Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unleashed: Vol-1 - P-X:2010 - "Fikra mbadala"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 5, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Unleashed – Vol. 1 “Fikira tofauti za mabadiliko” ni mfululizo wa makala sita (moja ni ya Rev. Kishoka) ambazo zote zina lengo la kuzidi kuchochea mabadiliko ya fikra ambayo hutangulia mabadiliko ya kura. Makala hizi zote zinaweza kuchapwa na gazeti lolote la Tanzania bila kubadili maudhui yake au jina la mtunzi. Makala zote zinapotumika kwenye magazeti zihakikishe zinabakia jina la Mtunzi na vile vile kutoa anuani ya barua pepe iliyo chini ya kila makala.


    • Alichosema Mwakyembe ndiyo kauli ya Vita
    Katika makala hii ninaangalia kauli iliyonukuliwa na gazeti la MwanaHalisi kuhusu Dr. Mwakyembe katika mgongano uliotokea kwenye kikao cha NEC kule Dodoma wiki chache zilizopita. Kauli hiyo tukiifuatilia ninaamini inatosha kabisa kuwa ni mbiu ya mapambano haya ya kuutokomeza ufisadi. Katika hili, wapambanaji CCM wamechukua msimamo sahihi na wa kuungwa mkono.


    • Kuulewa mfumo wa Utawala wa Kifisadi (MUK) – 207
    Hii ni mwendelezo wa makala ya kuelewa mfumo wa utawala wa kifisadi. Hii ni kozi nzito na mada nzito ambayo inahitaji uvutaji pumzi wa mara kwa mara kuweza kuzama. Hii siyo mada kwa watu wavivu kusoma au kufikiri au wanaochoka mapema kuchambua mambo. Kama ulielewa sehemu ya 101 basi uko tayari kuendelea mbele. Katika makala hii tunaangalia wanufaika, waathirika, na wanusurika wa mfumo wa kifisadi.


    • Na Wapo Machangudoa wa Ufisadi
    Baada ya kuingiza maneno ya “watawala wetu”, “Makuwadi wa ufisadi”, “vikaragosi vya ufisadi” naomba niongeze neno jipya katika misamiati hii ya vita; kuwa wapo pia “machangudoa wa ufisadi”. Hawa ni wengi na wengine wapo miongoni mwetu. Makala hii ina lugha na picha za mafumbo zenye kugusa watu wazima. Soma kwa kukereka kwako.


    • Tuache kumsingizia Mungu, tujiandae kwa majanga
    Hii ni mwendelezo wa makala mbili nilizotoa mwaka jana. Moja mwezi Aprili na nyingine baada ya vifo Tabora Oktoba Mosi mwaka jana. Oktoba mosi imekuja wiki iliyopita bila ya watu hata kukumbuka siku ile ya huzuni. Ni makala ambayo pia imetokana na kufuatilia vifo vya watoto wengine katika ajali ya moto wiki hii iliyopita. Ni makala yamapendekezo ya kina ya kujiandaa kwa majanga. Mtu yeyote ambaye ni kiongozi wa ofisi, idara, wizara au kitengo fulani ningemlazimisha kuisoma.


    • Usalama wa Taifa lazima ubadlike, kama tunataka tusalimike
    Hii ni sehemu ya kwanza ya makala ya mapendekezo yamabadiliko yanayohitajika katika idara ya Usalama wa Taifa. Makala hii imekuja baada ya kuombwa kwa muda mrefu na baadhi ya marafiki zangu wa idara hii kuandika juu ya hali ya usalama wa taifa nchini. Nilivunja mwiko wa kuijadili idara hii mwaka jana na Zitto akavunja Mwiko Bungeni mwaka huo huo, na sasa naona tuende mbele zaidi. Kama sehemu ya kwanza, ni kozi tosha kabisa kwa mtu anayetaka kuelewa usalama wetu wa taifa umetoka wapi na unaelekea wapi.

    • Ukahaba wetu unatuponza
    Makala hii ni ya Rev. Kishoka ambayo tukiwa tumeandika nyakati tofauti na bila ya mawasiliano tumejikuta tukigusia kitu kile kile. Nimemuomba niambatanishe kwenye mfululizo huu. Nayo kama hiyo ya kwangu ya “machangudo” nayo imejaa picha na hoja za nguvu. Kwa mara nyingine, Mchungaji wetu anazidi kuvutia kwa utamu wa maandishi yake.



    NB: Unaweza kuangalia moja moja kama zilivyohapa au kuzichukua kama sanduku moja la .RAR na ukalifungue kujisomea kwa raha zako. Ukiweza sambaza kwa wale wanaoweza kuzisoma!

