Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

unyago una umuhimu gani katika mapenzi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by janejean, Dec 13, 2011.

  1. j

    janejean Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baadhi ya mikoa hapa Tanzania wanawacheza unyago watoto wao wa kike. Unyago unamsaidia nini mwanamke
    katika kutunza familia yake? nasikia watu (wanaume) wakienda, kwa waliopitia elimu hiyo ni ngumu kutoka.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ungesema kwanza huko unyagoni hua wanafunzwa nini ili tusiofahamu tuweze kujibu swali lako.
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    We mtoto hujalala? Haya mambo ya kikubwa zaidi
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehehehe. . . bado ndo nakunywa maji hapa.
     
  5. j

    janejean Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    najua tu mabinti wanachezwa unyago, wanafanya nini au wanawaambia nini mie sijui. kama wajuzi wapo, watujuze.
     
  6. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mbona mimi wa kwangu hajapitia huko lakini yuko fiti mno na sina kabisa mpango wa kutoka?
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wanamme wakipitia huko ni ngumu kutoka?
    Wanatoka wapi?
    Wanakuwa wameingia wapi?
     
  8. N

    Navoyne JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 758
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Hapo kwenye nyekundu hao wanaume itakuwa wanapatikana kwenu...........

    Hamna cha unyago wala jando ila akili kichwani, chochote kinachokutatiza refer google...........
     
  9. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Tuwasubiri hao wenye makabila yanayofanyiwa hiyo seminar...watatujuza zaidi.
     
  10. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    akisema wanachofunzwa huko si ndo atakuwa amejua na umuhimu wake.ivi ulipofundishwa kuoga si ndo uliambiwa umuhimu wa kuoga?
     
  11. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Na kwa vitendo zaidi refer kwenye YouTube....
     
  12. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,336
    Trophy Points: 280
    kuna tofauti waliopitia wengi wanajua kukata kiuno,milio ya mahaba,kumjali mume maji ya kuoga,chakula,mavazi
     
  13. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280

    Mbona hivyo vitu ni common,bila hata unyago watu wanayaweza....unless kuna mengine ya ndani zaidi ya hayo.
     
  14. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna mengi KATIKA UNYAGO lakini kila kabila wana unyago wao,mie wa Tanga nimepitia lakini sijapenda kabisa manake nimekula fimbo mwanzoni lakini nimefaidika na mengi sanaaaaa,kuanzia usafi malezi mpaka heshima na mambo yakikubwa ndio oooooh...
     
  15. Digna37

    Digna37 JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2011
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 806
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Kuna makabila hatukuwa tunapelekwa unyago moja kwa moja, lakini yafundishwayo unyagoni tulifundishwa hatua kwa hatua kulingana na umri unavyokwenda, toka tukiwa visichana vidogo hadi tunakua. Kuosha vyombo, kubeba na kulea wadogo zetu/watoto, kulima, kusenya kuni, kufagia, kudeki, kufua, heshima, kunengua pia ilikuwemo. Ukipata mchumba unawekwa ndani na mashangazi, wanakufundisha yale ya kikubwa. Lakini mafundisho ya msingi unakuwa umejifunza wakati unakua toka unapozaliwa.
     
  16. C

    CLEMENCY JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 211
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    We we we! Nyie ndo mkionja nje kwenye ufundi wa unyago na njia ya kurudi nyumbani mnasahau! Tema mate puuu
     
  17. sister

    sister JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 7,960
    Likes Received: 2,188
    Trophy Points: 280
    una faida sana ndo mana wazee wa zamani wamedumu kwenye ndoa coz kati ya mambo wanayofundishwa uko ni heshima, busara na uvumilivu. ila wadada wa siku hizi atuna kabisa hivyo vitu ukizingatia umesoma una elimu na kazi nzuri, basi utaki kuwa chini ya mumeo kwenye maswala ya nyumbani.
     
  18. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #18
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    jiulize kitchen part wanawake huwa wanafundishwa nini? ukishajua hilo basi unyago ni an advanced stage ya hiyo kitchen part inayofanyikaga kwa masaa tu
     
  19. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #19
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kitchen party za siku hizi si lolote wala si chochote bibi harusi mtarajiwa wanachoangalia ni kupata vyombo tu vya kuanzia maisha sijaona vitu vya maana wanavyofundishwa!!!!!
     
  20. Digna37

    Digna37 JF-Expert Member

    #20
    Dec 14, 2011
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 806
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Kitchen party haiwezi kuwa na maana kwa vile ni kitu cha siku moja tu, unless awe bibi harusi mtarajiwa aliwekwa ndani kwa muda. Mafunzo hayo kama nilivyosema kikwetu hayakuwa ya muda mfupi hivyo. Ukishazaliwa tu vibibi vikishangilia ni "msichana!" unaanza mafunzo hapo hapo kulingana na umri, mafunzo ya mambo mengi sana sana. Hadi unapopata mchumba hata kiuno ni laini kuzungusha kwa vile utakuwa umeanza mazoezi ya kunengua taratibu kadri unavyokua, mnapokwenda kutafuta kuni, mnapokwenda visimani, mnapocheza wenyewe, mausia ya wamama wakubwa, jinsi ya kuketi kama msichana sio kutanua miguu ka dume. Mzungu alipokuja akasema ni ushenzi, vikatupiliwa mbali, matokeo yake ndo hayo, balaa tupu haijulikani nani HE nani SHE ndani ya nyumba. Mafunzo hayo yalikuwa na bado ni muhimu. Yoooteee kumhusu mama kama mwanamke yalifundishwa kulingana na umri wa mtoto wa kike. Ati leo yanafundishwa kwa masaa??? Mwe! Utaelewa nini? Matokeo kiuno kigumu ka milingoti ya reli, hujui hata kupakata watoto, huelewi mume ndio nini, hujui usafi wala heshima wala hofu ya Mungu. We haya weeee!
     
Loading...