Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ununuzi wa ndege: Je, serikali haijavunja sheria hapa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JamiiForums, May 17, 2012.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    May 17, 2012
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,744
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    Hoja hii ilianzishwa katikati mwa marekebisho ya JF hivyo tunairejesha:

     
  2. d

    deadteja JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 349
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nilisikitika kusikia habari hizi kwa sababu kuna ajali ya ndege iliyotokea mwezi mmoja tu uliopita, na moja ya sababu ilionyesha kuwa ni uchakavu wa ndege hiyo! Sasa tena...
     
  3. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ndege ya kuazima hiyo sio ya kununua
    kama kununua walitakiwa kununua ilipo kampuni ya boeing nadhani France
    ingine ya kuazima ipo juu ya mawe pale mwanza na ingine ipo Ufaranza inatengenezwa huku wenye nayo wakilipwa kila mwezi
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wakati wa Julius Nyerere na Ujamaa wake tulinunua ndege mbili za Boeing 737 hatukununua vichakani kama sasa hivi Nyerere alimtuma Agustine Mwingira - then Waziri wa Uchukuzi na Captain Mazula; Kukodi kwanza na zikiwa nzuri kununua ndege mbili toka USA ambako Boeing zinatengenezwa.

    Check hapo Hizo ndege hazikuwa na Matatizo yoyote Moja ilikuwa KILIMANJARO na nyingine SERENGETI zilidumu na nakumbuka moja ilitekwa ilisafiri mpaka London; na kurudi na bado ziliendelea Mpaka Utawala w Mkapa

    Kwanini sasa hivi walafi wanakwenda sehemu nyingine LEBANON; DUBAI ndege zimeshachoka? ni kula hawajali wananchi na ni nani anahusika kukodisha hizo ndege? lazima kuna middle men; sio serikali kama wakati wa JK Nyerere
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Boeing ni American. Inatengenezwa Seattle, Washington. Airbus ndiyo ya Ufaransa.
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Hawa ATCL sidhani kama wana nia ya dhati kuliimarisha hili shirima,kwa nini wasiombe pesa selikalini wakanunua ndege mpya hata 8 tu?wachanganye boeing 2 hivi za watu 105 hivi,ATR 72 ziwe 3 hivi na ATR 42 ziwe 3 pia zinatosha kuanza kusumbua anga la tanzania na EA kwa kweli inakuwaje private company wanatusumbua nchi kama tuko vichaa kabisa?sielewi huyu Chizi anajua analofanya ama!!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,002
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Tatizo rais wetu hayuko makini, watendaji wake wanamuona kama babu yao na nchi yetu wameigeuza shamba la bibi
     
  8. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,892
    Likes Received: 1,334
    Trophy Points: 280
    ile ndege imekodishwa,sasa hivi hatuna hela hata ya kunnua matairi ya ndege!siwezi kupanda ndege za atcl,si salama kabisa sababu shirika linaendeshwa na wahuni
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Tanzania nchi inayoongozwa na void hutegemi ikawa na mipango yoyote ya maana, hata haiwezi kufuata sheria zake. Angalia RwandAir iliyoanzishwa mwaka 2002 uilininganishe na Air Tanzania iliyoanzishwa mwaka 1977!!
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Nadhani sheria ilibadilishwa ku-allow mitumba kwenye baadhi ya vitu. Kuliwaka sana bungeni that day Bw Nundu alitoka povu kutetea mitumba huku akihoji uzalendo na nia ya wanaopinga.
     
  11. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Wahuni si afadhali. Mimi nasikia huyo mkurugenzi wao wanamwita/anaitwa "CHIZI". Kuna kazi kweli hapo?
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    nngu007 huko Lebanon kama hawataibuka na kashfa sijui. Manake Lebanon imejaa matapeli wa kimataifa.Huko unaweza kuuziwa hata white house na document zote ukapata.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,002
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Kwani nchi hii inaendeshwa na nani kama sio kundi la wahuni?
     
  14. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kimbunga Yeah Lebanon naona walikwenda kukondi AIRBUS; AIRBUS ni ndege inayotengenezwa Ufaransa na nasikia ilipotua tu DIA au KIA haikuweza kuwaka tena imelala hapohapo na tumesaini Mkataba na ni pesa nyingi na hatuna na kwasababu tuliiondoa huko Lebanon salama ni juu yetu kuitengeneza na ni kopo; Imekaa kwa muda mrefu sana na hela zinaongezeka na interest Juu

    Na nasikia hii ni bungeni wanataka tuwape Bandari ya Mtwara kama Malipo ya hiyo ndege, Sasa bandari ya Mtwara itakuwa nyeti karibuni itasafirisha mizigo ya Malawi, Gas yetu kwahiyo hapo wameula

    Na nadhani serikali ilikubali, Mpaka Wapinzani walipogundua.
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    mwakyembe una kazi
     
  16. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #16
    May 19, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tuacheni upuuzi:

    Kwanza serikali haifanyi biashara ya usafiri wa anga... Kampuni ya ndege ATC ndio unaweza inafanya.... pili. ndege hainunuliwi kama ndizi sokoni... you have to make order na delivery is 1-3years: Kama ingekuwa manunuzi pia yatafanywa na kampuni ya biashara a limited company called ATC/ATCL what that is....
     
  17. k

    kayumba JF-Expert Member

    #17
    May 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu Kasheshe umesema "Tuache upuuzi" (Naona server za Mods zinagoma kuretrieve post yako hapa)Ebu na wewe badirika yai kwa kina lake "yai"! Kweli huamini kuwa anayefanya biashara pale ATCL ni serikali? Iweje leo deni la Mlebanon ifikiriwe kulibadilisha na bandari yetu kama ile biashara ni ya Limited Company!Kinacho haribu ATCL ni mawazo mgando ya watawala na wengi wa waTz, serikali inaouwezo wa kudhamini shirika hili la taifa likachukua mikopo na kununua ndege zake mpya badala ya kudhamini madili kama yale ya Mlebanon. Tatizo wote tunalijua; ukinunua mgao kama ukibahatika kupatikana (through middlemen) ni kidogo na ni mara moja, lakini ukikodisha huo ni mrija ufyonzao kwa muda mrefu!
     
Loading...