na mkimbizi wa kiuchumi. Ila hapa tusilaumu wahindi bali watawala wetu waliotuuza kwao. Pia tujilaumu kwa kutowashupalia wakashika adabu. Mbona mtu mmoja Mtikila alipowatolea uvivu angalau walibadilika?
     
  4. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    s.25 ELRA, 2004, states that "If an employee works on a public holiday specified in the Public Holidays Ordinance, the employer shall pay the employee double the employee's wage for each hour worked on that day".

    Sometimes the operational requirements might force the employer to require the employees to work during public holidays (tender, special order, utilising perishable raw materials, etc) and allow them to compensate the same in future.

    Sometimes we need to know some ABC of labour laws before blaming the Wahindi.
     
  5. d

    dagaa Senior Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    mimi nasema mkuu siendi kazini
     
  6. Chimbuvu

    Chimbuvu JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 4,394
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 135
    Hey msimpotoshe mwenzenu,Tanzania tumezidi kwa sikukuu,china ina holiday moja ambayo hawafanyi kazi may day.i see we nenda kapige kazi,wakati unaomba si ulisema utakuwa mtiifu?tufanye kazi kwa moyo,wewe ni mwana JF haimaanishi kila lalamiko utakalolileta tukusupport hapana,tunakupenda na tunakupa uhalisia kafanye kazi,nina experience na kazi za private,sababu nimeshazoea kufanya kazi hadi christmas even new year tunapiga kazi kwa furaha tu.sasa ukiwa kama head of department wape moyo watendaji kazi wako,daima usipende kulalamika.
     
  7. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu kuwa mwangalifu, watakufukuza kazi siku inayofuata na hakuna wa kuwafanya kitu kwa maana watawala wetu walishawekwa mfukoni na hao wahindi. Kwahiyo angalia usije ukaitesa familia yako kwa kukosa mkate.
     
  8. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu upo sawa kwa mujibu wa sheria. Tatizo ni kwamba nchi hii wenye pesa wanaoamua hukumu iweje. nakushauri uende tu kazini, maana watakupiga chini kazi na hutapata wa kutetea. ni hivi majuzi tu wahindi wamemnyang'anya binti mmoja aliyezaa na kijana wao kitoto cha miezi mi4. yule binti kaenda mahamakani, ********* ikaweka pesa, ile binti imenyimwa toto yake dogo kabisa bele ya mahakama. hakimu iko kula pesa halafu pindisha sheria, ile binti iko lia tu hakuna toto. waulize ITV hili sakata cjui limeishia wapi. hii nchi hakuna sheria, ila kuna nguvu ya pesa. habari mpaka inatangazwa kwenye TV hata waziri wa ustawi wa jamii hana habari. anakula bata tu mjengoni. HII NCHI INA DHULUMA UNAWEZA KULIA, UKACHANYIKIWA MPAKA AKILIA IKAKURUDIA HALAFU UKAKUTA HAKUNA KILICHOBADLIKA. SERIKALI YA MAGAMBA WAPO BIZE KUCHAKACHUA RASILIMALI ZA TAIFA TU, SHERIA ZITAJIJUA ZENYEWE.
     
Loading...