    Katika volume ya pili mojawapo ya mada nilizozifanyia kazi kwa muda mrefu ni ile ya "UKOSOAJI WA WAZI WA CHADEMA - 1).
     

    Attached Files:

    Last edited by a moderator: Oct 6, 2009
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu safi sanaaaa!
    Sasa ukisikia waraka basi huu ndio WARAKA!
    Pongezi mkuu wangu, kazi kubwaumeifanya...
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu; tuko pamoja! Nakusoma sana mkuu japo sipati muda kama wa zamani kuchangia sana. So, imebakia kuja na volumes tu! kwi kwi kwi..!
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Oct 5, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 280
    Trophy Points: 180
    Mwanakijiji unajua sana kuweka facts sawasawa; nimefurahia sana ulivyozipangilia kinyume na wao wanaohubiri sehemu ndogo inayowafurahisha tu na kuacha picha kubwa ya mambo yenyewe,

    Hongera sana na Mungu akuzidishie nguvu za kuendelea kuielimisha jamii yetu inayosahau mambo haraka haraka.
     
  5. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Adabu na heshima Mkuu.
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Mkuu haya maneno yako ni mazuri mno na yamekuja wakati muafaka. Tuna hiari ya kuyasikiliza au kuyadharau. Kama tutaamua kuyadharau, it would be at our own peril.Mabadiliko ni kitu muhimu sana kwa sababu hata kama hatutaki kubadilika, mambo yanayotuzunguka yanabadilika kwa kasi na tutakaopoteza ni sisi. UWT wanajua wazi hilo maana hata namna ya kukusanya habari za kijasusi leo sio sawa na juzi. People have become more sophisticated as a result of technological evolution.

    Namalizia kwa maneno ya Charles Darwin kuhusu umuhimu wa kuwa flexible na changes.

    Naunga mkono hoja ya kuzibadili system zetu jinsi zinavyofanya kazi ili ziende na wakati na kuwa na resources zinazomudu mahitaji ya sasa kwa manufaa ya siku zijazo. Mungu ibariki Tanzania!
     
  7. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2009
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji na Rev Kishoka, big up kwa kazi mnayofanya Mungu atawasaidia na kuwalinda!
     
  8. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Asante Mzee wangu Mwanakijiji!! naona umekuja kutupa na kufanya yale ambayo kwa miezi kadhaa ulikuwa unayafanya, sasa tumekuelewa ubarikiwe mzee wangu
     
  9. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    You are really smart guy.. I will pray for you Babu yangu na Mungu akusaidie bwana
     
  10. E

    Engineer JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante Mwanakijiji; ila mimi mbona kama naona makala tano tu? Sijaiona hiyo ya Rev. Kishoka. Labda ni IT inanigonga?
     
  11. M

    Magezi JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Juhudi zako ni nzuri na muhimu lakini tatizo ni watu kuelewa ni nini hasa unacho kiongea na kutekeleza. Mengi Mwanakijiji umesema na kuandika lakini nikitazama tunayafanyia kazi vipi na wapi sioni, wengi tumedhoofika na madhara ya ufisadi nakujiona ni sehemu ya machangudoa wa ufisadi.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Samahani. Makala ya Kishoka iko kwenye hilo file la rar.
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Yap lakini nadhani halifunguki liko compressed unahitaji winzip
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kudos to you Mzee Mwanakijiji na Rev Kishoka
     
  15. n

    nyakyegi Member

    #15
    Oct 5, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    much respect mwanakijiji
     
  16. O

    Omumura JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mkuu mwanakijiji na kushoka mpo juu jamani.Articles zenu zipo well organized na endapo zitatiliwa maanani then nchi hii itabadilika, mbarikiwe sana na big up all!!!
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Oct 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Tunajaribu na kuchangia kidogo tulichonacho kwenye bahari ya fikra tele; chetu ni chembe moja ya mchanga na ni cheche moja ya moto~!
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Oct 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    ndugu yangu; shetani akikupania wakati mwingine unajiulliza kama Mungu yuko upande wako; saa ya mjaribu yaja.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Oct 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    ya Kishoka sasa imeongezwa naona mara ya kwanza sikuibandika hata kwenye sanduku la rar lenye mafaili mengine matano.
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Oct 6, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kuna kizazi kitakuja kuyafanyia kazi haya; lakini pia sisi wengine tumedokeza mambol ambayo tutayafanyia kazi tutakaposhika madaraka.
     
Loading...